Guest viewing is limited

quocbang

Thành viên cống hiến
SVC$
0
e mới chơi CM chỉ có chú CM BD thôi,e thấy CM mồng lân đẹp quá mà không biết xuất xứ của chúng. e thấy trong diễn đàn chỉ nhắc tới CM huế,hốc môn,ĐN &lân đồng thôi,có phải CM BD 0 hay bằng các giống khác hay 0?ae biết thì cho e biết thêm chi tiết về CM mồng lân nha

baomap

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
CM mủ lân ở vùng nàomà không có bạn nhưng đa số tại những vùng chim tập trung đông thì số luợng chim đẹp lại nhiều hơn rồi.Cũng có vùng có dòng chim mủ lân nhiều nhưng cũng tùy thuộc mình lựa được con chim vừa ý

Monowar

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ai có hình Anh của CM mồng lân thì Post lên cho cả nhà cung xem nhé...Thanks

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn thử vào topic hình ảnh CM của thành viên và vài hình ảnh khác, sẽ có nhiều loại lắm.

thân,

hanbao

Đang nghỉ mát
Đang nghỉ mát
SVC$
0
CM mũ lân thì ở miền trung nhìu lắm bạn ah chẳng hạn như chổ của mình nà :a37: toàn là mủ lân ko ah

mocmien

Thành viên mới
SVC$
0
theo tôi biết thì ở lăng cô huế giáp với đà nẵng thì nhiều loại mũ lân:a03:

matrix2kdnl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mào lân và không lân ?

Các bác cho em hỏi Chào Mào mũ lân và không lân thì loại nào được đánh giá cao hơn về ngoại hình. Mà thường ở vùng nào thì hay có mào lân hay là tùy từng con (có nghĩa là vùng nào cũng có mào lân).

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
Ðề: Mào lân và không lân ?

Mào lần và không lân, xét về ngoại hình thì còn tùy thuộc vào cách chơi, cách nhìn nhận và cảm nhận của từng người chơi chim bạn ơi, mỗi người mỗi gu chơi cũng như mỗi vùng chơi có cách chọn chim, nhìn chim khác nhau á bạn.

Tùy mình cảm nhận con chim lân đẹp các chi tiết khác hài hòa cùng nét lân thì đẹp, nhưng có thể lại với người khác nhìn vào lại không thích vì không đúng sở thích chơi CM của họ...v..v. nên cũng khó nói được lắm, cốt yếu là con chim đủ làm cho mình mê nó là ok rồi.

Chim mũ lân thì vùng nào cũng có cả bạn à...v...v.
Thân
Hoangvpb

dungqn

"Người mê chim"
SVC$
0
CM mồng/mào/mũ lân thì vùng/miền nào cũng có. Vùng có nhiều vùng có ít. Theo kinh nghiệm (vì chưa ai giải thích được tại sao) thì đa số người nuôi CM thích CM mũ lân hơn. Vì trông về ngoại hình CM mũ lân trông có vẻ hung dữ hơn đẹp hơn. Về thực tế đa số CM mũ lân có nước chơi hay hơn. Do đó nhiều người chọn hơn. Tuy nhiên cũng tuỳ sở thích từng người thôi.

duyquang.boy85

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cháo mào mũ lân thi ở đâu cũng có nhưng mình thấy ko nhiều lắm đâu. Mình đang ở Đà Nẵng mới đưa một em mũ lân ở ưê miền trung vào,cung hay lắm,hót cả ngày,jọng căng. Mình thấy nhiều người nhận xét mũ lân dữ hơn cac mũ khác và minh thấy em cua mình cũng vậy. Theo mình thì mỗi loại mũ có 1 nét đẹp riêng,mình đang muốn sưu tầm mỗi loại mũ 1 con cho đủ bộ. mình có ít ý kiến như vậy. Chúc vui vẻ.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom