Guest viewing is limited

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0
e có 2 con Chào Mào bỗi mua về khoãng 1 ngày là hót rồi nhưng vì chim bỗi nhát quá nên tông đầu vô lồng và bi chày đầu ,vây mai mốt có hết ko hay la vẫn còn xẹo ở đầu và ko mọc lông chổ đó lại dc , mông các a chỉ dùm e

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Ðề: chào mào bi chày đầu

Không sao đâu bạn,
nuôi qua mùa thay lông thì cái vãy đó sẽ tróc ra và lông chỗ tróc đó sẽ mọc lên lại.
Nhớ nuôi lồng tre, trúc nhé! Không nên dùng lồng sắt.

nguoimoi

Thành viên tích cực
SVC$
0

Tại sao phải nuôi trong lòng tre zay a nuôi lồng sắc thì sẽ bị gì vậy a

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0

Lồng tre và Trúc sẽ có độ mềm và đàn hồi hơn sẽ khiến những va chạm do CM tông lồng bị giảm áp lực đáng kể , ngoài ra lồng sắt nếu mới và bọc nhựa thì không sao nhưng nếu bị han rỉ sẽ gây nguy hiểm và nhiễm trùng cho CM . Ngoài ra mùa đông sẽ tụ nhiệt khiến CM bị lạnh hơn so với ở trong lồng tre,trúc

badaigia

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào mào bổi thúc lồng nhiều bị rụng một đám lông ở đầu có nhanh khỏi không?

bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi, Chào Mào bổi thúc lồng nhiều bị rụng một đám lông ở đầu có nhanh khỏi không? cụ thể nó sẽ khỏi như nào? thank các bác

mêchim1995

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: chào mào bị tung lông ở đầu

Chào Mào bổi thì việc tông lông--> bể đầu là chuyện đương nhiên thôi bác ơi...nếu chim bạn tông nhiều thì nên trùm áo lồng và mở ít thôi...treo tạm thời ở chỗ vắng để chim quen và dạn dần...
Bác chịu khó mò trong mấy topic...có 1 bác hướng dẫn làm lồng thuần Chào Mào bổi đó..bác xem và làm theo

Tridinh_Mobile

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi, chào mào bổi thúc lồng nhiều bị rụng một đám lông ở đầu có nhanh khỏi không? cụ thể nó sẽ khỏi như nào? thank các bác
bác đem chim lấy khăn trùm nửa lồng , bỏ lồng cang hẹp đủ chim trở ng càng tốt se nhanh dan thôi .còn muốn dạn nhanh thi bác tìm 1 em chim nào dạn treo kế bên và treo gần chỗ ng qua lại là nhanh dan ngay.nó chỉ xấu vài tuần đầu vì tróc lông và gãy lông thôi

Quang1512

"Why so serious ???"
SVC$
0

ăn thua gì bác. Có nhiều con mang về nó tông rách da đầu máu chảy ào ào đáy chứ. Nói chung bổi mới mang về thì mùa sau lông lá mới đẹp được,,...

Maxdl

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Có người sẻ hy sinh bộ lông để cho chim mau dạn.
Có người lại bảo vệ lông lá cho chim bằng cách để xa người.tất nhiên chim sẽ lâu dạn người hơn.
Còn 1 cách để vừa bảo vệ lông vừa mau dạn chim ma mình thấy ở chổ mình ngta hay làm đó là mua lưới ruồi bằng sợi tổng hợp phủ kín xung quanh lồng để chim ko rúc đầu vá đuôi ra ngoài, wa đó giử đc bộ lông của em nó

hoalong89bg

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim bị húc rách mặt chảy máu và cảm giác càng ngày càng nhát hơn thì có cách nào chữa trị cho em nó được không hả các bác??

hoavip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim bị húc rách mặt chảy máu và cảm giác càng ngày càng nhát hơn thì có cách nào chữa trị cho em nó được không hả các bác??
cái này theo mình thì nên che áo lồng kín rồi mở từ từ áo lồng là ổn bạn ạ.chim tông rách mặt.chảy máu thì càng hoảng.lâu thuần hơn.

thaibao

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em thấy dùng băng keo trong bọc phía trên là hiệu quả nhất con nào khó thuần em làm vậy đều okie, phơi nắng cũng được mà tối ngủ cũng chắn được gió,...

hoavip

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
không sao đâu bạn qua mùa sau chim sẽ lành và mọc lông lại thôi

hairhair

Thành viên mới
SVC$
0
Giúp e về CM bổi

nhà e có 4 e bổi chỉ mới đc 1 tháng lồng thôi nhưng 4 e nào cũng téc mỏ hết rồi và khi tắm lúc tắm lúc ko .. vậy cho e hỏi vết thương có lành ko và khoảng bao lâu thì chim cầm lồng ko nhảy nữa nhìn chim nhảy mà e thấy sót ... thường thì bổi nuôi bao lâu mới ra hết giọng vậy mấy a .. cho e ít ý kiến nhé tks:a17::a14:

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom