Guest viewing is limited

ductoan456

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm trước mình mua chim bổi có 1 con Chào Mào đầu nhỏ, mào đinh , cũng dài đòn .Không biết chim hình dáng như vậy thì nước chơi có được không mong anh em trong box cho 1 vài kinh nghiệm

mr_vanhieu189

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chơi được tất cả. Nhưng đầu nhỏ thì 60% là mái rồi.Bạn xem trống hay máy đi nếu trống thì hên quá hiếm có con nào trống mà đầu nhỏ lắm.Cố gắng thuần chú bổi bạn đi.

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Đầu to hay nhỏ không quan trọng lắm đâu, vấn đề là chất giọng của em nó như thế nào thôi. Bạn xem tách đỏ của em nó có lớn ko, lưỡi có chấm đen ko? nếu tách lớn các sợi đỏ của tách dài, lưỡi có chấm đên thì khả năng trống cao 90%.

ductoan456

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
theo mình quan sát thì khả năng là chim trống rất cao. Mình đang băn khoăn không biết loại này hay không ? vì có ít người chơi loại này

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
Chào Mào đầu nhỏ hay to không quan trọng, cái quan trọng là bạn thích chơi như thế nào? chim có gốc gác ra sao? Tại vì chim bổi nên cũng chưa biết được nước chơi của chim. Chỉ nhìn qua tướng tá thì cũng khó đưa ra nhận xét được bạn àh, ít nhất bạn cũng nên post 1 vài tấm hình để ae dễ nhận xét hơn.

Theo tiêu chí chon Chào Mào mà các nghệ nhân hay chọn là chim đầu to, tròn, mào gì cũng được nhưng thường sẽ chọn mào lân hoặc mào đinh. Mỏ ngắn, miệng rộng, yếm đậm, sâu. Ngực nở, vai xệ, thân mình thon dài, lông ôm sát, lông đuôi dài, ... 1 số cơ bản như vậy. Ngoài ra còn chú ý đến các tật lỗi của chim nữa.

hieumap

Thành viên tích cực
SVC$
0
Một khi mình đã thích thì sao củng được , chơi thời gian rồi chuẩn rồi thì mình mới tín đên chuyện nọ kia . Mới chơi lơ ngơ dễ bị thuốc ( lừa ) lắm !
Vài ý góp vui .........

Thân ...............................

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình quan sát thì khả năng là chim trống rất cao. Mình đang băn khoăn không biết loại này hay không ? vì có ít người chơi loại này
Ai nuôi chim thì hầu như cũng thích chim to,đẹp,mào lân,họng bò,ức kín,dài đòn...Nhưng chưa hẳn những chú nhỏ nhỏ,xấu xấu lại chơi không hay!!! Lên mạng kiếm cái clip Chào Mào chí phèo của đại linh mà xem bạn.Xấu xấu mà hót ác khiếp!!!hi

xuanhuy009

Thành viên tích cực
SVC$
0
mình chơi Chào Mào cũng lâu! đã từng gặp được e đầu nhỏ. trống 100%, bọng sổ ầm ầm nhưng mà vì đầu nhỏ nên hầu cũng nhỏ, dẫn đến giọng hót không uy lực. chơi nhìn không lấn át được chim khác khi treo chung giàn. mình thích chơi chim nhỏ con vì chim chơi lăng xăng nhưng lại cực kỳ không thích mấy em đầu nhỏ.
vài lời chia sẻ!

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Theo tiêu chí chon Chào Mào mà các nghệ nhân hay chọn là chim đầu to, tròn, mào gì cũng được nhưng thường sẽ chọn mào lân hoặc mào đinh. Mỏ ngắn, miệng rộng, yếm đậm, sâu. Ngực nở, vai xệ, thân mình thon dài, lông ôm sát, lông đuôi dài, ..
...........
Miềng cũng hay chọn chim theo tiêu chí như vậy.
Mà đôi khi cứ chăm chút theo chuẩn lại không đúng.
Nhiều chú lông xác xơ, dáng lệch chuẩn lại chơi rất bền + hay.

khongtuoc3

"Sông có khúc người có lúc"
SVC$
0
theo mình thì đầu nhỏ chơi cũng được,nói chung nếu em nó mà chất giọng tàm tạm thì cũng ổn,nói chung cứ cố gắng nuôi lên bạn à,bạn cư chăm em nó cho tốt tốt tắm tap+cho em nó ăn it đồ tươi như châu châu hay dế khi em nó đã lên rồi mới thấy cái thú vui của nó....chúc bạn có em chim hay

longngahn

"một người vì mọi người..."
SVC$
0
chim hay không phụ thuộc to,nhỏ,ngắn,dài...quan trọng nhất là tố chất siêu đẳng...phải đem kiểm định ở nơi nhiều chim dữ thì mới biết chim mình ra sao...

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Anh thì sao không biết chứ em có 1 Chú CM, chú ý hót To điếc tai nhức óc ạ.
Mang ra trường treo lúc là người ta mang đi chỗ khác vì nó ré kinh quá...
Nhiều khi em cũng nỗi cáu luôn.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom