Guest viewing is limited

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: CM mới bẫy sáng 03/10/2010

Hihihi Chúc mừng anh lại có thêm chiến công nữa, đúng như các anh em nhận xét chú má trắng này có yếm dài, đậm điều 2 bên khá đẹp, đầu to chắc em này hót to lắm phải k anh. Góp ý chút sao anh k cho chú nó tắm thế, để lông lá te tua quá. Hy vọng vài tháng nữa em nó sẽ phát lên./
hihi...bẫy xong về đến nhà, cho em nó vào lồng là chụp hình ngay mà

Bác này chắc có máy thời gian của Đô-rê-mon nên nhảy tới tháng 10 để bẫy chim (03/10/2010) :a01:. Hôm nay mới là 05/7/2010 ạ. Chúc mừng bác có chú chim tơ đẹp!
xin lỗi bạn, đúng ra là ngày 03/07/2010, bác nhắc thì em mới nhớ ...

tuan231

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Hot: Chào mào mới bẫy được sáng nay

bác cố gắng chăm sóc em nó thành tài nhé:a03: sau một mùa là có thể biết tài hay dở rùi

nguoicodon

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chúc mừng bạn đã bẫy được con Chào Mào. con cm của bán mới bẫy được mà đã sổ bọng rồi là quá tốt. nhìn con cm của bạn mình thấy nó cũng giống con cm má trắng mình bắt được, nó cũng có cái mồng nhìn giống con bạn, lông đít cũng đỏ lắm, được cái nó wit lớn. chúc bạn có chú cm hay

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0

em nó sau khi ổn định trong lồng + tắm táp ...

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hot: CM gốc Huế 7 năm lồng của chaomao_binhdinh

CM Huế 7 năm lồng, thay lông gần xong, còn cái má đỏ và cườm. Cho mấy bác trong Hội mượn đi bẩy chim 2 tháng nay, bây giờ mới lấy về... Khiếp, các bác ấy nuôi kiểu gì mà chim mình mập ú !

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
Ðề: Hot: CM gốc Huế 7 năm lồng của chaomao_binhdinh

đúng là nhìn con này te tua và xuống cấp quá vậy anh, chim lông đuôi cứ như là chổi quét nhà đấy k gom lại mà cứ xòe ra thế, màu lông xuống quá chắc ít ra nắng.Ầh chú này anh bắt từ bổi lên hay sao mà chân em nó nhìn cứ như là 3,4 mùa đấy nhỉ

chaomao.vip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

nhìn nó sơ xác tội nghiệp nó quá !!!!!!! Do đâu mà em tàn tạ như vậy?:a23:

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0

hình như em này của bac đang thay lông đúng không, có thể đây là lý do mà chim của bác bị te tua, bác cho nó tắm thật nhiều và cho ăn đủ chất, lấy áo tủ kín lồng để khi em nó thay lông rồi mới mở ra nghen bác

subin081284

Thành viên tích cực
SVC$
0

[/QUOTE]

em thì thấy thích cái đuôi của nó như vậy bác ôi trông như là chim én ấy nhỉ, mấy bác già mùa thì thường hay bị suy sụp lắm giống như thanh niên thì hay ăn diện,còn người lớn thì ít chưng diện nhưng lâu lâu bác cũng "tút lại vẻ đẹp trai cho chú ấy" nhìn cũng thấy cưng quá:a45:

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0

đúng là nhìn con này te tua và xuống cấp quá vậy anh, chim lông đuôi cứ như là chổi quét nhà đấy k gom lại mà cứ xòe ra thế, màu lông xuống quá chắc ít ra nắng.Ầh chú này anh bắt từ bổi lên hay sao mà chân em nó nhìn cứ như là 3,4 mùa đấy nhỉ
hic, chim hết bác này mượn đến bác kia mượn thì làm sao không te tua được em ơi! Nó được vậy là may rồi. Sáng nay anh đi lấy về mà lòng tan nát...
Mấy bác xem cái đuôi nó, mấy cái bông trắng có đẹp không...? (hình cuối)
p/s : con này gốc bổi, bẩy được ở vườn nhà Vợ ( Huế) , em nó đến mùa hè này là 7 năm lồng rồi, chân mang ủng rồi .....
Em nó là chim mồi, đã có rất nhiều sản phẩm...

Chỉnh sửa lần cuối:

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0

Kiếp trước của chú này là Công nhân quét đường thì phải....nhìn lông đuôi y chang cái chổi quét
ihiihi...
Đang thay lông nên bạn chăm sóc cho kỹ thêm nhé...
Bạn KHEN anh em nuôi mập ú mà....hình như KHEN thật ghê á..:a14:

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0

Kiếp trước của chú này là Công nhân quét đường thì phải....nhìn lông đuôi y chang cái chổi quét
ihiihi...
Đang thay lông nên bạn chăm sóc cho kỹ thêm nhé...
Bạn KHEN anh em nuôi mập ú mà....hình như KHEN thật ghê á..:a14:
Mang chim từ xa về nhà ( 9km). Về nhà lại đem ra chụp hình ngay... Chim chưa lấy lại "cân bằng" thì con nào mà chẳng xoè đuôi ra. Bác thấy mấy anh xiếc đi trên dây ấy, chẳng phải anh ấy cầm cái cây để giử thăng bằng sao??? Chim cũng vậy!!!
Em nó bây giờ 12 cái lông đuôi xếp chồng lên 2 cái rồi bạn ạh !!!

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0

Đúng là te tua thật, nhìn xuống dưới thì chắc biết mấy tuần rùi ko chịu tắm rửa thì làm sao gọn gàng được hi hi:a21:. Lần sau có vội chưa dọn Đ thì cất tạm rùi chụp bạn nhé:a01::a01::a01:.

thanhtung_68703

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chim đang thay lông cần đc nghỉ ngơi tẩm bổ mà bác lại vẫn cho em nó xung trận chiến đấu. Lông lá còn đc đẹp như vầy em nghĩ là may mắn lắm rùi! hic..

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0

chú này bông đuôi to khá đẹp nhất là hình gần cuối, nhưng bộ đuôi này chắc phải tắm và nắng khá nhiều đấy anh, chứ em thấy suy thiếu chất quá, chim này họ chăm bỏ thí chứ chim 7 mùa lông lá dù có thay thì vẫn tốt ổn chứ chú này thì k thấy nắng và đít khá nhạt chuyển sang cam rồi, hy vọng về tay anh chăm sóc kỹ lại em nó sẽ lấy lại phong độ như xưa.Àh hình như chú này hiện tại ít tắm lắm hay là ng ta chăm tắm trong lồng nên lông đuôi nó tưa chứ k có mịn, chắc anh Khánh thời gian sắp tới phải chăm mệt lắm đấy, có chú này kèm má trắng thì quá tốt đúng k anh!:a44:

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0

Tắm rữa sạch sẻ, cho vào lồng mới

<object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/ud8idR6eAZ4&hl=en&fs=1"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/ud8idR6eAZ4&hl=en&fs=1" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>

chaomao_binhdinh

Thành viên tích cực
SVC$
0

Em nó đẹp trai rồi nhé, đuôi xếp gọn rồi, không còn giống cái chổi quét rác nữa. Chỉ tắn 1 cái là đâu vào đó !:a01:

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0

7năm lồng rồi chắc già dặn kinh nghiệm lắm đây :D

lucky_luke15190

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Em nó đẹp trai rồi nhé, đuôi xếp gọn rồi, không còn giống cái chổi quét rác nữa. Chỉ tắn 1 cái là đâu vào đó !:a01:

phải chăng cho e nó tắm táp thường xuyên thì lúc nào cũng đẹp trai hơn hok :D

haichep

Thành viên tích cực
SVC$
0

Em thấy bác nuôi trong cái lồng không được sạch sẽ lắm, với cả nhìn con chim nó cứ buồn buồn. Chắc bác ít mang nó đi dợt thì phải :a45:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom