Guest viewing is limited

sontd_87

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
tình hình la em co chú cm thay long được 90% rồi siêng hót và múa cầu.nhung cách đây 2 tuần em chuyễn nhà.khi mang cm về nhà mới thì em nó không hót nửa.đi dường em vẫn đậy áo lòng ko biết em nó bi sao nửa.2 tuần rồi em nó it hot hầu như là ngũ chim trời hót cung không hot lai.(chế độ ăn và tăm vân như củ) mấy bác giúp em với.thank

tecongk1

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chim của bạn nuôi lâu chưa hay chỉ là mùa đầu tiên?
Vì chim đã ở tại một khu vực nào đó một thời gian dài sẽ quen dần với cảnh vật xung quanh đó, khi đã quen rồi thì sẽ rất tự tin giống như con người chúng ta cũng vậy, ở trong xóm mình thì chẵng phải nghĩ ngợi gì đúng không bạn? cứ thế mà thể hiện tài năng thôi. Cộng với khung cảnh xung quanh là những tiếng hót của những con chim xung quanh cũng trở nên quen thuộc như tiếng người thân mình vậy, hàng ngày trò chuyện, tâm sự mà.
Việc chim bạn mới chuyển đến chỗ mới mà tự nhiên im lặng là điều dễ hiểu thôi, môi trường xung quanh hoàn toàn xa lạ, tiếng chim xung quanh cung hoàn toàn xa lạ làm sao chú ta dám lớn tiếng được đúng không bạn.
Đây cũng là một trong những tiêu chí mà mình chọn một chú chim đễ huấn luyện lên thành mồi đấy, ở bất cứ khung cảnh nào, nghe bất cứ giọng chim nào cũng đều hót đấu lại mà nghe giọng càng lạ thì tự nhiên càng sung hơn, nói như vậy chắc bạn cũng đã hiểu ý mình rồi chứ, chim đó của bạn chỉ để nuôi hót và chơi dáng thôi chứ nếu huấn luyện cho em no đi mồi thì thật sự rất vất vả đấy bạn a!
Sau một thời gian chim sẽ tự nhiên hót lại thôi, quen khung cảnh quen tiếng chim xung quanh là sẽ lấy lại phong độ liền.
Chào bạn!
<embed id="lingoes_plugin_object" type="application/lingoes-npruntime-capture-word-plugin" height="0" hidden="true" width="0">

chaomaohot

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình la em co chú cm thay long được 90% rồi siêng hót và múa cầu.nhung cách đây 2 tuần em chuyễn nhà.khi mang cm về nhà mới thì em nó không hót nửa.đi dường em vẫn đậy áo lòng ko biết em nó bi sao nửa.2 tuần rồi em nó it hot hầu như là ngũ chim trời hót cung không hot lai.(chế độ ăn và tăm vân như củ) mấy bác giúp em với.thank
do ở nhà cũ bạn ko hay đổi chỗ cheo chim bạn chỉ cheo ở một chỗ thôi nên em nó quen rồi giờ đi chỗ lạ là em nó ko chơi nữa .nhung vấn đề này không đáng lo đâu bạn để thời gian sẽ trả lời câu hỏi của bạn thoi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom