Guest viewing is limited

bachnghia

Thành viên mới
SVC$
0
Tình hình là Em bắt chú CM non (gốc Songkon) về nuôi được 1 tháng ( mắt xéo, lông duôi dài tầm 3 phân, đã biết tự ăn và tắm). Sáng nay em cầm nó trên tay bất chợt chú bay đến đậu vào lồng em CM già (6 năm lồng) lập tức bị nó giật cho 1 nắm lông. Vấn đề ở đây là em quan sát thì chú Chào Mào non không bay đi mà có thái độ cắn lại. Các bác cho em hỏi như vậy có bình thường với chim non mới lớn không, hay nó có chất dữ.

Trân trọng

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em đang nuôi 2 con non, nuôi từ lúc đút ăn đến giờ tầm 2 tháng rùi.Hôm qua kè con chim già mùa vào 1 con đã bunh cánh, xèo đuôi, cúp cầu.hehe.Chim con đa số rất hăng, con chim của bác nghĩ như vậy cũng là thái độ bình thường của chim con thôi bác.Chúc bác vui khi chăm chim con như em nhé! Thân

alias_no_13

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em đang nuôi 2 con non, nuôi từ lúc đút ăn đến giờ tầm 2 tháng rùi.Hôm qua kè con chim già mùa vào 1 con đã bunh cánh, xèo đuôi, cúp cầu.hehe.Chim con đa số rất hăng, con chim của bác nghĩ như vậy cũng là thái độ bình thường của chim con thôi bác.Chúc bác vui khi chăm chim con như em nhé! Thân
bác này nói đúng đó. chim con đa phần là thế nó chưa học qua trường đời nên bất cần ko sợ con nào cả có khi đại bằng nó cũng tay tới cắn luôn chư đừng nói chim cùng loại. phải nuôi lớn lên thì mới biết hay dở được.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom