Guest viewing is limited

sontd_87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thân chào các bác. em có 1 chú Chào Mào được hơn 1 mùa rồi chim đã thuần và xong long rồi.em cho ăn cám tự lam như sau.
1/4 long lạc
2 long tép khô
1 long đậu xanh
1/2 long gạo
5 lòng đỏ trứng gà
tát cả rang lên rồi xay trộng với trứng phơi khô. như thế đã ổn chưa???
mà sao dạo này em no chi hot chuyện thôi và ngũ cũng nhiều hơn trước.sáng dậy cũng không hót nửa.dã hơn 1 tháng rồi .em không biết phải làm sao nửa.chổ em không co chổ dợt chim nhưng thinh thảng em đem ra chổ quán bán chim để dợt.
bác nào co kinh nghiệm trong vụ này giúp em với.thank

thucdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cm xong long không hót?????

Mang ra rừng. Mở cửa lồng. Đợi cho em nó bay ra. Hót ác liệt luôn

Tuyến - IT

Thành viên tích cực
SVC$
0

Mang ra rừng. Mở cửa lồng. Đợi cho em nó bay ra. Hót ác liệt luôn

Bác này nói thế thì nói làm gì, sontd_87 đang muốn hỏi cách khắc phục thì bác lại sui người ta thả chim đi.

Bạn sontd_87 chịu khó đưa chú CM đó tập dượt đều dăn chắc chú ấy sẽ mau hót lại thôi.

hoahongvang_tn

"không giận không hờn không oán trách"
Thành viên BQT
SVC$
0

thân chào các bác. em có 1 chú chào mào được hơn 1 mùa rồi chim đã thuần và xong long rồi.em cho ăn cám tự lam như sau.
1/4 long lạc
2 long tép khô
1 long đậu xanh
1/2 long gạo
5 lòng đỏ trứng gà
tát cả rang lên rồi xay trộng với trứng phơi khô. như thế đã ổn chưa???
mà sao dạo này em no chi hot chuyện thôi và ngũ cũng nhiều hơn trước.sáng dậy cũng không hót nửa.dã hơn 1 tháng rồi .em không biết phải làm sao nửa.chổ em không co chổ dợt chim nhưng thinh thảng em đem ra chổ quán bán chim để dợt.
bác nào co kinh nghiệm trong vụ này giúp em với.thank

Chào bạn!

trong thành phần làm cám của bạn mình thấy bạn cho quá nhiều tép khô và đó có thể là nguyên nhân làm cho chim của bạn ít hót,ngủ nhiều vì:
-Thứ nhất tép khô rất mặn mà bạn cho nhiều như vậy có thể làm cho chim bị khàn tiếng đồng thời do tép mặn chim uống nước nhiều sẽ dẫn đến bị đi ngoài chim yếu và ít hót
-Thứ hai là trong khi chế biết và bảo quản tép khô họ sử dụng chất bảo quản và thuốc diệt ruồi lên khi bạn cho chim ăn nhiều sẽ bị ngộ độc yếu chim thành ra sù lông ngủ ngày nhiều.

Bạn thử thay tép khô bằng tôm tươi khi làm mồi thử xem sao hi vọng em nó sẽ hót lại

thân!

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0
mang đi bẫy đi bạn và cho ăn thêm cào cào với quả cam nhiều vào, hót sung ngay. mình thấy chế độ thức ăn của bạn như vậy là quá nhiều chất dinh dưỡng, làm nó hấp thu không hết, bạn giảm lạ di, mà chim là loài có đường tiêu hóa ngắn, nó ăn rồi thải ra cũng nhanh, nên bạn cho chế độ dinh dưỡng này là nhiều nó không hập thụ hết và cũng lãng phí lắm

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom