Guest viewing is limited

thuchoichim.amv

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào hót giọng khướu!

Tôi đi công tác ở Thái Nguyên. Hôm rồi có dịp vào quán chim ở đầu Phổ Yên, mình nghe thấy chào chào hót rất rõ là: " Bắt cô chói cột" ở đây chủ quán đòi mỗi em mộc giá 300K/1 em đấy.

siroco9999

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Hôm rồi tôi cũng đi công tác Thái Nguyên nhưng không biết chỗ nào bán chim, hỏi ra mới biết ngày thứ 7, chủ nhật lên vườn hoa trung tâm có nhiều chim hay. nhất định hôm nào đó phải trốn vợ đi vào thứ 7, CN một phen mới được. mà tiện đây có anh em nào người thái cho xin số alo để có dịp lên đó giao lưu cái nhìa :a43:.

crazytimes

"Cùng Đam Mê - Cùng Chia Sẻ"
SVC$
0

Chào Mào non nuôi lên thường hay bắt chước giọng "bậy bạ". Để gần khướu ---> ok! anh ta sẽ học giọng khướu, gần chích chèo ---> ok! anh ta học giọng chích chèo, còn để gần con than lộn --- kakaka!!! anh ta lộn như diễn viên xiếc luôn:a23:. Chào mào non nuôi lên dể học giọng, dể bắt chước. Vậy khi em nó đã "hư" rồi thì mình có cách nào chữa trị cho em nó không vậy AE? Ở nhà mình có một em chim con nuôi lên (người bạn mới đem cho) ngoài hót giọng chào mào ra - mát trời một cái là em nó hót "chót" "chót" rồi "tèng" "tèng" :a21::a21::a21:

quenchoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Các bác ơi cho em hỏi: Có khi nào chào mào lại hót giọng khướu và mi không ạ?
Em để ý thấy con CM nhà em hót 2 giọng đấy rất điệu nghệ mà nhiều khi không để ý em tưởng khướu và mi nhà ai xổng chuồng vào nhà em. (em nuôi tận tầng 4).
Mình thích chao mào vi giọng chao mào, nghe tiếng đổ giọng của nó thật mê. Điểm khác của giọng Chào Mào với chòe, khiếu, mi là giọng đổ của nó như tiếng thác nước đổ vậy. Nếu bị lai giọng chim khác theo mình vẫn có thể sửa được bằng cách chỉ cho cm nghe tiếng cm trong một thời gian dài là dc.

huyhuy_ktm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin ý kiến!

1.Hiện tại em có con CM non hơn 1 mùa hót giọng linh tinh cả ,đôi khi còn hót cả giọng Quế lâm( điên hết cả người) Những lúc như thế chỉ muốn cho nó đi luôn ,nhưng dc cái mau mồm(chuyện nhiều) và chịu khó làm cái vẻ dụ mái( bò người ra thè lưỡi,giang cánh ,ché),Cùng cái đống giọng linh tinh cũng đổ giọng 1 chuẩn .Theo các anh thì em nên làm thế nào với nó đây? Có nên luyện vào lồng bẫy cho nó thành chim mồi được ko ?
Con này em nuôi được 1 thời gian cũng thấy tiến bộ nhiều so với lúc mới mang về,nhưng lúc nó hót linh tinh vẫn lộn ruột
Em đang tiếp tục cho nó nghe 2 file CM hót dowload trên diễn đàn,Có khi nào mà nó lại quên được cái giọng Quế lâm đáng ghét kia ko ạ?

2.Em mới bắt 2 em mộc,1 con trông có vẻ già và 1 con trông không già bằng,liệu sống chung chúng nó có học những cái giọng vớ vẩn của con CM trên không ạ ,nếu mà học thì chán lắm .Em phải làm sao đây?

Mọi người chỉ giúp
Khi nào rỗi quay dc clip em up lên cho mọi người đánh giá thêm!
Em cám ơn!

chaomao_gialai

Hội Chào Mào Bình Thạnh
SVC$
0
Ðề: Xin ý kiến!

1 Việc một chú Chào Mào đã học quen giọng rồi rất khó sữa đặc biệt là những giọng bậy bạ, nhưng theo mình bạn cú nên giữ em nó một thời gian nưã thử xem ra sao vì em nó mới một mùa còn tơ mà, còn việc chim mộc nuôi chung với em chào mào mồi của bạn chắc không học đâu vì mấy em nó đã già mùa với lại là chào mào bổi nữa. chúc chú chào mào của bạn quên được cái giọng Quế lâm, à mà bạn cho em nó nghe file chào mào vừa phải

phutdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim non mới hơn 1 mùa vẫn còn hót mấy giọng linh tinh (hót theo bất kỳ giọng nào mà nó thường nghe được). Tuy nhiên, mới 1 mùa nên chim vẫn chưa cứng giọng, vẫn trị được bằng cách bạn tách riêng, kê sát lồng của nó với lồng của chim thầy, ko cho nó nghe mấy giọng tạp nham nữa. Khi đi dợt cũng nê để gần những con già mùa, giọng hay, tránh xa tụi chim tơ, chim lạ, vì để gần nó sẽ nhớ bài lai.
Hình thành nên 1 giọng thì khó, nhưng từ bỏ giọng đó còn khó hơn nên bạn phải kiên trì, kiên trì với em nó.
Hy vọng với cái mau miệng của em nó (như bạn nói) thì em nó cũng sẽ mau học được giọng mới và mau quên đi cái giọng quế lâm lôn ruột kia...:a01:
Chúc bạn thành công./.

pham hoang son

Thành viên mới
SVC$
0

e thấy chào mào học giọng khác rất nhanh.ở nhà em cũng có chú chào mào hót giọng như mình huýt sáo luôn:a12:
bác ơi! nếu hót như thế nào thì em không biết chứ hót như thế này thì nên bỏ wít tù wiu. chim tơ lên mà ta hay huýt sáo làm chim bắt chước tiếng thì không hay lắm ạ.
các bác: theo em thì Chào Mào hót tiếng chào mào thì hay nhất. :a01:

DatNhon

Thành viên mới
SVC$
0
nhà em cũng có 1 em 1,5 tuổi lồng cũng hót toàn giọng khướu luôn. nghe cũng thấy hay vì nó giống đến 90% ah.

Vô Tình1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhờ mọi người xem chào mào của mình có phải bị lạc giọng không

Chào tất cả ae. Mình có chú Chào Mào nuôi từ bé đến giờ cũng được hơn 6 tháng rồi mà nó chỉ hót wit wit. lắm lúc nó hót cả tiếng khướu vì mình để nó ở gần chỗ con Khướu mà. Nghe nói chim bị lạc giọng thì chỉ có thả nó về với thiên nhiên nhưng được cái nó cũng máu chiến lắm nên thả ra thì cũng thấy tiếc. Mình up video mọi người xem có cách nào chữa trị để nó hót đúng tiếng của nó không nhé. Thank[YOUTUBE] QvxBHrfXGAc&feature [/YOUTUBE]

Vô Tình1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nhờ mọi người xem chào mào của mình có phải bị lạc giọng không

Mình chẳng biết cách upload video nên mọi người xem đường link này hộ mình nhé http://www.youtube.com/watch?v=QvxBHrfXGAc&feature=youtu.be. cám ơn nhiều nhiều

<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/QvxBHrfXGAc" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

copden

Thành viên tích cực
SVC$
0

Vô Tình1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: nhờ mọi người xem chào mào của mình có phải bị lạc giọng không

Vậy làm thế nào để nó hót được bây giờ hả bạn. Mình nghe nói phải mang đến chỗ nào có nhiều chim Chào Mào để cho nó tập hót đúng không

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: nhờ mọi người xem chào mào của mình có phải bị lạc giọng không

Không còn cách nào bạn à... vì giọng vậy đã cứng và quen rồi, cho dùng chung với CM có thể nó hót thêm được giọng.
Nhưng giọng lai tạp đó không phai được đôi khi đang hót tốt lại trở cái giọng đó ra.

thân mến,

Vô Tình1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chán thật đấy. Hai hôm nay mình cũng cho nó đi học hót quả thật nó cũng hót thêm được giọng nhưng khi nào nó đứng một mình thì lại bắt đầu hót sảm. :a09:

comments

Thành viên mới
SVC$
0
Có khi con chim của bác hót chuyện bác lại:a36: không biết

wit wiu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: chào mào hót giọng như chim sâu xanh

Chào Mào của mình hót giọng y hệt con chim quốc quốc kêu, nhưng hót nhỏ như tục, gọi...

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom