Guest viewing is limited

tranvantuyentb

Thành viên mới
SVC$
0
Hôm qua em có mua 1 chú về nhưng bắt vào ban đêm em lại vội chú ko chịu sang lồng nên đành phải bắt bằng tay. hôm nay về nhà thấy chú ít hót. Các bác cho em hỏi có phải chim sợ ko và cách khắc phục ntn. nhân tiện các bác cho em hỏi luôn, chim mới bắt nhu thế có nên cho tắm ngay ko, sau bao nhiêu ngày thì tắm thì đc a. các bác giúp em với nhá.ah chim của em nuôi từ nhỏ lên các bác ah.

HLong_ce

Để gió cuốn đi, cuốn đi...
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào bạn,

Chim mới về nhà còn lạ nhà, lạ chủ bạn cần để em nó yên tĩnh và trùm áo lồng. và còn tùy vào chú chim của bạn là chim thuộc được bao nhiêu mùa và căng lửa cỡ nào thì chim mới bình thường ngay khi về nhà mới được.

Việc bạn mới mua về mà đã bắt em nó thế thì sau này gặp bạn sẽ sợ và nhảy nhiều, tốt nhất bạn nên để em nó yên tĩnh và nhất là lúc này nên cho tránh xa các em Chào Mào khác ở nhà nếu có để tránh chim bị đè và sợ sau này không phát huy được.

Cứ để em nó yên tĩnh tệ cũng một tuần xem em nó phong độ thế nào rồi bạn có thể cho tắm hoặc làm các việc khác như các chú chim bình thường khác.

Thân chào bạn
HLong_ce

tranvantuyentb

Thành viên mới
SVC$
0
Cảm ơn bác Em cũng đã làm như bác, hôm nay mở áo lồng ra em nó đã nhênh nhang rồi, mỗi tội chưa hot it thôi, chú này trước khi em bắt về rất mau mồm bác ah.

beonucnich

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào bạn,

Mình chỉ xin bổ sung một số ý sau: Chim mới bắt về ngoài lạ nhà ra, còn thay đổi về môi trường sống, thay đổi về thức ăn, chế độ chăm sóc, chim sẽ bị sốc và cần thời gian để thích nghi, hơn nữa nếu nhà bạn có nuôi 1 số chim khác trong đó có đồng loại của chúng mà là chim có mùa rất dễ bị đè, nếu trường hợp đó xảy ra, bạn nên tìm cách treo như thế nào để khắc phục nhé. Thân

tranvantuyentb

Thành viên mới
SVC$
0
Nhân tiện các bác cho em hỏi em cũng có 1 chú Chào Mào rất thuần và rất mau mồm, nhưng khoảng 15 ngày nay tu dưng rất it hót suất ngày thấy rỉa lông, có phải vào mùa thay lông chim ít hót ko a. các bác cho em lời khuyên nhé. Em cảm ơn

phongvan177

Thành viên mới
SVC$
0
Chào Mào mà bắt bằng tay thì dễ hư chim lắm. Nhưng ko sao, chỉ cần để nó trấn tĩnh lại một thời gian, 2,3 ngày sau là lại hót như mưa liền. Chim nó đang hoãng, về cho nó tắm rửa, cho ăn đầy đủ, treo một góc riêng, có con chim nào đó hót là nó sẽ hot theo. Nhưng để mà ra trường treo lên cho nó hót thì mất cả tháng đấy!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom