Guest viewing is limited

lele_pham

Thành viên mới
SVC$
0
Chú Chào Mào của em có tật như vậy đó, muốn nghe ẽm hót thì phải cho ẽm thấy chim đối diện và đặt lồng xuống đất ẽm mới chịu hót,ngộ thật???mình chẳng biết tại sao ẽm lại có cái tật như vậy nữa, treo lên đơn côi 1 mình thì hổng chịu mở miệng, dù có nghe em khác hót,đến lúc sáp lại gần thấy mặt đối thủ mới chịu hé miệng, khổ thật.hix:a36::a24:.
Đây la hình em nó mong a/e cho ý kiến heng:

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
chim của bạn là chim bổi, k rõ bạn đã chăm dc bao lâu nhưng nhìn hình thì chú này là mới khoảng 2,3 tháng lồng thôi nhỉ, chim chưa sung lắm, khi đấu xáp lồng thì mới chịu hót đấu nhưng solo thì im k dám hót khi nghe chim khác hót, bạn chăm kỹ 1 thời gian tách riêng xa xa xem em nó biểu hiện thế nào, có gì sai sót các ae khác bổ sung thêm nhá

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
Ðề: chào mào khi kè con khác không hót lớn có chơi được không?

Nhìn bộ lông này chắc là chim bổi mới về, theo mình thấy thì chim bạn vẫn chưa rớt được bộ lông rừng, lại mất lửa trời nên em nó chưa căng thôi, chịu khó chăm tốt cho em nó thay lông xong xuôi thì mình nghĩ sẽ ổn
Thân
tdpro193

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Ðề: chào mào khi kè con khác không hót lớn có chơi được không?

chào mào của mình thì khác, kè chim và thấy mặt đối thủ mới chịu hót, chứ em nó ko thấy mặt trực tiếp đối thủ la em nó ko hót, kì thật, chẳng biết sao giờ??
hình em nó:

Mong các anh/em đánh giá dzu`m em nó, và cách khắc phục, cám ơn a/e nhiều!!!

Nình ảnh mình cảm thấy Chú này là Chim Bổi mới ! tuy nhiên cảm nhận của mình lại khác với Tdpro ! Chú này lửa trời vẫn còn nên khi gặp mặt chim khác sẽ nổi đấu và bị kích động mà ra Giọng . Khi ở một mình thì theo nết của Chim Bổi cảnh giác và sợ sệt mà nín Giọng.

Nếu đúng như mình nghĩ thì Bạn đừng ham con chim hót mà kê lồng với chim khác tránh lúc con chim hết lửa sẽ nhanh hỏng chim . Chỉ nên cho nghe Giọng vẳng lại từ xa để kích chim tự tin ra giọng ! Lúc này nên tập trung làm quen với chim để chim thuần hơn . Chim sau khi thuần hơn sẽ ra giọng thôi Bạn à !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom