Guest viewing is limited

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0
con này gần 3 mùa, chim tạm ổn, lúc mới về sơ xác do chủ củ nuôi trong lồng bẫy từ khi tơ mới xong lông. Em này có 1 đặc điểm khi đấu với chim trời là không sáp lá cà, không đá đáy, chỉ đá nóc và bu trên đó cho đến lúc chim trời nhào xuống cắn "bụng"

ôn lại vài chiêu do @cadn dạy trước giờ G :a39:

tiếp

cutidangyeu

"Em Đang Dưỡng Tính"
SVC$
0
Ðề: Chào mào của CADN - Trước giờ G

chú mồi này đã được tổng cộng bao nhiêu bổi vậy Bác cadn?

beckham218

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0

chú mồi này đã được tổng cộng bao nhiêu bổi vậy Bác cadn?
Theo em biết thì lúc em với cadn đi bắt con mồi này nó đang ở núi, đang bắt chim trời ở trong núi. Nói chung con này sát buổi, 1 tuần có thể làm hơn 10 em

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Hoangvpb

Administrator
SVC$
0

HÌnh vẫn chưa được rõ lắm, hôm nào bác Cadn đưa chú ra lồng vuông rồi cho cái hình rõ đẹp hơn các góc độ nhé...thân.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

HÌnh vẫn chưa được rõ lắm, hôm nào bác Cadn đưa chú ra lồng vuông rồi cho cái hình rõ đẹp hơn các góc độ nhé...thân.
nói thiệt con này bỏ vô lồng rộng thế chim chỉ thấy tương đối thôi, thậm chí xấu lắm :):. Nhưng qua lồng bẫy nó khác ngay. Mình bắt cở tháng 11/2007, con chim này lúc trước chỉ quen sống trong lồng bẫy từ khi mới xong lông tơ, trổ mã. Lúc mới mang về hoàn toàn không biết đấu lồng, bung cánh chỉ có 1 nước 1 rồi thôi, lông chắc phải đến mùa tới mới đẹp, không biết tắm sang lồng chỉ biết tắm cóng, mà phải cóng trong bẫy...pótay. Đến nay thì em nó khác hẳn với lúc trước, cạp lồng là xông lên liền, bung cánh liên tục, ché dọng ngắn và chớp cánh, đã tắm máng khi sang lồng. có điều em này có thể đổ từ sáng đến chiều khi ra trời.

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

Hình em nó đây mấy bác

Chỉnh sửa lần cuối:

vetxinh@1986

Lặng lẽ ... !!!
SVC$
0

nhìn Chào Mào của các bác đẹp quá!em cũng khoái nuôi lắm nhưng nhà chật quá ko biết nuôi thì để nó vào đâu được?khi nào có điều kiện các bác quay vi deo nó cho mọi người cùng xem nhé!

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

1. mồi 3 mùa đang tiếp tục thay lông :D

2. mồi 1 mùa...

3. và thành tích của em nó lần đầu tiên ra trận( 1 tơ đèo hải vân + 2 quạch thơm :)) )

các bác cứ bình lựng thoải mái.

Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

RONG-DAT

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim của bác CADN to wé ,mới nhìn trong hình thôi chứ ngoài đời chắc là to vãi hén

ước gì được bác CADN tặng mình 1 trong số chú chim mồi để thỉnh thoảng off bẫy với anh em hén...híc híc

huanpham

Vô thường
SVC$
0

Chim Đẹp quá Chú CA ơ, khoái nhất là xem lúc nó bung cánh nhìn sướng thiệt.
To Bác Giun Đất: Bác nói nghe sao mà hay thế, Em đề nghị mấy Mod CM chia bớt chim Mồi cho các MEM nuôi để khi đi off mang theo cho hoành tráng.:a01::a01::a01:

Chỉnh sửa lần cuối:

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

có dịp 2 bác cứ ra Đà nẵng, em dẫn đi xem và chọn, chớ có 2 con dùng làm của, 2 bác cứ đòi bắt chim nó nghe nó xuống cái em ở nhà luôn :))

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0

Chim Đẹp quá Chú CA ơ, khoái nhất là xem lúc nó bung cánh nhìn sướng thiệt.
To Bác Giun Đất: Bác nói nghe sao mà hay thế, Em đề nghị mấy Mod CM chia bớt chim Mồi cho các MEM nuôi để khi đi off mang theo cho hoành tráng.:a01::a01::a01:

hihi về phần này thì các mod chim cò có làm việc đấy bạn Huanpham ơiiii,
bằng chứng là anh em BQT diễn đàn đã có tặng hai đợt chim và sắp tới sẽ có, và ai chưa lấy thì sẽ được cả nhưng, không nên dùng nick khác vào nhé hic. Chúng tôi chỉ chọn được vài em và đăng tin tặng, ai hôm đó hên vào là hốt chứ không thể nào mà lo toan hít được hì hì.

huanpham

Vô thường
SVC$
0

hihi về phần này thì các mod chim cò có làm việc đấy bạn Huanpham ơiiii,
bằng chứng là anh em BQT diễn đàn đã có tặng hai đợt chim và sắp tới sẽ có, và ai chưa lấy thì sẽ được cả nhưng, không nên dùng nick khác vào nhé hic. Chúng tôi chỉ chọn được vài em và đăng tin tặng, ai hôm đó hên vào là hốt chứ không thể nào mà lo toan hít được hì hì.

He he, nói thì nói cho vui vậy thôi, Tham gia diễn đàng để học hỏi chứ đâu có bắt là Admin phải hổ trợ chim chóc cho MEM đâu.
Có diễn đàn, sân chơi để tìm hiểm chia sẻ, giải trí là nhất rồi, thì phải Thanks mấy Mod rồi.
Còn cái vụ chim chóc thì tùi hỉ, các mod có cũng được mà không có thì.. hì ..hì.. cũng được (hơi buồn tí :a34:). À mà mai mốt có đăng tin tặng thì đừng có đăng vào thứ 7 & CN nhé. :a01::a01::a01:

RONG-DAT

Thành viên tích cực
SVC$
0

vui quá vui quá.Mình cũng sắp được tặng 1 chú Chào Mào rồi nha.Xin đa tạ các Mod.Giờ tự nhiên đâm ra ghiền CM nặng lắm rồi.Cái bệnh ghiền này đúng là không có thuốc chữa .Nghe mấy chú CM đổ là phê tả tơi luôn

cadn

"Chào Mào Việt Nam"
SVC$
0

tẹn 2 bác @huanpham và @RONG-DAT (hình củ post lại)

1. 2 con đều tơ mùa rồi.

2. con ngoài là tơ mùa rồi (đã post trên), con trong lồng bẫy 3 mùa

:biggrin:

Chỉnh sửa lần cuối:

RONG-DAT

Thành viên tích cực
SVC$
0

Thế là sau bao ngày tháng đợi mong cuối cùng mình sắp được tặng 1 chú Chào Mào thiện chiến chính hiệu Đà Nẵng của bác CADA .Một lần nữa xin cám ơn CADN rất nhiều.Hy vọng ít bữa nữa anh Ong Mật thu xếp được công việc sẽ làm 1 chuyến ra ĐN giao lưu với các bạn .
"Chim 1 bên và em 1 bên"

nhoccon2102

Thành viên mới
SVC$
0
xung quanh nhà mình nhiều chim lắm nhưng chổ mình lại ko có Chào Mào. Mình có nuôi một chú CM, mới nuôi thui, chú cũng sêng hót lắm nhưng ko chịu tắm, mình bắt nó qua lồng hai lần rồi mà ko tắm nhưng sau đó thấy chú nhát hẳn nên thôi tắm luôn. Chú cũng hót nhiều giọng nhưng nhắn lắm. mình ko rõ về trống mái lắm, mình nghỉ là trống nhưng hơi nghi nghi, nhờ anh em chỉ giúp thêm.

mình nuôi chim bổi toàn hay xù lông rồi chết, kể cả chòe cũng vậy, chán quá. Nó ko chịu an cám gì hết.Mình cũng thử bỏ cám chung với sâu nhưng nó toàn ăn sâu thui.pó tay ln

dacuoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Đúng là chim hay nhìn thấy nó thật sung và dữ nữa,cám ơn bác nhiều nhiều nha!

linhu

"Chim No. 1"
SVC$
0

Thế là sau bao ngày tháng đợi mong cuối cùng mình sắp được tặng 1 chú Chào Mào thiện chiến chính hiệu Đà Nẵng của bác CADA .Một lần nữa xin cám ơn CADN rất nhiều.Hy vọng ít bữa nữa anh Ong Mật thu xếp được công việc sẽ làm 1 chuyến ra ĐN giao lưu với các bạn .
"Chim 1 bên và em 1 bên"

Bác Giun sau đợt off vừa rồi được tặng 1 chú CM chuyển hướng sang giống đỏ má đỏ đít rồi á. Chào Mào đồng chí CA đi đánh lẻ và dành riêng tặng SVC chắc toàn chim có tương lai. Bác Giun nhanh tay quá.
Tết về DN hi vọng được 1 em từ lò luyện công CADN mang vào trong này đi off thì tuyệt cú vọ.

RONG-DAT

Thành viên tích cực
SVC$
0

mình nhanh tay lẹ mắt vậy mà xém xíu còn không kịp đấy .Tình hình là CADN moi làm được thêm vài em số Dzach luôn đó .Cuối tháng này rảnh về ĐN không Linhu vào rừng đi bẫy chơi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom