Guest viewing is limited

Hưng Long

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào a e Chào Mào của em đi đấu quá nhiều chúng gặp mặt nhau nhiều lần nên giờ con chào mào của em đem ra trường ko đấu nữa giờ phải làm sao

ÂuSìGòn

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào a e chào mào của em đi đấu quá nhiều chúng gặp mặt nhau nhiều lần nên giờ con chào mào của em đem ra trường ko đấu nữa giờ phải làm sao

có lẽ Chào Mào bạn không căng lắm thì phải , nhiều con không căng nhưng nết hay vẫn chơi hoài, nếu đi đấu mà chỉ cho giáp có một hoặc 2 con thôi thì cũng có thể nó nhàm còn bạn cho đấu nhiều loại thì nó không nhàm đâu. như ở nhà mình chào nào dù nớ quen giọng của nhau nhưng nếu tồi về buồn buồn mình kè tụi nó vẫn đấu ầm ầm à, nếu bạn đấu nhiều thì chịu khó chăm cào cào trái cây cho chim nó có lực + thêm phơi nắng nữa thì tốt.
Thân !

overwinbmt447

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào a e chào mào của em đi đấu quá nhiều chúng gặp mặt nhau nhiều lần nên giờ con chào mào của em đem ra trường ko đấu nữa giờ phải làm sao
Chào Mào của bạn mất lửa rồi. Có lẻ do mùa lạnh. Chim một số vùng hơi lạnh 1 tí là xù lông và lười chơi. Nhưng đã ra trường có nhiều chim thì dù lạnh vẫn chơi bình thường. Nhà mình nuôi 8 con cm. Tất cả đều thấy mặ nhau nhưng sáng ra là chơi cho tới khi tắt đèn đi ngủ mới thôi.

chuột nhắt

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhà minh cũng có 4 em quen mat nhau quen ca tieng hot nen chi tach ra thì hót để lại gần nhau thi im hết, bác nào chi cách chim nuôi cùng nhà mà vẫn đấu không?:a01:

Hưng Long

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ở nhà em nó đấu dữ lắm mà ra đó thì im ru ko hiểu tại sao a e cho phương pháp hữa hiệu

chaomao_gialai

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0
ở nhà em nó đấu dữ lắm mà ra đó thì im ru ko hiểu tại sao a e cho phương pháp hữa hiệu

Chú chim của anh bị khôn nhà dại chợ rồi, do chú nó ít được đi giao lưu nên vậy thui, nên thường xuyên cầm đi giao lưu thì tình hình sẻ tiến triển hơn đấy anh.

Hưng Long

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đúng là em cần đi nhiều và giao lưu nhưng khổ là bình dương em CCL , Hoạ mi và than ko thiếu nhưng Chào Mào thì ít người chơi với mọi người chỉ nuôi cho hót vui nên ko có chỗ đấu và chào mào ko hay nên ko chỗ đấu . Em thấy ở đà nẵng và hà nội , hải phong phong trào chơi chào mào nhiều hơn chán thật :a09:

hathach001

Thành viên tích cực
SVC$
0
Đúng là em cần đi nhiều và giao lưu nhưng khổ là bình dương em CCL , Hoạ mi và than ko thiếu nhưng chào mào thì ít người chơi với mọi người chỉ nuôi cho hót vui nên ko có chỗ đấu và chào mào ko hay nên ko chỗ đấu . Em thấy ở đà nẵng và hà nội , hải phong phong trào chơi chào mào nhiều hơn chán thật :a09:

Bạn ở Bình Dương có chơi giọng Bình Dương không nếu có thì phong trào Chào Mào rất mạnh đó, bạn ở Bình Dương bạn ở chỗ nào vậy.

bachsauphi

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mình nghĩ chắc là em nó xuống lửa rồi đó bạn.Bạn xem lại xem chế độ chăm em nó thế nào,thời tiết ở bạn nắng hay mưa,những lần mang đi chơi em nó có bị chú nào khác đè không.
Muốn chú chim chơi căng lại thì bạn tạm thời đừng đi dợt nữa,để em nó ở nhà chăm sóc chế độ ổn định lại,cứ cách một ngày cho em nó ăn cào cào 1 lần,1 tuần cho ăn trứng kiến 2 lần,cám thì bạn làm theo công thức nào mà các anh em đã chỉ bên topic bàn luận về cám cho CM (bạn thấy cách nào phù hợp với khả năng của mình làm được thì làm theo ),cho em nó tắm và phơi nắng mỗi ngày xong rồi bạn đem vào nhà trùm áo lồng lại đừng cho em nó đấu đá gì cả,em nó có nghe tiếng chim lạ sung thế nào bạn cũng đừng mở áo lồng ra,cứ làm như vậy chừng 4 5 ngày em nó sung lắm thì bạn mở ra vài tiếng rồi trùm lại ( bạn có thể mang đến tụ điểm dơt chim trùm lông chim lại ngồi uống cf xong rồi đem em nó vể ) như vậy chừng 2 3 :a01:tuần là em nó chơi lại tốt thôi bạn a.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom