Guest viewing is limited

thangchaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Lồng đẹp, Chào Mào đẹp nhưng bình đựng nước chưa tương xứng, mình nghĩ thay bằng ống thủy tinh thì tuyệt đẹp

CHIP1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào camly của Nô Đà Lạt !!!!!!!!!

THeo mình được biết qua mấy anh em chơi chim ở đalat đây toàn là chim mà lông chim dalat mua lại của những người khác . nhiều khi còn chẳng biết được góc gác gì của em nó . thế mà dám bảo là chim cam ly . CAM RANH thì có . toàn chim ma trắng ép giọng lên thôi . coi chừng mua là xụp hầm đó anh em ơi . toàn giọng Tà Nung . MĂng Tiên . yên ngựa thôi chưa kể đến giọng Hồ Tuyền Lâm nửa đó . chim cam ly cả đàlạt còn đếm trên đầu ngón tay . nếu lông chim đalat có cả bày cam ly thế này , thì cả đàlat chắc chẳng ai còn con nào nửa đâu . vài dòng tâm sự với anh em cho vui thôi . vì mình tuy ở saigon nhưng củng thường ra đalat chơi và xem chim . mình củng rất mê chim chào mào cam ly đalat, muốn tìm một em về ép lứa chơi . đi cả 10 chuyến đalat mà chưa tìm được em cam ly nào đây . mình nhờ máy anh em chơi chào mào ở đaltat tìm cả máy tháng nay còn chưa được em nào . nếu lông chim đalat có cả bầy chào mào cam ly thế này thì mình đâu phải vất vả như vầy . theo mình biết chào mào cam ly tướng rất xấu chỉ được cái giọng thôi. Thân chào !:a36:

Bạn nói củng đúng đó . vì lượng chim camly ko còn nhìu như vậy đâu .
Nhưng chim camly củng có nhửng con rất đẹp . không phải xấu hoàn toàn như bác nói .
Nến bác nghe dc giọng camly thì e nghỉ bác nên về thăm Longchimdalat 1 chuyến xem dàn chim của longchimdalat có phải là camly hay không ?
Nhưng mình nghỉ nếu bạn không phải là người dalat và đam mê chim camly thì bạn củng không biết giọng camly nó thế nào ca ?
Thân chào!

duykriss

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chào mào camly của Nô Đà Lạt !!!!!!!!!

Bạn nói củng đúng đó . vì lượng chim camly ko còn nhìu như vậy đâu .
Nhưng chim camly củng có nhửng con rất đẹp . không phải xấu hoàn toàn như bác nói .
Nến bác nghe dc giọng camly thì e nghỉ bác nên về thăm Longchimdalat 1 chuyến xem dàn chim của longchimdalat có phải là camly hay không ?
Nhưng mình nghỉ nếu bạn không phải là người dalat và đam mê chim camly thì bạn củng không biết giọng camly nó thế nào ca ?
Thân chào!
chào bạn Nô, Chip- và bạn Long_saigon.
mình có xem wa về fần bình luận của các bạn, mình là 1 ngưởi dalat và hiện sống o sg, cũng như các bác minh tuy tuổi đời it nhưng nuôi Chào Mào cũng được ~ > 2/3 số tuổi của mình rồi và thấy lá các bác nói dều có fần đúng cả, dúng là chim camly bây giờ còn rất it nhung ko có nghĩa là đã tuyệt chủng, bây giờ bẫy đc chim o khu vực camly thi chưa hẳn đó đã là chim có giong camly zjn, và ko co 1nghĩa la chim má trắng hay chim con nuôi lên thì lại ko fải là chim giọng camly, chim zjn ngày càng hiếm thì muốn có giong hay thì fài ép chim con chim lứa lấy giọng chuẩn, và cũng xin nói cho bạn long_saigon hiểu thêm là ở dalat bây gio choi chim giong zjn , giọng hay ko fải chỉ nhất nhất bắt buộc phải là camly, mà là cùa 1 khu vực kha rộng như " camly- tànung- suối hến, bangbị,băngtiên....."mình nói thật là bây giờ đưa ra 1 con giọng camly zjn và 1 con tànung zjn thì có bác nào khẳng định đc là nghe ra giọng 100% ko ? và cũng xin nói thêm cho ae biết khi dịnh mua chim giọng zjn dalat là ko fài tất cả chim ở dalat đều có giọng hay mà chỉ là 1 vài khu vực điển hình như mình đã nêu ở trên.
Thân chào!

nodalat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
<embed src="http://img17.imageshack.us/flvplayer.swf?f=P7d6" width="480" height="380" allowFullScreen="true" type="application/x-shockwave-flash"/><br/>
<a href="http://www.imageshack.us/">[Upload your own video]</a>

---------- Post added at 05:52 PM ---------- Previous post was at 05:35 PM ----------

<embed src="http://img638.imageshack.us/flvplayer.swf?f=Mcjrk" width="640" height="380" allowFullScreen="true" wmode="transparent" type="application/x-shockwave-flash"/>

Uploaded with <a target='_blank' href='http://imageshack.us'>ImageShack.us</a>

lebinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nói vậy cũng chưa chắc á nghe vậy cuộc thi vừa rùi em nó đứng thứ mấy trong bảng xếp hạng vậy sao không thấy nô lên lãnh thưởng gì hết vậy chào dalat nuôi vô số kể nô nói em nó xếp trong top 10 chắc hơi quá rùi nói thật đừng buồn nghe :a09::a09::a09:

nodalat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nói vậy cũng chưa chắc á nghe vậy cuộc thi vừa rùi em nó đứng thứ mấy trong bảng xếp hạng vậy sao không thấy nô lên lãnh thưởng gì hết vậy chào dalat nuôi vô số kể nô nói em nó xếp trong top 10 chắc hơi quá rùi nói thật đừng buồn nghe :a09::a09::a09:

Kaka đợt thi 27 - 7 vừa rồi e nó đứng hạng nhất , và cũng đợt thi đó mình còn một con đứng giải 3 nữa đó bạn . Ko tin bạn cứ hỏi anh e trên Đà Lạt thử coi mình nói đúng ko . Ủa bạn cũng ở Đà Lạt hả dậy lẽ ra bạn phải biết rõ chứ sao lai nói dậy . Bạn phải tìm hiểu thông tin cho chính xác rồi mới nói chứ .

CHIP1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Kaka đợt thi 27 - 7 vừa rồi e nó đứng hạng nhất , và cũng đợt thi đó mình còn một con đứng giải 3 nữa đó bạn . Ko tin bạn cứ hỏi anh e trên Đà Lạt thử coi mình nói đúng ko . Ủa bạn cũng ở Đà Lạt hả dậy lẽ ra bạn phải biết rõ chứ sao lai nói dậy . Bạn phải tìm hiểu thông tin cho chính xác rồi mới nói chứ .
Chính xác . mình công nhận điều này . Đợt thi 27-7 vừa rồi Nô dành giải nhất và giải 3 ,Đáng tiếc một điều vì một chuyện không hay mà a\e Lâm Hà ko mún tham gia giải đó , Nếu không thì củng chưa bít đc chuyện gì sẽ xảy ra :a22:

nodalat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chính xác . mình công nhận điều này . Đợt thi 27-7 vừa rồi Nô dành giải nhất và giải 3 ,Đáng tiếc một điều vì một chuyện không hay mà a\e Lâm Hà ko mún tham gia giải đó , Nếu không thì củng chưa bít đc chuyện gì sẽ xảy ra :a22:

Hì có gì đâu anh 01 tháng 01 này gó tổ chức thêm giải nè , anh e Lâm Hà đem chim lên giao lưu cho vui nha .

long_saigon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
mình nghe nói đợt thi hồi trước tết chim cua no rớt hết . đợt thi ngày mùng 6 tết bạn NO chim đalat đạt giải khuyến khích phai kg? chuc mừng ban nha :a15:

huydalat

Thành viên mới
SVC$
0
Chào Nô!
Mình có xem qua trang cua ban va mình nghĩ bạn có nhiều kinh nghiệm về Chào Mào va bạn có thể giúp mình chuyện này ko? Nếu mình ổ Ðà Lạt mình sẽ ghé tiệm bạn vì nhà mình cũng ở gần tiệm Chim của bạn nhưng hiện giờ mình đang ở bmt . Mình đang nuôi 1 con chào mào gởi từ Đà Lạt lên bmt. Khi mình nhận thì Chim đang thay lông và sẵn trong dịp này mình đã đỏi Cám cho Chim .Chim hiện giờ đang ăn Cám của Anh Lương . Nhưng khi Chim ra lông thi tự nhiên lông đuôi bị chẻ đôi hình chữ V và trên lông đuôi bị chấm lõ và lông hơi queo .Mình có bỏ sung thêm 1 ngày chuối 1 ngày Cám 1 ngày Châu Chấu và Táo .Đợt lông đuôi trước ra cũng bị vậy và mình đã Nhổ đi nhưng bây giờ ra lại thì cũng bị y chang vậy . Ban có biết vì sao và có cách nào giúp mình ko ?Cám ơn bạn nhiều !

rainlove

Thành viên mới
SVC$
0
Uả sao mấy đoạn video clip của bạn up lên không thấy chạy gì vậy? minh cũng thích nuôi chim Chào Mào. bữa nào a/e rảnh mang chim qua mình chơi. mình cũng có mấy em chơi cũng tạm,

bạn chú ý viết bài có dấu tiếng việt và không cho địa chỉ ,sdt vào bài viết

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

lehoanganh

Thành viên tích cực
SVC$
0
có clip này hình như cũng của nô có giọng Chào Mào cam ly rõ hơn này

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

tecong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào cam ly, sầm sơn, măng bị, hầm rác, hầm đá, tà nung, mainline(măng lin), đa gít(băng tiên) đều sổ từa tựa như nhau. chỉ có 1 số rất ít người chơi ở đà lạt mới có thể phân biệt được, nhưng chỉ phân biệt được chim bổi thôi chứ khi nuôi đã thuộc thì do chim các vùng đấu với nhau nên sẽ học nhau nên cực khó phân biệt... thông thường thì nếu ai chơi chim vùng nào thì sẽ nhận ra giọng vùng chim đó tốt hơn(nhất là những người hay đi bẫy ở 1 vùng nào đó thì phân biệt được nhưng cũng chim vùng đó thôi chứ chim vùng khác cũng mập mờ lắm), chim vùng nào cũng có con hay con dở,con đẹp con xấu, con to con nhỏ, con sổ giọng dài, con sổ giọng ngắn chứ không phải bất cứ con chim cam ly(hay chim trung mang) thì phải sổ dài đâu, cũng có những chú sổ rất tệ...chỉ có chim vùng yên ngựa hồ tuyền lâm(phía trên gần sầm sơn chứ không phải chim phía dưới đèo đi vào là chim mọi) dể phân biệt hơn mặc dù chim sổ khá giống chim cam ly nhưng thay vì quýt..... thì chim yên ngựa sẽ quạch.....nhưng khi chim đã thuộc do đấu với chim vùng khác nhiều thì nó cũng ra giọng y chang cũng khó phân biệt lắm, và chim vùng khác khi nuôi chung với con yên ngựa thì cũng bị như vậy...nên chơi chim ở đà lạt hiện nay chỉ cần chim sổ hay chơi bạo và không bị lai giọng "mọi" là ok, còn các vùng chim sổ giọng hay như trên thì lai thoải mái chim vẩn có giá trị như thường.nên dù có nuôi 1 chú cam ly bình thường và 1 chú băng tiên đẹp và hay hơn mình tin rằng giới chơi chim ở đà lạt sẽ chon chú băng tiên ngay.
mình xin phép chủ thớt cho mình post 1 cái clip của chú chim hầm đá (chú này hơi bị xấu), nhưng do đi bẫy nhiều nên nó cũng có rất nhiều giọng của chim tà nung, cam ly, băng tiên, yên ngựa...
<embed width="600" height="361" type="application/x-shockwave-flash" allowFullscreen="true" allowNetworking="all" wmode="transparent" src="http://static.photobucket.com/player.swf" flashvars="file=http%3A%2F%2Fvid1095.photobucket.com%2Falbums%2Fi473%2Fhonghung82%2Fchaomaomoi3.mp4">

tecong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/UfNRD_RtrSE" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom