Guest viewing is limited

khuyennon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Cập nhật CM của TT :">

quả thứ 2 quả là hiếm có dáng chuẩn nhìn mà thèm quá bác thạch thùng ui :a43::a20:

yeukhuyen

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

anh thùng lâu ko gặp mà thấy có nhiều chú đẹp quá kiểu này phải thuê trẻ chăn châu mất thui:a16::a16::a15::a15:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0

Con này chưa từng xuất hiện,thậm trí ẻm còn chưa từng được chụp hình.Vẫn đang dở lông,tạo dáng thiếu chuyên nghiệp nên...xấu
Các bác ngắm chơi :-"

Chim 2 năm lồng,dù thay lông vẫn cứ rạo rực lắm nên e đang phải cho ăn chuối chay bắt hạ lửa :-w
Em gọi nó là Mặt xấu vì khi bắt,cái mẹt nó nhìn chán hẳn :a28:

Mát tay :-"

Quay đc cái clip thì cái máy bơm nó gào át hết giọng.Hẹn lúc khác e rình quay lại vậy :-?

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0

Chú này được đấy ,chim chưa xong lông mà vẫn gân cổ lên, nhìn quả họng to ra phết nhỉ. Chim đẹp đấy TT , đốc mào dầy ( đang ra lông nên ko biết nó có cao ko?) , mỏ ngắ mỏng (mau mỏ) , già chim ( chắc xong lông là chơi ác). Mà em này moi móc ở đâu thế, ém hàng kỹ thế. Đề nghị chủ topic cho em nó ra hàng làm lại móng chân ,móng tay đi. Chủ nhật sau mang ra hội quán chơi đê, TT này chuyên gia đi người ko , còn chim thì để nhà.

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0

Phải công nhận chú chim cm 2 mùa lồng này nhìn tướng đẹp mặt dù lông lá chưa xong chắc tầm 1,2 tháng nữa mới xong lông,thường mình thấy chim khoảng thời gian lông như vậy thì nó máu lửa lắm đấy giờ có cho ăn chuối k nó cũng máu chiến thôi àh,khoảng thời gian gần xong thì nó mới đầm tính lại hihihi vì bữa giờ thây lông bị chèn ép quá nên giờ còn lông má và đầu là nó hăng lắm

chaomaonui

Moderator
SVC$
0

Phải công nhận chú chim cm 2 mùa lồng này nhìn tướng đẹp mặt dù lông lá chưa xong chắc tầm 1,2 tháng nữa mới xong lông,thường mình thấy chim khoảng thời gian lông như vậy thì nó máu lửa lắm đấy giờ có cho ăn chuối k nó cũng máu chiến thôi àh,khoảng thời gian gần xong thì nó mới đầm tính lại hihihi vì bữa giờ thây lông bị chèn ép quá nên giờ còn lông má và đầu là nó hăng lắm
chuẩn không cần chỉnh.chim đang trong thời kì thay lông nửa chừng nó sẽ rất xung nhưng đến khi sắp xong lông trong thời gian khô lông thì nó sẽ không xung có con còn không thèm hót có thể lúc đó nó mệt vì phải trải qua mùa thay lông dài mất sức nên nó nghĩ 1 thời gian để lấy lại sức chuẩn bị cho cuộc chơi sắp đến

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0

Chú này được đấy ,chim chưa xong lông mà vẫn gân cổ lên, nhìn quả họng to ra phết nhỉ. Chim đẹp đấy TT , đốc mào dầy ( đang ra lông nên ko biết nó có cao ko?) , mỏ ngắ mỏng (mau mỏ) , già chim ( chắc xong lông là chơi ác). Mà em này moi móc ở đâu thế, ém hàng kỹ thế. Đề nghị chủ topic cho em nó ra hàng làm lại móng chân ,móng tay đi. Chủ nhật sau mang ra hội quán chơi đê, TT này chuyên gia đi người ko , còn chim thì để nhà.

:-w Ý a là em mang nó ra tiệm nail để cắt móng hay để...đổi màu :-?

Em đi chơi chỉ khoái vác xác không cho nhẹ nợ :-" chim cò đì đẹt mang đi chim các bác đè cho bẹp dí có mà dại mặt,để ở nhà cho lành =))

Con này là con mặt quắt mỏ to mà em kể với a đó.May mà e mát tay,dùng e nó làm chuột bạch,hành hạ như đúng rồi mà ẻm vẫn lên mã đẹp đáo để :">

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0

Buồn đời lại lôi con chim ghẻ ra khoe cả nhà :D

Đà nẵng ạ...nó là thằng được tặng lại trong lần bốc thăm xa xưa.Sắp nổi lên rồi :-"
Trước muốn nghe ẻm hót là phải cho ra góc khuất.Giờ thì nằm đâu cũng đì đẹt mở mỏ rồi.Mừng quá :a20:

Em mơ...cũng sắp nổi rồi.:a08:

Hum nay mới rước thêm 1 em nữa.Te tua quá đợi ngon giai hơn e khoe các bác á :a28:

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0

Ái chà mơ mận của Thạch Thùng thay lông xong trắng ra nhiều thế nhờ. Kiểu này thì mùa thay lông sau cẩn thận không thì em nó lại thêm nhiề nữa ấy chớ (mà không khéo thêm nhiều trắng thì thành bạch tạng ). Đẹp thật , ém hàng kỹ quá đấy , đề nghị lần sau ra hội quán vác theo em này để mọi người còn chiêm ngưỡng. Chứ ại lại chơi trò bắt anh em ngắm chim qua ảnh , nói chung là không đã mắt.

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0

Vừa đọc xong bài "giọng chim vùng Trung Mang" của cụ Cadn.Thấy nói tốc độ bắn của giọng chim từ đèo Hải Vân trở vào trong nhanh hơn phía ngoài.Théc méc không rõ con này có chính xác là con cụ Cá bẫy được ở đèo Hải Vân dạo nọ không :-?

Con dạo bốc thăm mà e được Thái (anhtraixaydung) tặng lại đó ạ :D

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

:D

---------- Post added at 01:29 PM ---------- Previous post was at 01:25 PM ----------

Em có duyên với chim cộc đuôi nên các cụ đừng ngạc nhiên khi con nào cũng trụi thùi lụi :">
Đúng giọng Đèo chưa cụ Cá :a11:

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/TPyTDhzC3k0&hl=en_GB&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/TPyTDhzC3k0&hl=en_GB&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>
:a33:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

Chim cụ chăm lông lá thấy cũng ổn, nhưng sao iem nào cũng "cộc" đuôi hết...hehee.

Giọng thì giọng chim Quảng cụ, nhưng iem nó đang sổ đấu. Cụ cố thu lúc iem nó "solo" để ra thêm giọng. Em này được 1 Fan Chào Mào bẫy được ở Làng Vân, dưới chân đèo Hải Vân cánh bên Đà Nẵng.

Thân,
CADN

ruacon80

Thành viên tích cực
SVC$
0

Con Trung Mang bên kia thấy có giọng quých đầu tiên. Nhịp giọng 1 - 2 lần rồi mới xổ. Đó là lúc nó solo nên thế à các cụ :D
Con Mào ghẻ của cụ Thùng đẹp đấy nhỉ :) Nhìn ra dáng lắm. Em vốn ko khoái mấy con ghẻ ghẻ này nhưng nhìn em này có cái đầu lại thành dữ tướng. Đối với em, em này mà đừng mơ ở thân thì tuyệt tác :D

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0

Phang thêm hình vài con CM tốn cám nữa.Tiện tay e post chào năm mới,mong sao công lực tăng đều đều :-"

Thằng mặt xấu sau khi về quê :-w

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

Thằng này chim miền Bắc chính hiệu,giọng thổi như chim Huế.Già chim,nhảy khỏe,trùm áo chơi đều :">.Hơ hơ..hàng phế thải của lão Béo em nhặt về :-" Nghe nói chim gốc Đông Anh-HN.Có ghi âm giọng nó bằng điện thoại mà vui tay e xóa mất cái app đó thành ra công cốc :-w

thachthung_2008

thachthung_2008

DUNG_NHI

Dĩ Hoà Vi Quý!
SVC$
0

Mình tự hỏi , một người suốt ngày làm ở Hà Nội ,ít khi về quê . Vậy mà mỗi lần về chụp một rổ ảnh , rồi khoe là chim của em ( Nếu khoe chim của nhà em thì mới chuẩn =)) ). Chim cậu nhốt ở lồng to , rồi móc dần ra chơi ,bảo sao mà không đẹp . Chim lại hay hót , nhìn con nào cũng phồng cổ lên mà thấy thèm .
@ TT: anh nhìn mãi mà chẳng thấy con quăn lông của anh đâu cả . Hay là mấy con mèo nhà em nó mần mất của anh rồi ? Hay là xấu quá không cho lên ?​

Overstar

Thành viên cống hiến
SVC$
0

Mình tự hỏi , một người suốt ngày làm ở Hà Nội ,ít khi về quê . Vậy mà mỗi lần về chụp một rổ ảnh , rồi khoe là chim của em ( Nếu khoe chim của nhà em thì mới chuẩn =)) ). Chim cậu nhốt ở lồng to , rồi móc dần ra chơi ,bảo sao mà không đẹp . Chim lại hay hót , nhìn con nào cũng phồng cổ lên mà thấy thèm .
@ TT: anh nhìn mãi mà chẳng thấy con quăn lông của anh đâu cả . Hay là mấy con mèo nhà em nó mần mất của anh rồi ? Hay là xấu quá không cho lên ?​
bác k phải nói khích anh thùng.vãi bữa anh thùng khoe của thì bác biết ăn nói sao cho cái bài bác post này.:a21:
Anh thùng,khoe của cho hết cho mọi người biết tay đê.:a32:

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0

=)) Thì chim của nhà e.Được chưa a Dũng,đừng có mà bẻ hành bẻ tỏi,con sâu lông mà bị Mèo vồ rồi mới biết thân nhá :-w

Con đó của a đuôi thì cụt lủn,lông cánh thì cái sấp cái ngửa.Cho vào cho xấu hình á :p bỏ qua nhá :-"

Em cũng đú đởn học đòi đây này :-" Con này xấu xí bẩn thỉu,được cái thả ra vẫn nhớ cách bay chứ ko chạy như gà =))

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

Em nó mon men lên lồng bẫy và dính 1 lần.Từ đó chỉ dám đứng ngoài liếm mép ;))

thachthung_2008

thachthung_2008

:a01:

ếch cốm

Minh Hải
SVC$
0

Quả lồng này mà bác nhốt em cm thì phí cả chim,phí cả lồng,mai thửa cái lồng khác nhốt chim còn lồng để đó em tổng vệ sinh cho:-":-":brows::brows:

Còn chim cò của bác lúc nào pots lên không thay lông thì cũng mất đuôi,từ cm đến than rồi đến....:teeth:=))=))

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0

Em oánh thẳng vào miếng ăn để học đòi thả chim.Trộn bả cho sâu ăn,chim ăn sâu dính nghiện.Hết thoát :-"

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/cMyMez6nzUo&hl=en_GB&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/cMyMez6nzUo&hl=en_GB&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

thachthung

"Minh Nguyệt Tâm"
SVC$
0

Hị hị...các cụ thông cảm.Mất công chụp rồi mà không show bằng hết thì phí công quá :-"

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

thachthung_2008

Oài...đã tay :-" thanks các cụ xem bài :D

ghitasau

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Nhìn em bông phê quá, mà sao có cái pic con chim nó đậu trên cần của lồng bẫy mà nó không bị sập bẫy vậy kìa, hay thật:a01:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom