Guest viewing is limited

minhgas

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim đẹp quá tiếc là đã bị lộn mèo rồi, anh Hoàng có clip em này không up lên cho anh em thưởng thức giọng của mấy em này xem có gì hay không ^^:a04:

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
EM CM này riêng về độ nước và giọng thì phải nói là tuyỵt vời, chỉ tiết là bị lộn mèo thôi hic hic. Lộn mèo khá siêu đẳng là đằng khác.

dangvietha

"Giọng hót chào mào ăn sâu vào tâm trí tôi"
SVC$
0
Em này ở nhà thuốc bắc Ngô Quý Thích. Đã có bài báo viết về nó, nghe nói chủ nó nuôi 1 thời gian rồi tìm 1 mơi hoang vu thả về rừng để nó bảo tồn nòi giống. Mình đang sở hữu 1 em mái cánh trắng, nếu kết hợp nuôi đẻ thì tuyệt biết mấy. Hiện nay kinh nghiệm nuôi đẻ của mình cũng đã có, đã nuôi đẻ thành công với 5 CM mái khác nhau (chim mới bẫy ở ngoài thiên nhiên vào, chim nuôi 1 vài tháng và chim nuôi 1 vài năm). Mỗi lứa trung bình 2 CM con. Ở Huế hiện nay nạn cướp chim phát triển mạnh, nên mình chưa đầu tư được, chỉ nuôi đẻ chim thường chơi vui thôi. Chim con đẻ lên cho hết. Nếu giữ và bảo tồn được nguồn gel quý hiếm của CM (bạch tạng, đầu trắng...) thì tuyệt biết mấy.Hy vọng chú chim này sẽ về tay mình với mong muốn được bảo tồn nòi giống của nó.

dangvietha

"Giọng hót chào mào ăn sâu vào tâm trí tôi"
SVC$
0
Em CM mái cánh trắng đã kịp cho ra đời 2 chú CM con. Hy vọng chim con có gel đột biến. HÌnh ảnh nuôi đẻ mình đã đưa lên trong mục nuôi chim CM đẻ.

Cugayphutho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim đẹp bác ơi... chúc mừng bác.... Niềm mơ ước của nhiều người đó bác ơi....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom