Guest viewing is limited

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
gửi ae xem clip vui
<iframe src="http://www.youtube.com/embed/Vn-YjUu-JnA" allowfullscreen="" frameborder="0" height="315" width="560"></iframe>

trước tiên mình xin chúc mừng chủ topic vì có những chú chim tướng đẹp, chăm rất tốt, sắc lông phải nói là đẹp. còn ở trong clip trên đối với người chơi chim hót e cảm thấy thực sự đau lòng, đối với người chơi chim họ ko chỉ yêu con chim mình nuôi mà yêu luôn cả đồng loại của nó, một con chim thuộc nết dữ vậy mà bạn thả một con phu vào cho nó đánh mình quả thật thấy sót xa cho chú chim kia, đồng ý chơi chim là thú vui, nuôi là để thưởng thức, giọng hay tiếng hót, múa đẹp để giải trí, thiết nghĩ con chim mình bắt vào nhốt đã làm mất đi sự tự do vốn có của nó vậy khi nó vào lồng ta nên tạo mọi điều kiện tốt nhất cho nó chứ ko phải bắt vào để cho nó uy hiếp đánh làm trò vui. đối với những người chim đá khi thua người ta cũng can ngăn ra chứ ko ai để con thắng rượt đánh con thua, về quan điểm chơi chim hót của mỗi người mỗi khác nhau, tuy nhiên chơi như thế nào thì cũng đc chung quy vào một kiểu, đã là chim hót thì hạn chế, chụp xù đòi đá, ngay cả họa mi hót, còn chơi đá thì ko phải nói rồi, e thấy ở giây 52, 1'37 bác có nói "giã man"" con kia quòe", chắc bác phần nào cũng thấy sót xa cho con phu phải ko ạ, nó có tội tình chi mà phải vậy hả bác, e cũng xin góp ý khi bác quay và post lên để ae chim ngưỡng bạn hạn chế nói những câu như ở giây thứ 21 , e chỉ mạn phép nói lên suy nghĩ của e, còn chơi như thế nào thì tùy mỗi người, nếu bác cảm thấy vui và hay thì bác cứ chơi. Có gì ko phải thì bác bỏ qua, e chỉ góp ý để ace mình có cái nhìn và cách đối xử tốt hơn với những chú chim chứ ko có ý gì khác, và xin chúc mừng bác có những chú chim đẹp hay, ngày càng sở hữu những chú chim hay hơn nữa hàng khủng hơn nữa

Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
trước tiên mình xin chúc mừng chủ topic vì có những chú chim tướng đẹp, chăm rất tốt, sắc lông phải nói là đẹp. còn ở trong clip trên đối với người chơi chim hót e cảm thấy thực sự đau lòng, đối với người chơi chim họ ko chỉ yêu con chim mình nuôi mà yêu luôn cả đồng loại của nó, một con chim thuộc nết dữ vậy mà bạn thả một con phu vào cho nó đánh mình quả thật thấy sót xa cho chú chim kia, đồng ý chơi chim là thú vui, nuôi là để thưởng thức, giọng hay tiếng hót, múa đẹp để giải trí, thiết nghĩ con chim mình bắt vào nhốt đã làm mất đi sự tự do vốn có của nó vậy khi nó vào lồng ta nên tạo mọi điều kiện tốt nhất cho nó chứ ko phải bắt vào để cho nó uy hiếp đánh làm trò vui. đối với những người chim đá khi thua người ta cũng can ngăn ra chứ ko ai để con thắng rượt đánh con thua, về quan điểm chơi chim hót của mỗi người mỗi khác nhau, tuy nhiên chơi như thế nào thì cũng đc chung quy vào một kiểu, đã là chim hót thì hạn chế, chụp xù đòi đá, ngay cả họa mi hót, còn chơi đá thì ko phải nói rồi, e thấy ở giây 52, 1'37 bác có nói "giã man"" con kia quòe", chắc bác phần nào cũng thấy sót xa cho con phu phải ko ạ, nó có tội tình chi mà phải vậy hả bác, e cũng xin góp ý khi bác quay và post lên để ae chim ngưỡng bạn hạn chế nói những câu như ở giây thứ 21 , e chỉ mạn phép nói lên suy nghĩ của e, còn chơi như thế nào thì tùy mỗi người, nếu bác cảm thấy vui và hay thì bác cứ chơi. Có gì ko phải thì bác bỏ qua, e chỉ góp ý để ace mình có cái nhìn và cách đối xử tốt hơn với những chú chim chứ ko có ý gì khác, và xin chúc mừng bác có những chú chim đẹp hay, ngày càng sở hữu những chú chim hay hơn nữa hàng khủng hơn nữa

Thân
Cám ơn bác đã tham ra góp ý.Bác ah, chơi chim thi ai cũng có một cách chơi riêng. nhiều khi cũng phải như vậy. tôi chỉ là đạo diễn còn diễn viên trong clip k phải của tôi. mỗi ngừoi có 1 cách chơi, một cách nuôi. Clip đó là clip những người mới chơi, mới tập tọe nuôi chim. đến tối cũng vậy, ngày mới chơi Cm, ai gạ, ai gáy tôi cho đánh ngay, cho im luôn. Nhưng tới một thời điểm đi sâu, và ngấm vào rồi. nó lại có cách nuôi khác. tôi dám chắc bác dành thời gian và tình cảm với chú chim của bác k bằng tôi được. bác hiểu không??
Nhưng chơi chim nhiều công phu, uh bác chơi hót ở nhà thôi, bác chăm sóc cách của bác, nhưng có những người đi thi muốn chim lên lửa, có những người cũng làm như vây đó, cũng cho đánh nhau. bác thử kiếm trên ytb? xem có nhiều clip k? nói mỗi người chơi có 1 cách riêng, một sở thích riêng. bác không cấm được. trong những giây trong Clip có giây nào Bác không thích bác Tua đi. Tôi không phải là đạo diễn chuyên nghiệp. Clip không hay bác không xem nữa

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ở đây mình ko nói là "cấm" bác ơi! vì mỗi người mỗi cách chơi, e chỉ góp ý cho vui, nếu bác thấy ko phải thì bỏ qua giúp e, thực sự e chỉ góp ý để mong rằng những clip sau bác post lên ace xem cảm thấy tốt hơn hay hơn và thích thú hơn, còn nếu bác cảm thấy e nói sai thì xin bác con như e chưa nói gì
thân

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/VutvvJGoKCQ" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
máy pô ảnh mới chụp chú mồi chuẩn bị đi ST

CÒn đây là em SK mới Xong lông

Chỉnh sửa lần cuối:

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
Clip em đèo hót xù buổi tối.
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/OafZyLywPQo" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
clip em đèo mới
<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/SFgpV80-xqA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

tung

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim đẹp quá....
mình cũng mê kiểu lồng tang trống, nhưng tìm hoài không thấy bán các bác nào biết thì chỉ em với nha. ( ké hỏi chuyện luôn mod đừng giận nhoa):a24:

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
lâu lâu mới có cái clip
<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/cA31ihHRpIw" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
mời mọi người

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
Hi... chim của bác Coi đẹp và dzữ quá, nhưng xem qua vài clip thì bác nên hạn chế đừng cho các e nó đánh nhau như thế nhìn tội lắm... mình thấy có cái lồng tròn nhìn đẹp đấy, chắc phải đi làm 1 cái giống của bác nhìn lạ mắt... hi
Thân !

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
Bác cho em hỏi là em này bác cho ăn cái gì mà đít em nó đỏ thế ạ??? Nhìn dàn chim của bác mà thèm quá. hic hic
hi. minh chỉ cho ăn cám thôi mà. ^^. cám mình tự làm bạn thích pm mình chia sẻ. OKah gửi thêm cai clip nữa a em nghe<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/C55LHmoX2Ag" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

tiendung282

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chắc bác mê Chào Mào lắm.Thấy toàn CM.:a01:.Nhưng nhiều thế thì chắc điếc hết cả tai.trưa không ngủ được với 1 đội quân ấy chứ.

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chắc bác mê chào mào lắm.Thấy toàn CM.:a01:.Nhưng nhiều thế thì chắc điếc hết cả tai.trưa không ngủ được với 1 đội quân ấy chứ.
^^ mình rất me CM.mình có chòe,khuyên va cu gáy nữa. mỗi thứ 1 ít, nhưng chủ yếu là CM. 1 ngày k dc nghe CM là ngứa ngáy. :D :D
ah có trưa nào đc ngủ với máy em CM này đâu. buổi trưa em dành hết thời gian để chăm sóc chúng

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hi... chim của bác Coi đẹp và dzữ quá, nhưng xem qua vài clip thì bác nên hạn chế đừng cho các e nó đánh nhau như thế nhìn tội lắm... mình thấy có cái lồng tròn nhìn đẹp đấy, chắc phải đi làm 1 cái giống của bác nhìn lạ mắt... hi
Thân !
mình đính chính clip đánh nhau k phải chim của mình nhé!

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
clip gặp đối thủ ( lồng tròn) nếu chú này không phá vĩ thì đẹp
<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/7Ayx7O92VWk" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

ÂuSìGòn

Thành viên tích cực
SVC$
0
anh hởi chú chỉ công thức cám chú chẳng trả loi , gio đem bí quyết gia truyền đem cho người khác à
:)

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
clip e đèo trở lại
<iframe width="560" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/OJ3euALYxWU" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

coi_bg122

Thành viên tích cực
SVC$
0
Clip cũ !
<iframe src="http://www.youtube.com/embed/SFgpV80-xqA" allowfullscreen="" width="560" frameborder="0" height="315"></iframe>

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom