Guest viewing is limited

black_fish9402

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào nhỏ con = Chào mào dở (cùi bắp) , quan niệm trên theo các cao thủ là đúng hay sai ạ . Mong các cao thủ chỉ giáo . Xin đa tạ .

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Chủ đề của em mấy hôm trong diễn đàn đã có, tôi sẽ tìm và ghép lại.

Còn cá nhân tôi nghĩ... xác của con CM không nói lên điều gì cả, to nhỏ không quan trọng.
Quan trọng chú chim đủ tố chất giọng, và dáng của con chim tốt thì là hay chớ to xác nhỏ xác không là gì cả.
Ở vài vùng Quảng Nam có vài chú CM xác bé tí như con se se mà đá và hót kinh hồn.

Xác to con có chăng nhìn thấy đẹp, hoặc oai phong v.v.. ta chơi chim phần lớn rồi cũng dựa vào tâm lý của con người á mà.

thân mến,

Bạch Đề

black_fish9402

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chuẩn . cám ơn bác nhiều :a44: ........................

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0
chưa chắc nhỏ đã thua kém to. Nếu lựa trúng con tướng nhỏ mà chịu chơi thì e nói ko biết có quá ko chứ con lớn chưa chắc đã có cửa cự lại dc. Riêng e thì thích chim nhỏ hơn. Nhìn con chim nhẹ nhàng thanh thoát hơn là con lớn. Con lớn nói ra thì đụng chạm nhưng nhìn nó cục mịch, nuôi lồng cũng phải to hơn chim nhỏ 1 chút. Chim nhỏ nhảy nhót nhìn đẹp nhưng bù lại thế đứng ko đẹp bằng con lớn. Giọng hót thì chưa chắc ai ăn ai. Ngũ đoản bé tí ti bằng con CM mái nhưng lại chịu chơi hơn. Thế nên ko thể lấy hình thức dáng điệu bên ngoài mà phán 1 câu chim nhỏ là chim dở.

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
Chào bạn!
Mình cũng xin góp chút ý kiến, hình dáng bên ngoài cũng chưa nói lên được gì nhiều về tố chất của chú chim đâu bạn à, anh bạn mình có 1 chú Chào Mào chỉ to hơn con chim sẻ tí thôi, nhưng siêng hót và giọng hót rất hay (dài và tròn giọng), đi trường lại rất siêng đấu. Có rất nhiều người đặt vấn đề với người bạn của mình nhưng vẫn quyết giữ không cho em nó đi, vì trước kia chú chim này từng là chú chim bỏ được nuôi trong avira của 1 ông chuyên đi đánh chim ở Sơn Trà, không ai ngó ngàng, nhưng từ khi anh bạn mình mang về chăm sóc thì em nó giống như lột xác vậy, âu cũng là cái duyên,hihi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom