Guest viewing is limited

anhthien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: clip chào mào nhà đá nhau !

do có quá nhiều tạp âm quá đấy thôi bạn ạ!chứ những con mồi ấy mà hót thì có cái tông rất hay đấy bạn ạ ^^

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0

:a12::a21:[youtube]<EMBED src=http://www.youtube.com/v/Utx2O62L470&hl=en&fs=1 width=425 height=344 type=application/x-shockwave-flash allowfullscreen="true" allowscriptaccess="always"></EMBED>[/youtube]
đoạn clip đc quay koo chuyên nghiệp cho lắm!nên coi mới khổ vậy ạ!mọi ng thông cảm!clip đc thực hiện tại nhà của anh Dũng!!
:a01::a01:
cụ Dũng nhà ta mà coi cái hình này của cụ bị anh em đưa lên mạng chắc cụ về bỏ chơi chim luôn á:a04: trông cụ coi mấy con chim khổ quá hehehe:a42:

kim luân

Thành viên tích cực
SVC$
0

uh.chim sung thật rát lắm nhưng chắc là ít đi đánh bẫy lắm hả,tai chỉ cắn nhau thôi,chứ không có pha dẹp mắt.có những con có đòn chơi rất khôn,em có 1 con chuyên gia bám vào là chỉ canh cái lông đít đỏ với lông đuôi ngưới ta thui,1 lần đấu là nhổ mấy chùm mới được,chim đi bẫy nhìu mới có nhìu nước đấu hay

shey14_92

Thành viên tích cực
SVC$
0

uh.chim sung thật rát lắm nhưng chắc là ít đi đánh bẫy lắm hả,tai chỉ cắn nhau thôi,chứ không có pha dẹp mắt.có những con có đòn chơi rất khôn,em có 1 con chuyên gia bám vào là chỉ canh cái lông đít đỏ với lông đuôi ngưới ta thui,1 lần đấu là nhổ mấy chùm mới được,chim đi bẫy nhìu mới có nhìu nước đấu hay
2 chú này là vì mới thay lông xong thui!^^!còn phần đấu đá thì koo dám cho đá nhiều!vì chim nhà với nhau mà lị ^^!nhưng lúc đó chim ở nhà mà ché kinh khủng:a08:

shey14_92

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào mào gốc Đà Nẵng nè ^^!

chú bổi này em mới đánh được!tính đến hôm nay là được 5 ngày rồi đó ạ :a06:!

tù khi về đến giờ em chỉ tắm cho nó đc có 2 lần!và khi bỏ trong lồng chứa do dính chuối nhiều quá nên lông nó nhớp lắm ạ!chim đang thay lông mà chung đá rât hay!:a06: thậm chí khi bị bắt xong ở trong lồng chứa nghe tiếng hót của chim bên ngoài thì nó hót lại:a37:!!em nó rất hung đá mà không chịu nhả em mồi!cứ bu lông mà đá đủ thế hết!^^!em họ của em cũng đang sở hữu 1 chú gốc Đà NẴng(Hoà Cầm) nửa đó ạ :a04::a04:

<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden"><input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

tanacoustic

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chào mào gốc Đà Nẵng nè ^^!

Nhìn chung chưa thể nhận xét được rõ ràng.Bác chộp xa và hơi mờ.Nhưng tấm thứ 2 có vẻ em nó đòn dài,tấm cuối thấy mũ cũng khá dày,và em nó tướng hơi nhỏ.Nhưng không sao bác cứ chăm sóc tốt xem giọng em nó hay giở thế nào rồi chia sẻ cho anh em SVC.:a05:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

Bổi trời mới vào lồng vậy là tương đối thuần đó, em này chim gốc Đà Nẵng vậy tướng tá ổn, yếm treo, mào thì như anh biết thường thấp, gốc đầy (iem này đúng). Hôm nào mang qua anh nghe giọng thử :D

Vùng Hoà cầm trở về trên Tuý Loan trước đây chim nhiều và hay, do tốc độ đo thị hoá nên mấy iem nó di tản đâu hết. Sở hữu được em nó là may mắn đó.

Thân

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0

chú chim bổi 5 ngày như vậy là quá dạn, mà nó lại xung nưã thì quá tốt rồi. Cố gắng chăm tốt chắc sẽ nhanh được chơi thôi.

nhat_binh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chúc mừng shey. Chim mới bẫy đem về nhà chú tự tắm táp thì tốt quá.Hy vọng gặp bạn một ngày không xa:a04:.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Nói về chim dốc Hoà Cầm thì tôi rất chi là ấn tượng!
Vì ngày còn tập chơi, hay ghé nhà sư phụ mình chơi. Ông ta hay đi đánh ở Tuy Loan, Hoà Cầm, cả xa hơn là Trà Mi thời đó không cần đi xa, chỉ đổi hoà cầm là có chim nhưng ông ta đi xa hơn thế thêm vài địa danh nữa.

Vì Hoà Cầm là chính con chim mà mình mới tập nghe giọng vì nó đổ giọng rất hay-trường độ, cường độ và đảo giọng đều có, hung rất chi là hung, và tướng chim ĐN ngày đó không bé như giờ. Con Hoà Cầm ngày đó to xác như con Avatar của nhat_binh, ướm cũng đẹp dài to, mũ đúng theo như lời ông ta nói như năm 2003 ông còn nói lại là mũ tóp rơm.

Vì quá ấn tượng nên không thể quên được, nhưng sau này về thì chim Hoà Cầm cũng lai vãng đi nhiều nơi rồi, vì nhà cửa và công trình xây dựng quá nhiều.

Chúc mừng em chú chim nhìn tốt thiếu ức tí thôi, nhưng qua mùa thay lông sẽ đầy hứa hẹn!

Thân,

shey14_92

Thành viên tích cực
SVC$
0

:a04: hehehe!cảm ơn mấy anh đã nhận xét! chim ở vùng này nghe giọng rất lạ!khác hẵn chim ở vùng khác nhìu ,nó sỗ nghe to hơn những con chim vùng khác và nghe hay lắm ạ !và do những con chim này sống trong khu quân đội! nên chưa ai có thể tới đó bẫy được!vì vậy chim rất dạn người và hầu như không biết lồng bẫy!nên chung đá rất dữ :a01:! thật ra thì em họ của em đã bắt được hơn 5 con rồi đó ạ!nhưng đều tặng cho mấy người thầy trong quân đội hết ạ!chỉ giữ lại được 1 con và em 1 con!nếu như thuận lợi thì trong tuần này ae sẽ đi đánh tiếp trong khu đó ^^:a03:
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Vâng như thế cũng là tin vui cho dòng chim Hoà Cầm.
Tuy nhiên, nên hạn chế đánh bắt nếu ta chỉ đánh vài con để nuôi, hoặc luyện dượt mồi là quý, không nên đánh bắt tới cạn kiệt.

shey14_92

Thành viên tích cực
SVC$
0

công nhận anh Bạch Đề nói chí lí ghê!tụi em sẽ ghi nhớ!chắc phải để cho nó sinh sôi nảy nở nhìu hơn đã rùi mới đánh tiếp ^^!mà riêng tụi em thì chỉ đánh để nuôi thôi ạ!thỏa mản đc cái thú bẫy chim thui ạ :a31:
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

shey14_92

Thành viên tích cực
SVC$
0
chú mồi 2 mùa của em :a32:!!có thế đứng đẹp thật :a31:

và sau đây là đoạn clip của em nó ché ạ ^^!nó hù chim tơ rất tốt á :a32: !!em hok quay kịp đoạn đầu!nó vừa ché vừa múa cầu nhìn rất đẹp ạ

<object width="425" height="344">

<embed src="http://www.youtube.com/v/WS1RkXM4eJA&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
thân chào
chú nó căng lửa lắm,nước chơi đẹp,dáng chim to dài,cân đối.
chú này mình đoán khg lầm là chim lứa lên...thânk

satria

Thành viên tích cực
SVC$
0
chú chim căng thiệt,nước chơi đẹp.và có thế đứng rất độc:a01:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

anh này kì thật người ta đang mơ gặp người yêu mà lại lôi người ta ra chụp hình :a09::a09:
chú này có tài đấy Shey,chim rất sung,ché nhiều tuy giọng chưa được gắt cho lắm,chú này đòn dài,dáng đẹp.
đúng là "tuổi trẻ tài cao" xin chúc mừng bạn nhé:a27::a27:

shey14_92

Thành viên tích cực
SVC$
0
em này mình thích nhất là tiếng ché của nó khi ra rừng ấy ạ!!vì nó ché nghe dài hơn và nghe rất gắt đấy ạ!hok hỉu sao khi gặp chim mái với chim tơ nó ché kiểu như vậy!còn khi ra rừng thì nó ché nghe lại khác hơn
@bachlongcc2003: hehe!em nó đc đặt là bé chảnh đó anh:a04:!thấy đc chụp hình nên nó tạo dáng vậy đó :a06:!!còn phần người yêu thì chc em cũng phải kiếm cho nó ^^

shey14_92

Thành viên tích cực
SVC$
0
clip chào mào nhà SHey ^^

:a36: hix!trong đó có mấy đoạn nói chuyện hok đc hay cho lém!hy vọng các ace bỏ qua cho ạ:a45:! Clip này quay cũng lâu rồi ạ!lúc đó trời lạnh lắm!có đc ngày nắng đem ra cho chim nó sung lại thôi !trong clip thì có đủ giọng!nhưng thu hình thì chỉ thu 3 em thui ạ!HÒa Bắc có tiếng pip(ở những giây cuối của clip) và 2 con đèo!cộng 1 con mái ^^!
<object width="425" height="344">

<embed src="http://www.youtube.com/v/kwyn-eed9l4&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></object>

Chỉnh sửa lần cuối:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom