Guest viewing is limited

ductoan456

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào của em bị xù lông , các anh cho em hỏi làm thế nào để em nó xung trở lại ?

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
chào mào của em bị xù lông , các anh cho em hỏi làm thế nào để em nó xung trở lại ?

Chào Mào bị xù lông cũng có nhiều lý do.

có thể chim bạn sống trong vùng thời tiết lạnh quá, theo phản ứng tự nhiên chim sẽ xù lông để giữ ấm. bạn nên trùm áo lồng để giữ ấm cho chim.

có thể chim bạn thiếu nắng, vì phải nuôi nhốt thường xuyên trong nhà hoặc nơi mát mẻ, ít được phơi nắng.bạn nên phơi nắng vào buổi sáng khoảng 15-30'.

có thể chim ăn uống không đầy đủ chất, chim bị suy thì cũng có hiện tượng xù lông. bạn nên cho ăn thêm trái cây ngoài cám và cũng bổ sung thêm cào cào non nếu có thể.

siêng cho chim tắm nước - 2 ngày/lần để loại bỏ những rận mạt ẩn nấp trong lông chim gây cảm giác khó chịu.

dọn dẹp vệ sinh lồng nuôi định kỳ 2 ngày/lần, thay bố lồng và vệ sinh các cóng thức ăn, nước uống.

chopmao1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Như bác chaomaobt hướng dẫn ở trên, theo mình khả năng chú Chào Mào yêu của bạn thiếu chất là rất cao. bác cố gắng chăm sóc em nhiều hơn, cho ăn thêm đồ tươi như cào cào vào... Thỉnh thoảng bác nên mang em nó đi giao lưu cho lấy lại phong độ..
Thân
Chopmao1995

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
bác sờ lườn xem có như lưỡi dao không? nếu gầy quá thì cho em nó nghỉ ngơi chứ đừng đấu dợt nữa
chế độ bồi bổ ngay.

ntdung

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không biết Cm cua bạn nuôi thì chắc chắn bạn phải biết, còn nếu bạn mua lại của người khác thì theo mình chim bị sốc thức ăn và sẽ bị thay lông. Bạn phải chấp nhận cho đợt thay lông, cố gắng chăm chim thật tốt nha bạn.

anhnhat

Thành viên mới
SVC$
0
thắc mắc về chào mào

mình có nuôi 2 e Chào Mào.1 con đang má trắng.1 con đỏ má rồi.hót cũng được.nhưng cả 2 con đều xù lông rất xấu.chim vẫn rất béo.mình nuôi chim bằng cám BA VÌ.a e cho ý kiến giúp mình với.làm sao cho các e nó mượt lông bây giờ?:a36:

Đã có topic nói về vần đề này, mình sẽ chuyển đề tài của bạn cho phù hợp.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

meoluoi1000

Thành viên mới
SVC$
0
mình mới mua 1 chú cm huế chuyển từ huế ra HN. chim hót tốt nhưng mỗi tội xù lông chăm tốt cám ngon +hoa quả tắm hang ngày, chăm gan 3 thangs ma lông vẫn xù bác nào biết chỉ giáo chi minh biết.Thân!

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0
mình mới mua 1 chú cm huế chuyển từ huế ra HN. chim hót tốt nhưng mỗi tội xù lông chăm tốt cám ngon +hoa quả tắm hang ngày, chăm gan 3 thangs ma lông vẫn xù bác nào biết chỉ giáo chi minh biết.Thân!

Bạn không nói là chim từ HUế ra mấy mùa, từ chim trời bổi hay tơ lên nên anh em cũng khó mà góp ý được .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom