Guest viewing is limited

qmndzz

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các bác cho em lời khuyên với , đến tối bùm kím rồi mà 3 chú cm của em cứ bay loạn cả lên không chịu ngủ các bác ạ :a09::a09::a09::a09::a09:

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bạn cho thêm chút thông tin nữa đi, chim của bạn đã thuần chưa? bổi hay nuôi non.......:a03:

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
có thể là do tắt đèn đột ngột nên chim hoảng...nên chùm chim và cho ngủ từ lúc 6h là vừa...hoặc chùm mà ko kéo khóa áo lồng...rồi đến lúc bác đi ngủ thì kéo khóa xuống hết là ok...

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
con hay bổi gì thì tối nó cũng bay thôi!tủ lồng hay không cũng vậy!cái này mình cũng bị nhiều rồi!cứ 5h30 mình tủ lồng,đem vào nhà,xong để đến tối là nó không tung gì hết!ngủ yên trong lồng!hihi

qmndzz

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
con hay bổi gì thì tối nó cũng bay thôi!tủ lồng hay không cũng vậy!cái này mình cũng bị nhiều rồi!cứ 5h30 mình tủ lồng,đem vào nhà,xong để đến tối là nó không tung gì hết!ngủ yên trong lồng!hihi

bác có cách nào hay giúp em với :a36: em sợ nó ngủ k đứng cầu :a09: em bùm kín , tối lắm rồi mà vẫn cứ nhảy bác ạ :a09:

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
bị trường hợp thế này có thể cho chú chim chưa quen trùm.bạn nên tập dần dần.bẵng cách trùm áo lồng đừng kính hết và để lại 1 khoảng nhỏ rồi dần chim quen thì trùm hết (nên trùm áo lồng có màu sáng)còn việc chim bay loạn xạ buổi tối là do bạn tắt điện đột ngột nên thế .bạn nên tìm 1 nơi có anh sáng tự nhiên treo lồng ở đó rồi trùm áo lồng lúc gần tối chim sẽ ngủ yên

qmndzz

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bị trường hợp thế này có thể cho chú chim chưa quen trùm.bạn nên tập dần dần.bẵng cách trùm áo lồng đừng kính hết và để lại 1 khoảng nhỏ rồi dần chim quen thì trùm hết (nên trùm áo lồng có màu sáng)còn việc chim bay loạn xạ buổi tối là do bạn tắt điện đột ngột nên thế .bạn nên tìm 1 nơi có anh sáng tự nhiên treo lồng ở đó rồi trùm áo lồng lúc gần tối chim sẽ ngủ yên

cám ơn các bác :a21: nguyên nhân chính đúng là như bác nói đó là tắt điện đột ngột , em tắt hẳn điện đi thì các em nó nhảy 1 lúc rồi vào cầu đứng ngủ ngon lành , thanks các bác nhiều nha :a09: từ mai rút kinh nghiệm

chaomao96

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác giúp em với, em có 1 em Chào Mào non đã biết bay và mổ. Nhưng 1 tuần, rồi nó cứ ỉa cứt nhão và nước, em cho uống thuốc chỉ 1 lúc thì lại bị. Em không biết là tại sao, mong các bác giải thích dùm em.

chaomao96

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em có 1 con Chào Mào đã biết bay và mổ nhưng nó ỉa chảy 1 tuần rồi. Em cho uống thuốc thì chỉ 1 lúc lại bị, mong các bác giải thích hộ em. Thanks

qmndzz

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em có 1 em chào mào nhưng mấy ngày nay mắc bệnh ngủ gật các bác ạ :a09: không biết có phải tại em cho nhiều muối vào nước không nữa :a09: bây giờ nhìn chào mào non của em mắt cứ lim dim xong ngủ gật như kiểu phê thuốc ấy các bác ạ :a09: bác nào cho em lời khuyên được không :a23::a23::a23:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Bạn cho muối vào nước làm cái gì vậy. Em nó uống nước mà như không thì ngủ gật là còn may. Bạn cho em nó uống nước sạch đi nhé. Đồng tăng cường cho em nó ăn cào cào và dế vào. Tắm nhiều thêm tý và để nơi im mát kín gió. Cám giai đoạn này chỉ cần cho ăn ba vì chay cũng được. Thân

anhtamdn

Thành viên tích cực
SVC$
0
chắc bỏ muối để tăng muối khoáng hả :a39:! đùa bạn thôi bạn cho nó uống bình thường được rồi! cho ăn chuối lùn ( chuối tây) để tốt cho đường ruột và các cơ bắp của chim! nếu như nó đau bụng nặng thì cho uống nước tỏi! hoặc là thuốc thú y ,nhưng hạn chế dùng thuốc vẫn tốt hơn!

qmndzz

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn cho muối vào nước làm cái gì vậy. Em nó uống nước mà như không thì ngủ gật là còn may. Bạn cho em nó uống nước sạch đi nhé. Đồng tăng cường cho em nó ăn cào cào và dế vào. Tắm nhiều thêm tý và để nơi im mát kín gió. Cám giai đoạn này chỉ cần cho ăn ba vì chay cũng được. Thân
em nghe mấy bác bày cho cách cho ít muối vào nước để sau có bay đi thì chim còn bay về mà :a09: vậy có đúng không bác :a36: hôm nay cho uống nước thường tỉnh rồi , em cám ơn bác nhiều ! chứ không nhìn con chim lúc nào mắt cũng lim dim như phê thuốc phiện xong rồi đứng cầu ngủ gật đến nản :a15::a15::a15:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom