Guest viewing is limited

KAN16

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hai bên mí đều đỏ

Tôi hiện đang nuôi một em CM mộc đc 4 tháng lồng. Lúc mới bẫy đc thấy có tí tướng tá nên dữ lại để chơi, cũng ko xét kĩ. Tới sáng nay vệ sinh cái lồng mà em nó cứng đầu kô chịu qua lồng khác, thò tay vào bắt. Xét kĩ lại em nó thì thấy cả hai bên mí mỗi bên có vài ba cọng lông màu đỏ. Không có camera để chụp lại hình cho các bác thẩm định. Đành phải nặn hết vốn liếng văn chương, tả vài dòng nhờ các bác xét giúp. Xem em nó như vậy có được coi là mí đỏ không?

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Hai bên mí đều đỏ

2 mí có lông màu đỏ thì gọi là mí đỏ rồi mà bác, hay dở cái mí đỏ đó cũng không nói lên được điều gì.Làm cái clip giọng post lên đây anh em đánh giá xem nó có quí,có hiếm không bác!Thân

KAN16

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Thx bác. Để sửa xong cái camera, bữa đó em làm cái clip gửi các bác thẩm định.

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0

Mình mới bắt một chú ở Quảng Ngãi...
lại có 1 bên mí màu đỏ...
Mình nghi bị nhuộm...
đến khổ.

nobody080

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

cách đây 4 hôm em đi bẫy cũng làm đc 1 em 2 bên mí đỏ, nhìn tướng tá thì mỏ ngắn, chân ngắn, cổ ngắn, mình ngắn( so với nhưng con bẫy được cùng ngày đấy ạ) được cái hay sổ giọng kép (lúc ngoài rưng nghe) cũng được đến 8 âm, theo các bác như vậy liệu có ổn không ?giọng dài của nó cũng chỉ được 5 âm thôi ah. để hôm nào e nó thuần chịu sổ giọng e làm cái clip cho các bác thẩm định giúp em xem thế nào.

bui_trung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
T7 vừa rồi ra tiệm chim mới nhập về khoảng 20 em CM Quảng Nam, ngồi xem mãi thấy có 1 chú mí đỏ như tách nhưng khoảng 5 sợi nhìn rất đẹp, chim zdữ tướng, chủ tiệm bán 350k, lúc đấy trong túi còn 250k, chiều nay lên thì chú nó đã có chủ mới... thật là tiết. Em mạo muội hỏi thử chim mí đỏ có hiếm không và nước chơi có liên quan gì đến mí đỏ không!Thân, mong các pác tham gia thảo luận.
View attachment 5105

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn oiư.ở gialai có mí đỏ full 2 bên.người ngắn.mình có kêu vài ông chú vào xem nó đòi 1tr.ông đó bào mí đỏ mà 1tr rồi đi về=>> mí đỏ không hím lăm đâu.và lại chim quảng nam hình như không hay lám

buitrung

Thành viên mới
SVC$
0
bạn oiư.ở gialai có mí đỏ full 2 bên.người ngắn.mình có kêu vài ông chú vào xem nó đòi 1tr.ông đó bào mí đỏ mà 1tr rồi đi về=>> mí đỏ không hím lăm đâu.và lại chim quảng nam hình như không hay lám
Còn chú Quảng Nam này mào cao chúi về trước, đòn chim dài, iếm dài và đen, cổ họng to thật to... nhìn tuyệt vời lắm, chỉ tiết mình không có duyên sở hữu, hix!

haitran

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào mí đỏ không hiếm, nhưng nếu mí đỏ thì giá thường được đẩy lên, cũng giống " Bạch Đề" ý mà, hờ...còn chim chơi thì theo nết, theo vùng, từ trước giờ mình chơi chưa thấy em nào mí đỏ, bông, bạch nào mà chơi tốt, chơi chiến cả. Mấy em bất thường này được cái lạ, độc còn lại toàn thấy chim bình thường chơi hay một cách bất thường thôi!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom