Guest viewing is limited

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào Mào Thái Lan nè các bạn, anh em nghe cho vui nha.

<iframe src="%3Ca%20href=" http:="" www.youtube.com="" embed="" nxkrd6qhmiw="" target="_blank" height="349" width="425">YouTube - chao mao thai lan</a>" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

huynhlong963

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xem ko dc rồi bác úp lại cho mọi người xem nhé :a01::a01: ko biết mặt mũi thế nào luôn hehe

dovankhoi.info

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng Thái thì đúng rồi còn chim thì không biết có phải chim Thái không??? Theo mình thì dễ không phải chim Thái

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Hôm trước hình như có bạn đã post clip này rồi, hình như chủ là người ở phía Nam tức khu vực Tp, HCM.
Chớ không phải bên Thái Lan. Nhìn hình ngôi nhà là biết.

Lồng thì là lồng chim Thái Lan. Cũng có thể chủ là người Thái, chim Việt.

Giọng là vùng chim miền Trung. Và tướng đẹp và giọng vậy cũng giống chim phía vùng Bắc Huế - Khe Sanh.

Đợt mình ra Khe Sanh chơi năm ngoái thì có tay buôn chim bán qua Lào và Thái mỗi lần mấy chuồng, mỗi chuồng vài trăm con chim trông đó, thấy cũng buồn....!!!

thân mến,

tvxdnhatphat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo mình nghĩ thì đây là bên Thái thiệt. Các bạn để ý cây cột nhà đó. Bên mình ít ai chơi cây cột vàng ché như thế..... Thân......

dovankhoi.info

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình đồng quan điểm với Bạch Đề. Đây là chim miền trung chứ không phải Thái

duongchulam

Thành viên tích cực
SVC$
0
em nói anh đừng buồn nha, ở nhà em có con bổi hót giọng 100% với con này luôn (không rõ nguồn gốc), bản thân em cũng không tin đúng ngay hôm nay vào topic này mở lên nghe thử chim thái ra sao thấy con chim bổi này hót lại y chang luôn. mà chim này miền trung hả mấy bác, bạn em mua con này ông chủ tiệm nói là chim huế nên mua đại thấy tướng tá cũng ngon. và nó không rảnh nuôi nữa nên em mua lại về chơi luôn
Dù sao cũng thank bác duyhoian nhiều lắm, dòng trung mang của bác có giọng hót nghe phê quá.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom