Guest viewing is limited

trần hào nam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác! Em đang có chút vấn đề cần sự giúp đỡ của anh em đây.
Đợt trước có thằng cu em nó đi công tác trong Đà Nẵng ra, nó mang tặng em một em Đèo mộc.
Mới về thì chim khỏe lắm nhưng chỉ được mấy hôm, chim bắt đầu có hiện tượng đứng một chân, nhất là khi tắm thì thôi rồi lông lá vừa ướt, vừa bết có mà phơi nửa ngày cũng không khô nổi. Chim yếu dần đi! Không nhảy nổi lên cầu phụ nữa. Đầu tiên em nghĩ là nó bị ngã nước nhưng biểu hiện này thì không phải. Cũng do chưa gặp vụ này bao giờ nên em cũng chỉ bổ sung thêm mồi tươi, hoa quả cho nó. Mấy hôm nay em thỉnh thoảng em cho nó măm thêm tí mật ong nhưng thấy không hiệu quả. Vậy rất mong anh em có kinh nghiệm ra tay giúp em cái! Cám ơn các bác nhiều!:a18:

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chim nếu xuất thân nó là vùng miền Trung đổi xuống Nam thì không thể chịu lạnh khi ra Bắc.
Đặc biệt, khi ra bạn cho tắm và rồi ngoài đó lạnh (chim CM chịu lạnh dở lắm).
Hơn nữa, chim bổi nuôi mùa này cũng gây lắm, ngay cả ở ĐN đó mà bổi vài tháng cũng tự nhiên xù lông và rồi đi.....

Theo mình là do yếu lạnh và kiệt sức. Bạn thử dùng vitamin B complex = vitamin B tổng hợp cho vào nước uống hy vọng nó đở lại.

thân mến,

trần hào nam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn anh rất nhiều! Từ trước đến giờ em chỉ chơi chim bắc thôi nên chưa có kinh nghiệm về chim miền trung. Giờ có anh giúp đỡ thế này em cũng hy vọng em nó sẽ khỏe lại. Một lần nữa cám ơn anh!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom