Guest viewing is limited

anhtraixaydung

"Hạnh phúc trong tầm tay..."
SVC$
0
tình hình là em mới tìm được một cặp Chào Mào non rất lạ, hiện tại 4 tuần tuổi nhưng đã lên má đỏ, hai bên cánh trắng, một em mỏ hồng, cánh trắng thì có lẽ ko lạ lắm nhưng mà chim non lên má đỏ thì rất lạ, các anh xem cho em cái nhá!
bố mẹ bình thường, ổ chỉ có hai con có lẽ là một trống một mái, hai em đều trắng hai bên cánh, má lên tách đỏ, một em hơi hồng mỏ, mắt và chân bình thường.
web lỗi em ko thể up ảnh được cứ báo ảnh kích thước lớn, anh em vào xem link này trên photobucket nhé!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

anhtraixaydung

SVC$
0
em up được ảnh đây rồi ạ

notstop9406

Thành viên tích cực
SVC$
0
chắc nó thay lông mới xong đó anh. chứ cái này em chưa thấy ở đâu bao giờ hết

bean

Thành viên tích cực
SVC$
0
nếu nó đang thay lông thì không có gì để nói hết.vì bạn chăm tốt nên chim nhanh thay lông,ngoài trời chim cũng nhanh thay lông mà.còn nếu chim chưa thay lông thì 2 chú này đặc biệt đấy

khanhduy3010

Thành viên tích cực
SVC$
0
thay lông gì mà thay lông, nhìn viền miệng vẫn còn vàng kìa, chứng tỏ là chim non chim chuyền thôi, lại nhỉ? chúc mừng nhá :D

anh_hung908

Thành viên tích cực
SVC$
0
cũng hơi khác người e à. Năm ngoái thằng cu em cũng có 1 con vậy vừa lớn chưa thay lông ra má đỏ luôn. Nhưng cái cánh trắng là do bị thiếu chất chứ kko phải mơ đâu. Chú nhìn lông lá nó thì biết rất xấu ko đc như những con bt

QUÊ CHUA_XỨ NGHỆ

Thành viên mới
SVC$
0
Chim này do nuôi suy nên cánh ( lông ) nó như vậy, còn lên tách đỏ là binhg thường mà bạn, chim thì như trẻ em mọc răng đó đứa thì mọc sớm đứa mọc muộn mà, chúc bạn có chú chim tốt .

anhtraixaydung

SVC$
0
vừa mới bắt khỏi ổ anh hùng ạ, nó mới đc khoảng 4 tuần mà, một con mỏ hơi hồng. cũng có thể là thiếu chất vì cánh trắng cả hai con đều rất cân, em cứ nuôi thử xem thế nào.

RedStone266

Thành viên mới
SVC$
0
chim suy lông đó bạn, mình có 1 em như thế còn trắng cả đuôi nữa kìa.
Chúc bạn không bị như mình.

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Em thấy lông sơ và màu trứng kiểu đó thì đảm bảo chim bị suy lông nên trắng vậy chứ không phải chim bông đâu anh ơi . Em thấy lông kiểu này cũng nhiều lần rồi nhưng thay lon xong là bình thường thôi .

buicuvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Chủ Top.
Tình hình em nó hôm nay thế nào rồi, Mình cũng thấy có vẻ là Bông trắng ở cánh.

anhtraixaydung

SVC$
0
em có việc chưa về chụp ảnh được, em úp lên sau các bác nhé

hdtv

Thành viên mới
SVC$
0
hi..
em mới bắt 2 con non mùa nay ,1 con cũng tình trạng như con của anh
khoảng 4 tuần mà đã mọc tách đỏ rùi ,thấy hơi lạ,vẫn k bit trống mái nữa.

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim 4 tuần tuổi như vậy là có dấu hiệu của chim...quí rùi.Cái mỏ hơi trắng trắng nữa,thay lông xong sẽ rõ ràng hơn.Cứ chăm nó tốt đi bạn.Chúc mừng bạn nhé!

zinzin_one

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng nhé! Chim độc đó bạn ạ cố nuôi cho hai em nó thành tài nhé, mình đoán đây là hai con chống roài - chim vụ đầu nên rất khỏe chim cứ nuôi đến cuối tháng 8 này là biết ngay mà. Nhà có ông cậu cũng bắt được một ổ 3 con thì có một chú khả năng là bạch tạng hoàn toàn luôn vì chân hồng mỏ hồng và lông trắng roài, đang rất rất thích.
Còn bác nào bảo chim suy thì nên suy nghĩ lại nhé vì Chào Mào mà suy thì chim non chỉ có mà bò ở đáy lồng thôi bác ạ không có chuyện bay nhảy thế này đâu, chim chóc có rất nhiều kiểu mơ mận mà.
Chúc mừng chúc mừng.

chaomaorung_hung

Thành viên tích cực
SVC$
0
nhìn đầu chú nó e chắc chằn em nó đang đổ lông rồi. có đồm đen tren phía gần mỏ đó..
cái đó không phài mỏ vàng đâu.. chim mỏ trắng mà.. con ne chắc cũng được 5% của bạch tạng..

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Lâu rồi chủ chim không cho biết kết quả nhỉ . AE đang chờ nè ..........

thanhvip_prao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim đang xuống lông nên nhìn tàn vậy thôi..chụi khó thúc cào cào với trứng kiến cho chim..chim này đến tuổi ra tích nên tích đỏ là điều hiển nhiên..

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom