Guest viewing is limited

tinhyeudamme_bh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chio em hỏi con chao mào của em nó cứ ăn hết cám xong ị ngay vào cóng rồi buồn buồn... xơi luôn :(, mấy bác có cách nào trị giúp em ko:(

phihung412

Thành viên cống hiến
SVC$
0
cái này thì mình cũng búi !
có thể là do báddeeer cái cóng thấp quá !
hoặc e nó có cái tật ngủ ở cóng và ị ở đó luôn !
bác thử bỏ thêm cái cầu phị cao cao cho e nó ngủ xem
k thì bỏ cái cóng cao cao một tí
thân !

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Có thể bây giờ bạn đang để cóng cao hơn cầu chính nên em nó đúng là sẽ có tật đậu trên cóng để ngủ. Bạn nên làm sao để cóng thấp hơn hoặc bằng cầu chính và bỏ thêm cầu phụ cho em nó đậu thì có thể em nó sẽ không ị vào nữa. Mà bạn cũng cần chú ý không em nó mà ăn phân là nguy hiểm đó. Chúc bạn thành công. Thân

hero_khuyenxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bạn nên chú ý để cóng xa cầu chính với cầu phụ làm sao mà con chim đứng trên cầu phụ ở trên mà không có cóng ngay dưới hậu môn của nó ở cầu chính cầu dưới là em nó không ị vào được . Còm con chim mà có tât ngủ cóng đứng cóng hoặc tắm cóng thì bạn nên cắt 1 tấm bìa cứng hoặc miếng gỗ tròn to hơn miệng cóng 1 tí và để cài vào nan lồng kiểu đạy cóng nhưng mà cách cóng khoảng 4-5 cm để nó có thể tò đầu vào ăn or uống được . Chúc chim bạn sớm bỏ được thói quen đó .

Chào Mào Bl

"Đam mê Chào mào"
SVC$
0
Nếu chim có tật xấu đấy thì em nên dùng loại ống gắn ngoài, có cái miệng nhỏ chỉ đủ cho chim uống nước mà thôi....dùng cái này sẽ khắc phục được tình trạng trên và dễ dàng thay nước nữa...

tinhyeudamme_bh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thank mọi ngừoi, em đã nâng cóng cao và xa hơn tí thì thấy em nó ko làm vậy nữa, mà còn vụ nó ị vào cóng em ko nói, e thấy có khi nó còn ăn luôn :(, mấy bác giải thích giúp em tại sao em nó lại ăn phân chính mình :(, nhớ lại cảnh đó thấy kinh quá :(

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thank mọi ngừoi, em đã nâng cóng cao và xa hơn tí thì thấy em nó ko làm vậy nữa, mà còn vụ nó ị vào cóng em ko nói, e thấy có khi nó còn ăn luôn :(, mấy bác giải thích giúp em tại sao em nó lại ăn phân chính mình :(, nhớ lại cảnh đó thấy kinh quá :(

Chắc chim của bạn là chim non nuôi lên mới có tình trạng đó. Nếu có điều kiện vào shop on line của SVC mua một hộp khoáng chất cho chim hình như 45 hay 60 USD gì đó làm cám cho chim nó sẽ hết. Còn nếu không thì tham khảo những bài viết về khoáng chất đã đăng trên diễn đàn mà lam theo. Hy vọng chim của bạn sẽ hết. Mình để ý nhiều con chim non kể cả chim bạch tạng, xám cũng hay có tật ăn lung tung kể cả gặm cầu, nhổ lông đuôi, ăn lông nhưng khi được bổ sung khoáng chất sẽ hết.

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cũng dễ hiểu thôi
Cách thì các anh đã nói hết rồi...
Mình cứ coi như hắn ta ở ngoài thiên nhiên phải chui rúc tìm kiếm còn chưa ra món ăn đằng này xơi sẵn còn ỏng ẹo
Bạn cứ treo cóng nước và cám xa cầu chính ra....là tự khắc sẽ hết
Mình bị rồi...
Còn xơi luôn cục ị thì...mình chỉ biết chú ta rất chi là mất vệ sinh thôi
hihihihi...........:a02:

dragon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim bổi của mình nhốt trong lồng ép cũng ị vào cóng nước hoặc cóng thức ăn do nó hay đậu trên cóng. Giải pháp của bác sir_thanhle là tốt nhất

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom