Guest viewing is limited

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
1>. Đây là em bổi 4 mùa, có vẻ già nhưng mà hăng lắm, rất siêng hót:

2>. Đây là em tơ đã 3 mùa, ra trận thì chớp cánh liên tục:

Xin mời các bác xem qua rồi cho em ý kiến! Dạo này bận quá nên không làm clip mới để up được, hi vọng sau khi 4 em còn lại khô lông em sẽ post một dịp luôn thể! Cảm ơn các bác đã nhìn em nó!
Hình được chụp bằng điện thoại và lúc trời đang có gió chiều nên nhìn em nó có vẻ yếu đuối 1 chút, các bác thông cảm!

thangmk1973

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: 2 trong số 6 chú chim cưng của em!

Chim đẹp quá, nhìn là thấy thích nuôi rồi oiiiiiiiiiii

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0

Chà, con bổi 4 mùa đẹp quá bạn àh.

Chúc mừng bạn vì đã có những con chim dữ ^^

birds_vn

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chim đẹp dấy bác ạk . show cho em nó cái clip để anh em chiêm ngưỡng.

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

Bạn nuôi cho ăn gì mà chim 3,4 mùa lông đ và tách đỏ như vậy? có bí quyết gì chỉ bảo với nhé. Em thứ nhất trông tướng mạo đẹp hơn, nhưng theo mình thì chơi phong phú hơn vẫn là em thứ 2. có gì nhầm lẫn mong chỉ giáo.

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bạn nuôi cho ăn gì mà chim 3,4 mùa lông đ và tách đỏ như vậy? có bí quyết gì chỉ bảo với nhé. Em thứ nhất trông tướng mạo đẹp hơn, nhưng theo mình thì chơi phong phú hơn vẫn là em thứ 2. có gì nhầm lẫn mong chỉ giáo.

Mình cũng cho ăn cám mua ở cửa hàng thôi (loại cám đặc biệt cho Chào Mào ấy) vì phải đi làm suốt ngày nên không có thời gian tự làm cám cho chúng nó, thêm vào đó là các loại trái cây: cà chua, cam, chuối xoài và cào cào. Em thứ nhất siêng hót nhưng đúng như bạn nói, mình vẫn thích em thứ 2 hơn, đưa ra cội là bung cánh đấu hót liên tục, đưa lên rừng thì kêu đến lúc thu lồng về mới thôi.

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chim đẹp dấy bác ạk . show cho em nó cái clip để anh em chiêm ngưỡng.

Còn 2 em ở nhà đang thay lông, 1 là bổi Trung Mang gần 3 mùa và 1 em Huế cũng gần bằng tuổi đó, đợi khô lông sẽ làm 1 lượt cùng với clip để anh em góp ý. Mình thích chim tất cả các vùng ở Miền Trung nên 6 chú chim cưng là được tuyển chọn ở 6 vùng khác nhau.

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0

nhìn ảnh cảm giác con của bạn Chưa căng lắm. Con của bạn nuôi non lên phải k Bạn?

CMBG

Thành viên tích cực
SVC$
0

Con bổi 4 mùa nhìn mê quá nhỉ???sủ to. mào lân.hầu rộng.đẹp lắm!!!!

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nhìn ảnh cảm giác con của bạn Chưa căng lắm. Con của bạn nuôi non lên phải k Bạn?

Do mình chụp vào lúc chiều gió mạnh nên nhìn chim có vẻ không được căng lửa lắm, con 4 năm tuổi lồng đó là mình nuôi từ bổi lên đó bạn, con thứ 2 là chim tơ đã lên tách đỏ. Chờ ngày nắng đẹp làm cái clip vậy!

khactu_215

Thành viên tích cực
SVC$
0

nhìn 2 em đẹp quá bác ơi. bộ lông ,mượt mà quá, chắc bác chăm giữ lắm . chúc bác có e chim hay

thaison119

Thành viên tích cực
SVC$
0

mình thích con thứ 2 hơn, nhìn dữ chim, mà con này chắc máu chiến lắm đây, nhưng dáng em nó không đc đẹp, chắc tại ldo thời tiết, hì

as08

Thành viên tích cực
SVC$
0

cả 2 con đều đẹp , nhưng theo ý kiến riêng của e thì e kết em đầu tiên hơn .. chim nhìn khôn

hocnuoichimcanh

Thành viên tích cực
SVC$
0

nhìn chung bạn có hai chú chim đẹp, em thứ nhất dài đòn hơn thì phải nhưng em thứ hai có bộ ngực nở nang hơn, nhưng nhìn tường tá hai em này thì đều là thứ dữ cả, ra trường chắc không thua kém ai đâu nhỉ? chúc mừng bạn.

hoangnguyen_1712

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chúc mừng bạn cả hai em đều đẹp cả, đợi khi nào căng lửa nhớ làm cái clip cho ace thưởng thức nha ban :a01: :a01: :a01:

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cầm cái máy quay mỏi tay mà trời Đà Nẵng vẫn cứ âm u nên mấy con chim không thể nào căng lửa được, chán thật! :a01::a01::a01::a36::a36::a36:

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Tối qua làm vệ sinh lồng cho mấy chú Chào Mào cưng, thấy chúng nó muốn cắn nhau nên làm cái clip để anh em xem cho vui. Bên trái là em bổi 4 mùa, còn bên phải là em tơ 3 mùa như hình ở đầu trang. Có gì anh em xem tạm nhé! Hẹn ngày đẹp trời post cái clip đấu giọng để anh em góp ý.

<object width="480" height="385">

<embed src="http://www.youtube.com/v/atPHLWtHJeQ?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

Sáng nay đem chú bổi 4 mùa lên công ty, tuy Đà Nẵng đang mưa, lạnh và gió mạnh lắm nhưng chú em vẫn solo được mấy tiếng gửi anh em xem đỡ buồn!

<embed src="http://www.youtube.com/v/JJRHcxt3_Y4?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: 2 trong số 6 chú chim cưng của em (update video clip)!

Tin buổi sáng!
Chú chim tơ 3 mùa cũng solo mặc cho gió lạnh trong buổi sớm hôm nay!

<embed src="http://www.youtube.com/v/PtrfS9ZAn9Y?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

MộtChaiNằmNgữa

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Ây chà,nhìn mấy em nó như diễn viên Hàn Quốc ấy nhĩ,đẹp lắm pro ơi.Thanks đã chia sẽ những hình ảnh đẹp:a12:

tuphamba

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Sáng nay trời vẫn còn gió mạnh và lạnh nhưng thấy có chút nắng nên mở cửa lồng cho 2 đứa nó gặp nhau sau 1 thời gian dài mưa tầm tả. Các bác xem qua và đánh giá mấy câu cho vui nhà vui cửa nhé!
Em được thả là em bổi 4 mùa, em trong lồng là em tơ 3 mùa đó.

<embed src="http://www.youtube.com/v/kIKksz2-dfE?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

Đây nữa nè, thấy chúng nó có vui không các bác?

<embed src="http://www.youtube.com/v/HpMJzxKmzwI?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></object>

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom