Guest viewing is limited

bimbip

Thành viên mới
SVC$
0
Chào các bạn,bimbip có sở thích chơi gà nòi,mới tập tành chơi chim,trong đó Chào Mào là 1 sở thích.Đúng là cơ duyên không phải ai cũng có,mới chơi nhưng bimbip may mắn sở hữu được con chào mào bạch tạng này,cũng thú thật,bimbip mù tịt về giá trị con này,chỉ biết là rất thích,cho nên khi nghe tin về nó,bimbip thuê cái oto đi xuyên đêm,vào tận cùng núi sát Đèo Cà của Lạng Sơn rước nó về.
Mới tham gia diễn đàn về Chào Mào,vì thế vài hình ảnh thực của chú chim này chính là món quà dành tặng anh em trong hội.Chúc anh em mạnh khỏe.
bimbip ở Gia Lâm-Hà Nội.
Rất vui được làm quen với mọi ngừoi.
Con này là chim non 1 mùa,đã biết ăn cám,đang trong quá trình thuộc nó.100% đực,đã bắt đầu sổ giọng rồi.

[/img]

[/img]

[/img]

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

buicuvn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Oh Chim Đẹp quá bác à, mình mong ước có một chú như thế.
Chúc mừng bác nhé,

phanquocvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
chim đẹp quá...mơ ước của nhìu người đây...bác nói không biết giá trị của nó bao nhiu mà dám thuê nguyên chiếc xe con đi trong đêm để rước em nó về...????:a24::a43:...chúc bác có con chim không phải ai cũng có được:a15::a15::a15::a01:

bimbip

Thành viên mới
SVC$
0
chim đẹp quá...mơ ước của nhìu người đây...bác nói không biết giá trị của nó bao nhiu mà dám thuê nguyên chiếc xe con đi trong đêm để rước em nó về...????:a24::a43:...chúc bác có con chim không phải ai cũng có được:a15::a15::a15::a01:
Hứng lên thì đi thôi bác,bimbip chả phải đại gia,nên 100% không giữ nó lại chỉ để ngắm.Mọi chỉ phí chỉ là đầu tư ban đầu,sau con chim nó ghánh hộ??
Tiện đây cho bb hỏi giá con này luôn.Không biết loại chim bánh tẻ như con này có giá khoảng bao nhiêu nữa:a32:Liệu có được 10 củ không các bác.:a01:

thanhthang

Chào mào bổi...
SVC$
0
hihihi D lại mê món chim cò này nữa sao. Chim Bạch này thì vô chừng giá lắm :a32:

thanhbinhqldt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Đây không phải là Chào Mào bạch tạng mà ae trên diễn đàn hay nói tới. Đây là cm núi đó a bimbip. Nhìn cái đít vàng là biết ngay thui. Chào mào bạch tạng phải đít đỏ chứ. Chia buồn bác nhé.:a09:
Hình cm bạch tạng đây nè bác bimbip

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con chim này 99% là bông lau bạch tạng.
Điểm khác biệt lớn nhất và dễ nhận ra là bông lau thì không có má đỏ. Như bác chủ chim nói thì chim đã được một năm rồi thì phải có má đỏ mới là Chào Mào mà con này không có má đỏ. Vè phần hậu của chim không đỏ thì không quan trọng lắm vì có thể người chủ chăm chim ban đầu cho chim ăn không đủ chất, nhìn con chim lông xơ xác như vậy cũng không phải là quá khó hiểu.
Chim bông lau nhìn bề ngoài cũng to hơn Chào Mào một chút, không hót và chỉ kêu quèng quẹc rất khó chịu. Bông lau bạch tạng cũng có mào nhưng mào thấp giống như chim sơn ca chứ không cao như chào mào.
Vè giá thì chim bông lau bạch tạng cũng không phải ghê gớm gì vì chỉ có nuôi nó bên trên rồi nuôi gà chọi ở dưới thì không bị ảnh hưởng, còn những người nuôi Chào Mào bình thường rất sợ chim của mình kêu như bông lau. Hồi năm ngoái mình biết có chú em mua con bông lau bạch tạng giá 9 triệu nhưng đến bây giờ bán cũng không nổi. Bán rẻ thì tiếc, mà bán hòa vốn thì chẳng ai mua. Chim chào mào bạch tạng bây giờ là Hoàng đễ của các loài chim hót chứ không phải là Vua nữa, thì tất nhiên đắt hơn nhiều.
Dù sao cũng phải nhìn tận mắt mới có thể khẳng định 100% là Chào Mào hay bông lau, hy vọng con chim này vì nuôi kém mà bị giống bông lau.
Nếu bác chủ chim có thể cho mình xem thực tế thì có thể khẳng định được ngay.

bimbip

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn nào **** cũng có lí.Có điều thế này:
Đừng nên khẳng định khi coi qua vài tấm hình.
Con này tầm 3 tháng tuổi,chưa lên má đỏ mà bình thường.Chim mới bẫy được khoảng 1 tuần,mới biết ăn cám,nên nhìn hơi bẩn so với mấy con chim nuôi thuần lên má đỏ là đương nhiên.
Con này đã được các Cụ chuyên săn hàng độc xem qua và định giá.Giá ~2 cây SCJ đấy các bạn.
Chim này đang tập chuyện,thi thoảng giựt được 4-5 tiếng.Biết xòe,múa khi căng và để cạnh con chim khác.
Thank ý kiến của ae,Qua đây bb cũng được mở rộng thêm về màu,tên gọi của 1 số loại same same như này,nhất là ở thời điểm bimbip mới chơi chim.

bimbip

Thành viên mới
SVC$
0
Bạn nào **** cũng có lí,có điều bimbip xin nói lại mấy ý sau:
Con này ~3 tháng tuổi,cỡ tuổi mấy con má trắng thông thường.
Mới bãy được gần 1 tuần cho nên nhìn hơi bẩn so với mấy con nuôi đứng lồng,lên má đỏ là đương nhiên.
Giá trị của nó đã được khẳng định bởi các tay chơi hàng độc đất HN,khẳng định bằng việc định giá,trả giá để sở hữu nó,chứ không phải **** gió vớ vẩn.
Giờ nó đang chuyện liu riu thôi,thỉnh thoảng căng mới giựt được 4-5 tiếng,nhất là sáng sớm.
Ốp cạnh chim khác khi căng cũng tập tành múa cánh hét vang.
Tiện đây bb cũng nói luôn.Những ai đã đến xem(có thể là thành viên trên này.hoặc không)cứ tự nhiên **** gió.bimbip đội mũ bảo hiểm rồi.Mấy đòn tâm lí đó cũng thường thôi.Chứ ông tung,ông hứng,ông chê ông hỏi mua giwof là bài vỡ lòng rồi.
Cảm ơn mấy ae đã xem hộ con này.

bimbip

Thành viên mới
SVC$
0
Điểm khác biệt lớn nhất và dễ nhận ra là bông lau thì không có má đỏ. Như bác chủ chim nói thì chim đã được một năm rồi thì phải có má đỏ mới là chào mào mà con này không có má đỏ. Vè phần hậu của chim không đỏ thì không quan trọng lắm vì có thể người chủ chăm chim ban đầu cho chim ăn không đủ chất, nhìn con chim lông xơ xác như vậy cũng không phải là quá khó hiểu.
Chim bông lau nhìn bề ngoài cũng to hơn chào mào một chút, không hót và chỉ kêu quèng quẹc rất khó chịu. Bông lau bạch tạng cũng có mào nhưng mào thấp giống như chim sơn ca chứ không cao như chào mào.
Vè giá thì chim bông lau bạch tạng cũng không phải ghê gớm gì vì chỉ có nuôi nó bên trên rồi nuôi gà chọi ở dưới thì không bị ảnh hưởng, còn những người nuôi chào mào bình thường rất sợ chim của mình kêu như bông lau. Hồi năm ngoái mình biết có chú em mua con bông lau bạch tạng giá 9 triệu nhưng đến bây giờ bán cũng không nổi. Bán rẻ thì tiếc, mà bán hòa vốn thì chẳng ai mua. Chim chào mào bạch tạng bây giờ là Hoàng đễ của các loài chim hót chứ không phải là Vua nữa, thì tất nhiên đắt hơn nhiều.
Dù sao cũng phải nhìn tận mắt mới có thể khẳng định 100% là chào mào hay bông lau, hy vọng con chim này vì nuôi kém mà bị giống bông lau.
:a01:
Cảm ơn về 1 số kiến thức bạn đưa ra.Không ngờ có việc màu trắng không mà cũng rộng lớn quá.Đọc mới thấy kiến thức cảu bimbip nhỏ hẹp.

phchuongdiscuss

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chim quá độc ! Chúc mừng bimbip có chú chim chóp màu bạch tạng, thuần chủng mắt đỏ, chân hồng. Đây là chim tơ nên chưa có khóe mắt đỏ và đít đỏ. Cố gắng chăm sóc tốt em nó bạn nhé. Mùa sau đây là hàng cực độc đó bạn. Còn các bạn nói chim bông lau thì mòng không cao như chú này, tướng chim bông lau khác xa, tướng chim này là chóp màu chắc chắn. Còn giá trị thì tùy thời giá thôi. Dù sao đây cũng là hàng cực độc và quý hiếm. Thân !

tuancu

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em này đẹp đấy bác chủ thớt mà nuôi thay lông xong nếu đực giá không dưới 10000 đâu:a01::a01::a01::a01::a01:

mrquang_lehong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim đẹp thì giá cũng cực kỳ khủng.:a24::a02::a36::a25::a23:

MaluiuMun

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Điểm khác biệt lớn nhất và dễ nhận ra là bông lau thì không có má đỏ. Như bác chủ chim nói thì chim đã được một năm rồi thì phải có má đỏ mới là chào mào mà con này không có má đỏ. Vè phần hậu của chim không đỏ thì không quan trọng lắm vì có thể người chủ chăm chim ban đầu cho chim ăn không đủ chất, nhìn con chim lông xơ xác như vậy cũng không phải là quá khó hiểu.
Chim bông lau nhìn bề ngoài cũng to hơn chào mào một chút, không hót và chỉ kêu quèng quẹc rất khó chịu. Bông lau bạch tạng cũng có mào nhưng mào thấp giống như chim sơn ca chứ không cao như chào mào.
Vè giá thì chim bông lau bạch tạng cũng không phải ghê gớm gì vì chỉ có nuôi nó bên trên rồi nuôi gà chọi ở dưới thì không bị ảnh hưởng, còn những người nuôi chào mào bình thường rất sợ chim của mình kêu như bông lau. Hồi năm ngoái mình biết có chú em mua con bông lau bạch tạng giá 9 triệu nhưng đến bây giờ bán cũng không nổi. Bán rẻ thì tiếc, mà bán hòa vốn thì chẳng ai mua. Chim chào mào bạch tạng bây giờ là Hoàng đễ của các loài chim hót chứ không phải là Vua nữa, thì tất nhiên đắt hơn nhiều.
Dù sao cũng phải nhìn tận mắt mới có thể khẳng định 100% là chào mào hay bông lau, hy vọng con chim này vì nuôi kém mà bị giống bông lau.
Mạn phép bác 1 chút, nhưng bác chơi CM cũng khá lâu rồi mà bác nhìn con chim này là Bông lau thì e cũng chịu, chim này CM chưa ra tách đỏ thôi, tướng chim đẹp đòn dài trường chim, chỉ có điều mào mỏng ko biết sau khi thay hết lông máu có thay đổi gì ko, kiến thức e bé hẹp có vài lời nhận xét mong các anh bỏ qua.
Thân!

Lộc 2010

Thành viên tích cực
SVC$
0
Mạn phép bác 1 chút, nhưng bác chơi CM cũng khá lâu rồi mà bác nhìn con chim này là Bông lau thì e cũng chịu, chim này CM chưa ra tách đỏ thôi, tướng chim đẹp đòn dài trường chim, chỉ có điều mào mỏng ko biết sau khi thay hết lông máu có thay đổi gì ko, kiến thức e bé hẹp có vài lời nhận xét mong các anh bỏ qua.
Thân!
\

Nhìn qua ảnh khó lắm, mình chỉ căn cứ vào lời của bác chủ chim là không phải chim non mà má lại không đỏ. Quả thật con chim nhìn cũng đẹp nhưng cái mào thì mình thấy nhiều con bông lau cũng có mào như vậy. Thế nên mình mới nói phải nhìn tận mắt mới thấy được !

calongnhan

Thành viên tích cực
SVC$
0
theo mình con này la Chào Mào bạch cac bác ko tin thì ká voi e đi đảm bảo la 100/100 e no la chim to câc bác ah các nhin cho kỹ rùi nói nha:a01:

---------- Post added at 07:14 PM ---------- Previous post was at 05:50 PM ----------

theo mình con này la Chào Mào bạch cac bác ko tin thì ká voi e đi đảm bảo la 100/100 e no la chim to câc bác ah các nhin cho kỹ rùi nói nha:a01:

zinzin_one

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chúc mừng anh nhé! cái này không phải ai cũng muốn là sở hữu được em nó đâu hay là chỉ là chủ của em nó một vài ngày. Nó là cái duyên đó bác ạ.
Còn một vài cụ nói này nọ thực chất chỉ là **** và thâm tâm thì .... :a01::a01::a01::a01:
Không có bia nhỉ để cụng với bác vai quai ? Chúc mừng chúc mừng

lyden78

Thành viên tích cực
SVC$
0
:a01:
Cảm ơn về 1 số kiến thức bạn đưa ra.Không ngờ có việc màu trắng không mà cũng rộng lớn quá.Đọc mới thấy kiến thức cảu bimbip nhỏ hẹp.
con này Chào Mào bạch ko phải bông lau bông long ko có cái mào cao như con này mà còn vụ đít vàng chim non mới lớn con nào chả thế lúc nào em nó ra tách đỏ nhìn khác ngay

xunghe

Thành viên tích cực
SVC$
0
Nếu bạn nhận định chim này là Bông Lau thì sai hoàn toàn, có lẽ bác bimbip nói sai thời gian là 1 năm thôi, con này đang non mỏ chim còn vàng, nên đít vàng là dẽ hiểu, em nó chưa thay lông thôi. Chúc mừng bác ấy tìm được em ấy, hãy để thay lông xong và cho anh em thêm vài cái ảnh đẹp nhé bác.

liu xoe

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
k có gì để chê được cả..chúc mừng bác chủ chim, sự may mắn của bác chắc cũng tầm bằng con sh 150i ấy nhỉ.hi

---------- Post added at 03:22 PM ---------- Previous post was at 03:14 PM ----------

Đây không phải là chào mào bạch tạng mà ae trên diễn đàn hay nói tới. Đây là cm núi đó a bimbip. Nhìn cái đít vàng là biết ngay thui. Chào mào bạch tạng phải đít đỏ chứ. Chia buồn bác nhé.:a09:
Hình cm bạch tạng đây nè bác bimbip
Bác này đúng là nghệ nhân, phán như đúng rồi...con này mà bảo cm núi thì tôi xin thua bác>:D

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom