Guest viewing is limited

tuan.nm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Quê ngoại mình ở Ninh Bình, qua một số a e choi CM đều đánh giá cao về CM ở Ninh Bình, không hiểu trong 4rum, có a e nào đã từng chơi CM Ninh Bình chưa, cảm nhận ntn về CM Ninh Bình! Sắp tới mình cbị về quê để kiếm mấy em nên muốn hỏi ý kiến cảm nhận của A E
Cảm ơn A E đã ghé thăm!
tuan.nm

tungden

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: CM Ninh Bình, a e cho ý kiến nhé

Chào Mào ninh bình giọng hót dài hay nhưng thân hình không được to cho lắm,mà chào mào bán ở Hà nội bay giờ chủ yếu được chuyển lên từ Ninh bình,chính xác là từ TAm Điệp đó

tuan.nm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cảm ơn bạn! mình cứ nghĩ Chào Mào Ninh Bình là một giống CM được đánh giá là to con so với các giống CM tại miền Bắc mình chứ. Tuy vậy với đặc điểm sinh thái tại Ninh Bình, có rừng Cúc Phương mình cũng mong CM nơi đây sẽ là giống Cm hay:a15:

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0

ở đâu cũng có Chào Mào hay, dở cái chính là mình nuôi và huấn luyện thế nào thôi
phải k các bác

nguyen de

Thành viên tích cực
SVC$
0

xin chào ae.mình ko phải ở ninh bình nhưng mình có mấy người bạn ở đó.mấy lần mình về đó chơi thấy CM ở đấy đòn ko được dài và người cũng ko to.đó là ở khu vực nhà bạn mình,còn ở cúc phương thì mình ko biết.thân:a32:

chimdauden

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Mình ở Kim Sơn thấy Chào Mào quê minh có đặc điểm là hình dáng cũng khá to, rất dữ đòn, giọng hót to, tiếng đanh ít khi có được con giọng thổ, mỏ hơi cong quoắm xuống, độ mau mỏ thì tùy vào từng con. Thường thì chỉ hót 4 tiếng là nhiều. Mình ko biết cm ở những nơi khác Ninh Bình thề nào nhưng ở khu mình thì chào mào rất hăng máu. Các bạn thử nuôi CM Ninh Bình xem thế nào nhé!

dungnguyen29681

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đây Chào Mào ninh bình đây các bạn thử xem rồi nhận định

<IFRAME height=349 src="http://www.youtube.com/embed/dHsD3F8dTpc" frameBorder=0 width=425 allowfullscreen=""></IFRAME>[/QUOTE]

Read more: http://chaomao.vn/forum/newreply.php?do=newreply&p=198579#ixzz1QufEeK7n

romeo310

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác nge giọng nó ở phút 23 mà coi, cũng hay chứ bộ.

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Đúng vậy, chim nào, ở đâu cũng có cái hay cái dỡ của nó.. Mình k thể khen hay chê nó được, CM Bình Dương là chim giọng chơi hay, người trong miền Nam thích, Chim huế thì dài đòn tướng trung chim, giọng hót thanh toát, chơi rất bền, .. Chim Quảng Nam - Bình Định thì tướng tá oke to con dài đòn hót có lực hầu to, nết chơi thì lăng xăng nhưng do lăng xăng nhìu quá mất sức.. hihi..
Mỗi người 1 sở thích và 1 cách chơi riêng, nhưng chơi hay dở ntn nữa thì cũng phụ thuộc rất nhìu vào người chăm chim nhé..
Thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom