Guest viewing is limited

wheatflourqn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bác tonam hay anh em nao ở Quy Nhơn biết con CM giải nhì của anh Hà chủ trường chim Bình Minh không, nếu ai biết xin nhận xét sơ lượt như nước chơi giọng hót, đang quan tâm tới chú này. Xin chân thành cảm ơn.
Chơi cũng thường thôi bạn ơi.Chẳng qua mấy chủ trường mở hội thi để bán chim là chính.Chim anh Hà đứng nhất,chim Thiên Trang đứng nhì.Chim anh Hà nguyên thủy là của anh Hùng,cũng chính là trọng tài chấm thi hôm đó,nói vậy bạn hiểu rồi.................:a15::a15:

vinhdq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn bạn whweatflourqn rất nhiều, con này hiện nay đã thuộc sở hữu của mình, vì là thằng em mình nó không biết về chim cò nên bị lừa, đúng là chơi cũng thường thiệt tướng tá nhỏ con, đem ra trường thì lúc chơi lúc bỏ nước, potay cho các chủ trường ở đấy mà cũng tại mình ham hố:a36::a43::a43::a43:.

dovankhoi.info

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: một số giọng hót chim binh đinh

<object height="385" width="480">

<embed src="http://www.youtube.com/v/W8n0L3gveDU?fs=1&hl=vi_VN" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="385" width="480"></object>
<object height="385" width="480">

<embed src="http://www.youtube.com/v/lkkOktK-jvE?fs=1&hl=vi_VN" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" height="385" width="480"></object>
chim chào mào cua bình định

Trời đất, con này nó cắn thuốc lắc hay sao vậy, trong xấu xấu, bẩn bẩn thể ma chơi như phê thuốc! Chúc mừng chủ của chú chim này nhe. Chăm tốt lên!

tranhuusang

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Mào bình định : nết chơi thì khá lăng xăng,ham hố(đối vs những con mới lên,ngược lại vs những con già mùa thì bung ché rất điểm tĩnh,bình bình,ít lăng xăng bằng lũ mới lớn)
-giọng:thì tùy theo vùng,mà chim càng nuôi lâu năm thì mỗi buổi sáng khoãng 5-6h thì đỗ giọng đôi,giọng 3 có khi lên tới giọng 7 ( chim hót bộng nối dài tới mức đó đấy các bạn),giọng nhộn nhịp,hơi ồn ào,vui vui,tốc độ đỗ giọng nhanh dứt khoát , chứ không điềm đạm và chậm rãi như chim Huế!
-tướng tá: tướng chim cũng đẹp nhưng không bằng chim ỡ Huế,Quãng nam........!tùy thuộc vào con!
tính tình:cũng như những vùng khác!
đó là 1 vài nhận xét cũa mình về Chào Mào bịnh định vì mình là người ỡ TAm Quan hoài nhơn bình định!nên cũng ít nhiều biết đc về chào mào bình định!!mong sẽ đc đóng góp tý kiến thức cũa mình cho diển đàn!

dt_chaomao

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: anh em cho em hỏi chào mào bình định giọng có hay không ạh

ở đâu cũng có chim đẹp hay xấu,hay hay dỡ,to con hay nhỏ con...nhưng vì sao chim chào mào bình định thì ít nghe nói hơn là chào mào huế,trung mang...đó là vì chim bình định ít đem chơi rộng rãi nên ít có tiếng tăm thôi.
nhưng mua chim bình định thì chưa chắt là chim bình định.bởi vì sao? là do ở tp.quy nhơn chơi chào mào rất mạnh nên người chơi họ có thể mua chim ở vùng lân cận (âm giọng giống nhau) như phú yên(họ xuống chỗ em mua hoài),quảng ngãi,gia lai....nhưng vì đc chuyền qua tay nhiều chủ quá nên lạc mất nguồn gốc nên cứ quen gọi mua chim ở đâu thì nói ở đó.không chỉ riêng bình định mà các vùng khác cũng vậy.cho nên khi đánh giá chim ở đâu thì biết rõ nguồn gố chính xác của nó mới đúng bản chất của nó.vài ý kiến nhận xét.
thân

vậy con bđ què giò của anh có đúng chim bđ k ku thành hehehehe?

oranger

Thành viên tích cực
SVC$
0
em cũng quê ở Hoài Ân, Bình Định, em xin ý kiến tí!!!
theo em thì chiim ở Hoài ân, An Lảo giọng to, rỏ ràng, chét dài, chất giọng rất đanh thép(dân bình định gọi là sổ bọng), nước chơi lanh lẹ, dữ dàn, đặc biệt chơi cánh như cái máy, cho tới bây giờ thì em chưa thấy 1 dòng chim nào chơi cánh như vậy.
Bình Định cũng có chim đẹp, to con đó chứ, nhưg tại ít thôi chứ không nhiều.
và ở bình định chỉ chơi lồng sắt thôi.
em đã thấy ở trung tam hoài ân có 1 tiệm bán giày dép, có 1 em mái sổ giọng, chét không thua gì chim trống. và mấy em trống ở đó khỏi chê lun, để kế bên tai nghe em nó hót to tới nổi giật cả mình .( và 2 em này hok bán keke)
dân bịnh định chỉ chơi chim má trắng cách đây 3 tháng giá 1 em má trắng 300k, và má trắng 2 mùa là 1500k.
và có 1 vùng núi ở bình định thường có chim bạch tạng, người ta chỉ bán 2000k 1 em bạch tạng mới mồi được, nhưng tiếc là em hok gặp thời( hok gặp được em bạch tạng đó) đây là 2 cái video em sưu tầm được về giọng chét và nước chơi cánh.
em này chơi cánh cực đẹp
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/dbXKW9_L9sE" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
em nó chét tới 15âm
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/zLd4DMMkOnA" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
giọng
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/AnmnliSImGE" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>
thân.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
Không biết các ACE đánh giá giọng CM BD ra sao chứ em thì thích lắm.
Em gặp 3 Chú rồi
CHơi đã lắm...
Mà giọng thì cực thuyết phục.

Chitxixon

Thành viên tích cực
SVC$
0
ÔI. Xem hình em ở giữa sao mà mê quá đi.
Ché vậy mới là ché chứ.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom