Guest viewing is limited

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cm hót`: woach chào mào !!

em thì chưa nghe tiếng này bao giờ, khả năng chim đói và mệt, cộng thêm nhớ đồng loại chắc nó sẽ kêu như thế .

anhkhoa2005

Thành viên mới
SVC$
0
Chào mào hót giọng ngắn

Mình có 1 chú bổi má đỏ mua về nhà bỏ vào lồng là hót liền, gọng rất to nhưng chỉ có 3 âm, mình nghĩ chắc là mới về nên vậy, nhưng đến bửa nay nuôi được 9 tháng(từ tết đến nay) đã dạn người nhưng giọng hót thì không thay đổi.
Vậy cho mình hỏi chú này vậy thì sao? nếu nuoi lâu có khá hơn k? tương lai sao nhỉ? có Pro cho ý kiến nha
thanks
Khoa

bachsauphi

Thành viên tích cực
SVC$
0

Theo mình thấy thì chú bổi mà nuôi đến 9 tháng đã dạn người rồi mà vẫn hót như vậy thì có khả năng là chim mái đó bạn,còn nếu không thì chú chim đó quá tệ rồi.Mình nghĩ bạn nên thả phóng sinh em nó cho em nó về rừng và kiếm em bổi khác về nuôi là vừa đó bạn.:a23:

bike

Thành viên mới
SVC$
0
Chào mào hót kuýt kìu

:a45: Em có con CM nuôi từ má trắng lên , chơi thì tốt mà có cái tật hay hót giọng chim mái ( kuỷt kìu ) . Mong AE chỉ em cách chữa cái tật đó ạ :a33:

cutitamda

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào hót kuýt kìu

nếu Chào Mào kêu hít hìu coi chừng chim mái đó:a43:

chimchocmao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nếu chào mào kêu hít hìu coi chừng chim mái đó:a43:
chắc hồi má trắng hok có chim tập or có má trắng hót wuyt wiu làm choi nó quen nên giừ nó mới gì ah

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0

wuyt wiu. wuyt tu diu. thì ko sửa đc bạn. con trống có con cũng hót giọng này. một số người ghét giọng hót này lắm. trong đó có mình. hì hì

chjmnho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

:a45: Em có con CM nuôi từ má trắng lên , chơi thì tốt mà có cái tật hay hót giọng chim mái ( kuỷt kìu ) . Mong AE chỉ em cách chữa cái tật đó ạ :a33:
Chơi tốt + đã căng lửa thì chịu rồi bác ơi,nếu chưa căng thì còn đổi tại được chứ ......
Theo sự quan sát của e và nhiều người nữa thì tật này ko chữa được,đang chơi mà xuống sức là nó tự động phát ra,còn bình thường mà kêu tiếng mái thì e cũng ko hiểu là nó gọi đực hay gọi mái nữa :a01:
Tật này theo quan điểm từng người thôi,có người cho là bình thường nhưng cũng có người lại rất dị ứng :a01:

chaomaoui

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

wit tu wiu thì có gì đâu mà chê bay nó,tại nó nhớ em quá đấy thôi "cô đơn gội thầm tên em"lúc đấu đá nó sẽ không sử dụng wit tu wiu!thân :a20:

tamoleo

Thành viên tích cực
SVC$
0

nhà em có con cm mộc nuôi cũng đc gần 8 tháng rồi
chỉ hót đc kuýt kiu kuýt kiu xong rồi ché ........... loạn xỵ
đc cái thái độ tốt
kè lồng chim khác vào là bám vanh chiến ngay
các bác cho em hỏi là giọng của nó như thế nên chơi tiếp hay thả ạ

dungqn

"Người mê chim"
SVC$
0

Đã là CM thì con nào cũng có giọng nầy, có điều nó hót ít hay nhiều thôi. Thường thì đứng một mình cũng hót (chắc gọi mái), tụt lửa cũng hay hót, yếu cũng hót, nhưng căng lửa thì không thấy hót giọng nầy. Một số bạn hay chê giọng nầy đến mức kỳ thị, chẳng qua là kiểu phản ứng dây chuyền bạn chê tui cũng chê. Thực ra trong số đó có vài bạn chưa hiểu sâu lắm về loài chim nầy. Nghe kỹ thì giọng quýt quì kyuit cũng hay đó chứ, nó còn báo cho ta biết tâm trạng con chim ra sao. Vài lời trao đổi, có gì sai sót mong bỏ qua.

cuonghin

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Híc thế thì mất công quá nhỉ ! Đáng tiếc , mình cũng có 1 chú tương đối giống bạn nhưng lạ ở chỗ là thế này mình chọn chú này vì thấy chú rất tinh anh , nhanh nhạy lắm . khi mình cho tắm không dám nhảy vào mà đế 1 lúc trống trống không có người thì thấy chú ta loanh qoanh 1 chút rồi nhảy vào lại nhảy ra ngay và kêu to lắm WUACH WUACH rò rò rò rò nhiều là to cực luôn để ở nhà khi thấy chim hàng xóm là nó chơi lại ngay nhưng có cái nó chỉ có 3 âm thôi chẳng hiểu vì sao
Nếu mà là mái thì mình nuôi đẻ được ấy nhỉ

duaxiem

Thành viên mới
SVC$
0
chào mào hót huýt hiu hiu...!

tình hình em mới tậu đươc chú Chào Mào thỉnh thoảng hót giọng huýt hiu hiu...! các Bác chỉ giúp em có cách nào để em nó không hót giọng huýt hiu hiu... nữa không? em thanks cả nhà trước ợ!

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chào mào hót huýt hiu hiu...!

thỉnh thoảng thì bạn chăm em nó cho căng lửa thì khi chơi nó không sổ đâu. nếu chim 2 mùa trở lên thì mình nghĩ 100% là không thể hết được. nếu chim tơ mùa này bạn chỉ cần ép với mấy con già bọng thật tốt vài tháng thì có khả năng hết! vài lời chia sẻ. thân!:a21::a21::a21::a21:

ltdung2011

Thành viên mới
SVC$
0

em có nuôi một con chao mào từ má trắng lên, nó cứ hót huýt hìu hiu hoài. em không biết có phải chim mái không. Nhưng để sát lồng chim khác là nó rũ ( múa lân). Bác nào cho em ý kiến với

BatmanV

Riding
Thành viên BQT
SVC$
0

em có nuôi một con chao mào từ má trắng lên, nó cứ hót huýt hìu hiu hoài. em không biết có phải chim mái không. Nhưng để sát lồng chim khác là nó rũ ( múa lân). Bác nào cho em ý kiến với

Có thể do bạn nuôi má trắng không có chim thầy cho nó học giọng nên nó chưa biết hót dài. Nhưng nếu chỉ hót 3-4 âm thì khả năng mái là cao đấy, vì con trống má trắng bản thân nó chưa biết hót luyến láy nhưng khi hót cũng kéo dài 6-7 âm : quýt quìu quýt quýt quýt quýt..... Còn trống hay mái gì thì cũng biết rũ cánh hết cả.

buicuvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Em má trắng Bình Định mùa vừa ròi của em đang lên nhưng thời gian 1 tháng gầm đây sáng đem ra tắm nắng thì lại hót vài câu giọng mái Wit Wiu..Wiu... rồi mới chơi rổ giọng, trưa đem ra tấm nước vào lồng tắm cũng làm vài ba câu, đem đi dợt thì có hôm sổ Wit Wiu..Wiu... có hôm thì không có. Hiện nhà có chú BD 2 mùa kèm giọng nó (Em 2mùa không có tiếng Wit Wiu nào cả), Tình trạng là do đâu vậy các bác,?. Các bác có cách nào để cho nó bỏ đi cái giọng đáng gét đó không? cảm ơn các bác.

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0

CM mà hót huýt hìu hiu hiu thì CHủ bùn híu hìu hiu hiu.....

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom