Guest viewing is limited

manhhungss

Làng lúa làng hoa
SVC$
0
Hiiii nó là con trống đấy các Anh ah`.
Con này đòn dài nhưng nhỏ con, tướng chim nhanh nhẹn hoạt bát, đấu đá rất tốt.
Con này em mua của mấy thằng bé con khi vẫn còn đỏ chưa mọc lông, vừa bắt ở tổ về.

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Vâng nó là em chim mà bạn Manhhungss thả ra đấy à?
Rất đẹp thanks!

Làm anh em đoán hoài hihi.

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Thả con trống mới thật sự là cao thủ hihihi. Hôm nào mình thả con Đà Lạt ra quay phim cho anh em xem nhé. Hiện nay buồn quá ko ai mang chim qua hội CM Minh Long dợt hết nên thả chim ra chơi 1 mình nè , chán ghê chưa..... hehehe

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
hehe! Anh cứ cho em mái này bắt cặp với một chú nào rồi cho ép đẻ, mấy chú con lại sẽ có dịp chat bùm mà!:k5798618:

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chắc qua mùa xuân thì có thể nó bắt cặp. Anh cũng nuôi đẻ thửa xem sao.

TDP

"...một đam mê, một dại khờ, một tôi..."
Thành viên BQT
SVC$
0
Chú này quả thật là nhỏ con, nói đến thả thì em chịu, chưa dám thả, nhà không có chim mái nên sợ nó đi luôn hoặc không chịu vào lồng thì có mà chít :51:, còn cho tay vào gãi cổ, gãi bụng hoặc cho chú mổ mổ ngón tay thì vô tư. :49:

N

__Nick__

Guest
CM bác Béo nhìn oải we'. ko hứng thú gì hết hihihi...........( thề nào bác Béo thấy đc cũng chát bùm em cho coi hix hix )

dtm01

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thả con trống mới thật sự là cao thủ hihihi. Hôm nào mình thả con Đà Lạt ra quay phim cho anh em xem nhé. Hiện nay buồn quá ko ai mang chim qua hội CM Minh Long dợt hết nên thả chim ra chơi 1 mình nè , chán ghê chưa..... hehehe

Bác cho em hỏi là làm thế nào để có thể thả chim ra mà không sợ nó bay đi. Trước em có thím chòe than sổng mất 2 lần vẫn quay lại, nhưng rồi không có lần thứ 3 nữa.

Bác Công Minh có kinh nghiệm gì truyền lại không ạ.

Công Minh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Thông thường giống Chào Mào rất thân chủ nên nuôi 1 thời gian là nó quấn quýt mình thôi. Còn về việc thả ra ko đi là do nó đói nên về kiếm thức ăn, có thể bạn cho nó nhịn ăn chuối hoặc cào cào 1-2 hôm trước khi thả, sau đó thả ra muốn nó về thì cho chuối và cào cào vào lồng là nó vào lại lồng ăn ngay. Mình chỉ áp dụng vậy thôi còn cao siêu hơn thì ko biết.
Thân.

nguyenmot75

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0
Chào Bạn, Phim Của Bạn tôi xem Ko được, hi vọng bạn post hình dễ nhìn hơn. Mình ở Đà Nẵng

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom