Guest viewing is limited

chichchoethan_2808

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các bác cho em hỏi là khi nuôi chào mào thi giọng con này có bị lai con kia không.Hiện tại em đang có 3 em chim tơ 1 em gốc Trà Mi,1 em gốc Huế,1em thi không rõ(con nay người ta tặng).Mong được giúp đỡ.thanks:a24::a24::a24:

chaomaobt

"Chào Mào Huế..."
SVC$
0
Các bác cho em hỏi là khi nuôi chào mào thi giọng con này có bị lai con kia không.Hiện tại em đang có 3 em chim tơ 1 em gốc Trà Mi,1 em gốc Huế,1em thi không rõ(con nay người ta tặng).Mong được giúp đỡ.thanks:a24::a24::a24:

Chào Mào rất dễ học giọng, chim của bạn là chim tơ (không biết còn má trắng hay đang chuyển lên má đỏ? ) mùa này thường là có 1 ít giọng rừng sẳn rồi. nhưng chim vẫn cần học thêm giọng để hoàn thiện. do đó việc bạn nuôi chim nhiều vùng khác nhau thì khả năng học giọng lẫn nhau là rất cao.

duyhoian

Thành viên cống hiến
SVC$
0
chào mào rất dễ học giọng, chim của bạn là chim tơ (không biết còn má trắng hay đang chuyển lên má đỏ? ) mùa này thường là có 1 ít giọng rừng sẳn rồi. nhưng chim vẫn cần học thêm giọng để hoàn thiện. do đó việc bạn nuôi chim nhiều vùng khác nhau thì khả năng học giọng lẫn nhau là rất cao.
Học thêm giọng chim càng hay hơn hả bạn, Sao Duy nuôi cả năm mà chẳng thấy nó học được giọng nào cả, vẫn cứ hot y những cái giọng nó có sẵn, Duy nuôi Trung Mang chủ yếu.

---------- Post added at 12:52 PM ---------- Previous post was at 12:43 PM ----------

Quảng Nam chỗ nào vậy em, pm riêng cho anh nha, có gì xuống Hội An chơi, Hội An có trường chim, xuống đây giao lưu nha, chim bổi Trà Mi cũng hay lắm, giọng dài nữa, chim Quế Sơn , Đại Lộc đều hay, nói chung chim quảng nam con nào giọng tròn cũng dài hết, nghe phê

chjmnho

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tơ thì học giọng quá nhanh luôn bạn ơi,tôi có 1 chú Trà Mi mới mang về 1 tháng nay mà học luôn được giọng chim ngoài bắc rồi, giờ coi như nói cùng 1 lúc 2 ngôn ngữ,cứ vài câu tiếng Việt lại 1-2 câu tiếng Anh,thỉnh thoảng nghe mà giật cả mình,theo dõi mấy lần mới phát hiện ra.chán ơi là chán..................... :a03:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom