Guest viewing is limited

tonda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Vậy là kết thúc một năm, 12h nữa là bước sang năm mới, chúc toàn thể các bạn năm mới sức khỏe, hạnh phúc, thành công hơn với những niềm đam mê
:a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15::a15: (tự sướng)

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bây giờ thì chỉ còn đúng 9 tiếng nữa là sang năm mới 2011.
Nhân dịp đón Tết Tây, xin kính chúc tất cả anh em diễn đàn SVC nói chung và anh em hội cá dĩa nói riêng năm mới sức khỏe và mọi sự như ý!

Đặc biệt là những anh em đang trong thời kỳ thi đấu cá dĩa 30/4/2011 tay nghề qua cuộc thi được nâng cao thêm tầm cao mới, phát triển tốt đẹp hơn mỗi ngày với con cá dĩa.

Chúc mừng năm mới 2011 đến toàn thể anh em!

Kính chào!

UT9

levotong2212

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chuc mừng năm mới toàn thể các thành viên trên diễn đàn nói chung và Mục cá dĩa, chúc các chú, các anh một năm mới thật nhiều niền vui và thành công với con cá dĩa.

tonda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ồ các bạn đón năm mới kỹ quá hén, chẳng thấy ai online chia sẻ gì vậy, hàng ngày tui vẫn vô xem có ai nhắn nhủ gì kg mà chẳng thấy
Ae ơiiiiiiiiiiiii, năm mớiiiiiiiiiiii rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiii sung lên (2)tí nhé
1....2..............3..................zzzzzzzzzzzzoooooooooooooooooooooo:a23::a23::a23::a23::a23::a23::a23::a23:

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ồ các bạn đón năm mới kỹ quá hén, chẳng thấy ai online chia sẻ gì vậy, hàng ngày tui vẫn vô xem có ai nhắn nhủ gì kg mà chẳng thấy
Ae ơiiiiiiiiiiiii, năm mớiiiiiiiiiiii rồiiiiiiiiiiiiiiiiiiii sung lên (2)tí nhé
1....2..............3..................zzzzzzzzzzzzoooooooooooooooooooooo:a23::a23::a23::a23::a23::a23::a23::a23:
Hehehehe nếu có câu hỏi, chắc chắn sẽ có câu trả lời, anh thử đặt câu hỏi xem sao? Cá của anh em hình như đang tập ngủ đông, nên ít câu hỏi hahahhaa

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Hehehehe nếu có câu hỏi, chắc chắn sẽ có câu trả lời, anh thử đặt câu hỏi xem sao? Cá của anh em hình như đang tập ngủ đông, nên ít câu hỏi hahahhaa

Cá tui không ngủ đông mà ngủ ...luôn!

Có tin hỏng vui nói ra để anh em mừng (với anh em đang cạnh tranh cùng tui)

Ngày tết ông tây, cha con tui dìa quê chơi giao cốc lại cho "đệ tử" 24 giờ làm cốc chủ, kết quả:

1. 40 bồ câu size 5,6 chết khô do khóa ống xả không chặt (nước cứ ra từ từ trong đêm đến khô cả hồ)

2. Toàn bộ cá đều nhiễm và có dấu hiệu nhiễm khuẩn. Kế hoạch làm "trái vụ" cũng tiêu luôn bởi cá giống cũng "dính"

3. "Nghề này khó quá! Thấy dễ mà không dễ chút nào, em xin thôi không làm nữa".

Sau 1 tháng hơn phụ việc:

- Lương tháng 2.000k/tháng

- Cháy 1 cục sạc + 1bình 100Amper ~ 2.000k

- 40 bồ câu size 5,6 ~ 6.000k

- Để khắc phục hậu quả của việc nhiễm khuẩn cần thêm 1.000k nữa

- Ước tính tổn thất thêm về cá khoảng 5.000k nữa

- .....................

Tui nói "Ừ! kiếm việc khác mà làm, nghề này không phù hợp với em"

PVH6X

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin chia sẻ tổn thất cùng anh.
sang năm tiểu hổ lại gầy dựng bù đắp lại.
Chúc anh thành công .

xich con

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con cá dĩa bắt đầu là đam mê sau đó mới đến nghiệp, thiếu đam mê khó thể trụ được. Có đam mê mới cẩn thận tỉ mẩn chăm như con mọn....

Năm nay em cũng không may, thôi thì cứ hy vọng qua năm mới mọi thứ sẽ sáng sủa hơn, sẽ mới mẻ hơn (chắc chắn vậy vì sẽ có 1 kế hoạch rất mới, em Tòng đọc tới đây chắc biết vụ gì rùi,kekeke).

Qua năm mới chúc con cá dĩa sẽ đem đến cho anh em nuôi cá nụ cưởi sảng khoái, hậu phương thì cười tủm tỉm khi đếm tiền, nói túm lại cá khỏe người vui, kakaka....

ut9

"Mê Cá Dĩa"
Thành viên BQT
SVC$
0
Thiệt là thương cho mấy em cá dĩa !

Em Út xin chia sẻ nổi buồn này với anh Hai!
Cá dĩa chết đủ kiểu, một kiểu chết thật lảng nhách ... khóa van xả không kỹ do người phụ việc gây ra.

Em xin chúc anh Hai sang năm mới 2011 gặt hái được thành công hơn năm vừa qua như ý!

Em Út

tonda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hổng biết mấy quán nhậu gần nhà tui có món đặc sản gì mới chưa ta???
(khóa van xả không kỹ do người phụ việc gây ra)
Nếu có ai ănchắctui đổi nghề làm khô cá dĩa:a36::a36::a36:
Đùa tí, chia sẻ sự rủi ro của CC

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Chỉ cần con cá dĩa 10kg của tui vui, khỏe...mọi tổn thất không do tui kiểm soát đều là nhỏ...

Chỉ có đều hơi thất vọng về "đệ tử". Muốn cho nó có việc làm, muốn cho nó có 1 cái nghề để mà nuôi vợ con, vậy mà:

Trưa 11 giờ 30 tui về tới, nó đang xem phim tàu; Chiều 5 giờ tui về tới thấy nó đầu tóc láng mướt đang nhâm nhi cà phê xem cine Max chuẩn bị để giao cốc lại cho tui...

Tui ước tính làm thành thục cũng phải 2 giờ mới xong, như vậy lúc 3 giờ hoặc sớm hơn, nó đã ngưng cho cá ăn để thay nước. Tui luôn bảo cho ăn trễ, thay nước trễ, tui về phụ cho (mặt khác là kiểm tra cách thay nước của nó xem sao)

Vậy mà 10 bửa như chục!

Việc này là điều kỵ trong nuôi cá dĩa. Cá còn ăn được cứ cho ăn, thay nước sớm hôm sau sẽ dơ sớm, lại phải thay sớm (không làm vậy cá sẽ bệnh)... cứ vậy, qua ngày này tháng nọ con cá chai ngắc, dài ngoẵng...

Vậy là chọn được 1 "đệ tử" là điều không phải dễ.

Vậy là tui lại phải tiếp tục một mình với đám cá.

Vậy là...tui lại đuối tiếp....tập n +1

---------- Post added at 02:39 PM ---------- Previous post was at 02:33 PM ----------

Thiệt là thương cho mấy em cá dĩa !

Em Út xin chia sẻ nổi buồn này với anh Hai!
Cá dĩa chết đủ kiểu, một kiểu chết thật lảng nhách ... khóa van xả không kỹ do người phụ việc gây ra.

Em xin chúc anh Hai sang năm mới 2011 gặt hái được thành công hơn năm vừa qua như ý!

Em Út

Khó khăn lắm mới tạo ra khoảng 30 em lam size 3,4 made in ut9 định để làm giống giờ nó cũng đang chờ đến lượt để theo ông Táo.

(anh thật không hiểu nó làm cách gì mà chỉ 24 giờ đám cá lại điêu linh vậy, bởi không làm gì hết (kể cả cho ăn) thi trong 24 giờ đám cá tuyệt nhiên vẫn không có vấn đề gì xảy ra.)

Chỉnh sửa lần cuối:

Thanhdo

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hehehe đúng là có những chuyện không thể ngờ nó sẽ xảy ra, nhưng nó lại xảy ra, khi chưa cầm tiền trong tay, chưa chắc đã thành công (đôi khi cầm tiền rồi, lại bị trộm mất nữa hahah).
Nhìn lại 1 lần nữa, thấy đúng là năm tuổi của anh Hai, luôn gặp những sự cố không thể ngờ tới. Cố lên anh Hai ơi, sắp hết năm rồi, sang năm mới sẽ nhiều thuận lợi hơn, em chúc anh sẽ sớm đòi lại món nợ từ đầu năm đến nay.

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Hehehe đúng là có những chuyện không thể ngờ nó sẽ xảy ra, nhưng nó lại xảy ra, khi chưa cầm tiền trong tay, chưa chắc đã thành công (đôi khi cầm tiền rồi, lại bị trộm mất nữa hahah).
Nhìn lại 1 lần nữa, thấy đúng là năm tuổi của anh Hai, luôn gặp những sự cố không thể ngờ tới. Cố lên anh Hai ơi, sắp hết năm rồi, sang năm mới sẽ nhiều thuận lợi hơn, em chúc anh sẽ sớm đòi lại món nợ từ đầu năm đến nay.

Ừ! Thì cố nhưng vẫn thấy tưng tức trong lòng!

Muốn cho nó có cái nghề nên bao biện hết mọi thứ để nó học cho thành.

Vậy mà một tiếng xin nghỉ là nó biến, để lại cho mình một mớ dự tính dở dang một số hậu quả phải khắc phục hơi bị mệt

levotong2212

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Năm nay Cốc chủ xui quá, 2 lần cá chết do sự cố ngoài ý muốn. Con chúc chú sang năm mới sẽ suôn sẻ thuận lợi hơn.

coidoiotroc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Khó khăn lắm mới tạo ra khoảng 30 em lam size 3,4 made in ut9 định để làm giống giờ nó cũng đang chờ đến lượt để theo ông Táo.

(anh thật không hiểu nó làm cách gì mà chỉ 24 giờ đám cá lại điêu linh vậy, bởi không làm gì hết (kể cả cho ăn) thi trong 24 giờ đám cá tuyệt nhiên vẫn không có vấn đề gì xảy ra.)

Thành thật chia buồn cùng cốc chủ ,biết đâu trong rủi có may như chuyện " Tái ông mất ngựa " , có điều " trong 24 h mà....điêu linh vậy " quả thật ....không hiểu nổi ?

Note

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chỉ cần con cá dĩa 10kg của tui vui, khỏe...mọi tổn thất không do tui kiểm soát đều là nhỏ...

Chỉ có đều hơi thất vọng về "đệ tử". Muốn cho nó có việc làm, muốn cho nó có 1 cái nghề để mà nuôi vợ con, vậy mà:

Trưa 11 giờ 30 tui về tới, nó đang xem phim tàu; Chiều 5 giờ tui về tới thấy nó đầu tóc láng mướt đang nhâm nhi cà phê xem cine Max chuẩn bị để giao cốc lại cho tui...

Tui ước tính làm thành thục cũng phải 2 giờ mới xong, như vậy lúc 3 giờ hoặc sớm hơn, nó đã ngưng cho cá ăn để thay nước. Tui luôn bảo cho ăn trễ, thay nước trễ, tui về phụ cho (mặt khác là kiểm tra cách thay nước của nó xem sao)

Vậy mà 10 bửa như chục!

Việc này là điều kỵ trong nuôi cá dĩa. Cá còn ăn được cứ cho ăn, thay nước sớm hôm sau sẽ dơ sớm, lại phải thay sớm (không làm vậy cá sẽ bệnh)... cứ vậy, qua ngày này tháng nọ con cá chai ngắc, dài ngoẵng...

Vậy là chọn được 1 "đệ tử" là điều không phải dễ.

Vậy là tui lại phải tiếp tục một mình với đám cá.

Vậy là...tui lại đuối tiếp....tập n +1

---------- Post added at 02:39 PM ---------- Previous post was at 02:33 PM ----------

Đúng là ...nhức đầu :a22:
Thành thật chia buồn cùng Cocchu , đang mừng vì Cocchu tìm được đệ tử ưng ý sẽ có nhiều thời gian rảnh rỗi hướng dẫn , tư vấn AE nhiều trường hợp cụ thể hơn , ai dè ...
Thôi thì qua năm mới hy vọng"Tiền hung hậu kiết " nha Anh !
Chúc Anh năm mới vui vẻ , mạnh khỏe,....
Em
Note

langthang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chia buồn cùng A.Côcchu .Tổn thất này là ngoài ý muốn .
Năm mới chúc Anh luôn vui khỏe.An khang-Thinh Vượng
Em trai ở Biên Hòa.
Langthang.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Trunchi69

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm trước nghe CC nói sự lợi hại của cái ống nằm trong hồ cá.hôm nay lợi và hại đã thấy đầy đủ!Xin cám ơn CC

acnhancocchu

Nghiệp cá dĩa
SVC$
0
Hôm trước nghe CC nói sự lợi hại của cái ống nằm trong hồ cá.hôm nay lợi và hại đã thấy đầy đủ!Xin cám ơn CC

Đó không phải tại cái ống mà là sự tắc trách đến cẩu thả, không thể có với người nuôi cá dĩa nhất là anh em hướng đến chuyên nghiệp.

Nguyên tắc đầu tiên: Trước khi ra khỏi nhà phải dạo một vòng xem xét các hồ cá; Khi về đến nhà việc đầu tiên cũng là làm vậy.

Thời gian ra khỏi nhà càng lâu thì kiểm soát càng kỹ hơn. Bình thường 2 -3 giờ phải nhìn thấy cá 1 lần là chắc ăn.

Còn đàng này chắc là nó bỏ luôn từ 5 giờ chiều thay nước xong đến 8 giờ sáng là lúc tui.... về tới..... thấy... cháng váng... luôn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom