Guest viewing is limited

lakvaoday

Thành viên mới
SVC$
0
Tình hình e mới thử được 2 chú chào mũ lân ngực gấu... nhìn chung là đẹp giọng hót thì chẳng phải chê vào chỗ nào cả nhưng bực mình với 1 chú là chẳng chịu ăn hoa quả. Bỏ táo tàu, hồng, chuối tây từ hum trước đến hum sau mà nó vẫn chẳng động đến... các bác chỉ dùm e làm sao cho chim ăn được hoa quả với.

thanh97

Thành viên tích cực
SVC$
0
chào bác!
nếu chim không ăn hoa quả thì cũng chẳng bắt buộc được nó có ăn hay không.chim cũng có thể noi là chúng cũng giông như người.nếu mình không thích thì chẳng ai bắt ép được.cái này còn phải đợi thời gian bác ak:a15::a15::a15::a15::a15::a15:

thienthe_na

"Ngửa mặt nhìn trời nghe chim hót"
SVC$
0
Bạn sở hữu được 2 em ko chịu ăn hoa quả là gặp may rùi, thế đỡ phần tốn kém nhiều hi hi...hai ngày hai chú một quả táo giá 5-8k thế một năm thì cũng tiết kiệm kha khá đấy...:a01::a21:. Chúng ko ăn thì cũng chẳng cần ép làm gì bạn ah, miễn là nó cứ sung chơi tốt là được, cơ thể nó ko cần thì nó ko thèm thui. Nhưng theo mình thì chưa hẳn nó ko ăn mà tại thời điểm nhu cầu chưa cần nên vậy, bạn lâu lâu bỏ vào chút táo hoặc chuối sẽ có thời kỳ cần đến nó sẽ ăn. còn ko ăn thì hôm sau đừng bỏ nữa. Mình cũng có mấy chú táo và châu chấu thi thoảng mần đôi chút, nhưng có đợt lại ăn rất nhiều sau lại thôi.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom