Guest viewing is limited

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
_chào các bạn ,mình tạo topic này nhằm tạo sự liên lạc thông suốt giữa các thành viên mới và cũ trong box Lan
-Nhắn tin,hồi nãy mình lỡ tay xóa mất một tin của bạn nào gửi cho mình ,chưa kịp đọc ,mong các bạn thông cảm và gửi lại ,xin cảm ơn

fly_tomoon

Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
Thành viên BQT
SVC$
0
chào bác culanluasg ạ,

xin được hỏi là làm cách nào để nhân giống lan ? vì như cháu được biết thì hoa lan con đc nhân lên từ cấy ghép mô trong phòng kín (?), sau đó đc để vào chai dung dịch chất lỏng đặc biệt, rồi từ đó nhà làm vườn mới đem về trồng sau khi rửa sạch dung dịch đó.

vậy trong điều kiện tự nhiên, lan sinh trưởng như thế nào ạ?

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
chào bác culanluasg ạ,

xin được hỏi là làm cách nào để nhân giống lan ? vì như cháu được biết thì hoa lan con đc nhân lên từ cấy ghép mô trong phòng kín (?), sau đó đc để vào chai dung dịch chất lỏng đặc biệt, rồi từ đó nhà làm vườn mới đem về trồng sau khi rửa sạch dung dịch đó.

vậy trong điều kiện tự nhiên, lan sinh trưởng như thế nào ạ?
Chào bạn ,một câu hỏi mênh mông đủ viết một quyển sách hic ,tuy nhiên mình cũng cố
nói về lan rừng trong tự nhiên thì dĩ nhiên là phải sinh sản hữu tính ,theo tính toán của các nhà khoa học ,trung bình một trái lan tự nhiên có khoảng hai đến ba triệu hạt ,tuy nhiên tỷ lệ tạo thành cây con rất thấp chỉ khaỏng vài phần trệu,tuy nhiên nếu điều kiện thích hợp thì có thể cao hơn
mình sẽ tìm vài cái hình của anh HuuMinh (dalatrose) cho bạn xem sau nhé

zabinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Xin chào Bác culanluasg, và các bạn , anh chị trên diễn đàn.
Mình là " Zabinh" là thành viên mới gia nhập diễn đàn nầy. năm nay mình 35T quê ở BH-ĐN,đến với diễn đàn nầy không ngoài mục đích học hỏi kỹ thuật trồng lan mong rằng các bác chỉ dẫn.
Xin cám ơn rất nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Xin chào Bác culanluasg, và các bạn , anh chị trên diễn đàn.
Mình là " Zabinh" là thành viên mới gia nhập diễn đàn nầy. năm nay mình 35T quê ở BH-ĐN,đến với diễn đàn nầy không ngoài mục đích học hỏi kỹ thuật trồng lan mong rằng các bác chỉ dẫn.
Xin cám ơn rất nhiều.
- Chào mừng bạn đến với anh em SVC,chúc bạn vui và có thật nhiều bài viết với anh em

zabinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào Bác Thuận.
Cháu muốn hỏi bác thật nhiều. nhưng sợ lạc chủ đề trên diễn đàn,nên không giám hỏi nhiều.
Nên xin hỏi bác có địa chỉ email, số điện thoại, hoặc Nick YH không cho cháu xin để dể liên lạc với bác.
Địa chỉ của cháu là: email zabinhhd@gmail.com. Nick hodiep011@yahoo.com. ĐT 0908471448
Mong sớm liên lạc được với bác

Bình

Diabay

Không phải là Biết Tuốt!...
SVC$
0
Chào bạn zabinh.

Trong mục Bạn hỏi.... này, bạn cứ hỏi thoải mái đi. Đừng ngại gì. Cứ đúng chủ đề đã bố trí mà hỏi cho khỏi lạc đề thôi.

Những điều bạn hỏi và sự trả lời hôm nay sẽ là những điều mà các bạn đi sau được biết, khỏi phải hỏi nữa.

Cảm ơn bạn. Chúc bạn tìm được niềm vui và nhiều điều thú vị và bổ ích ở đây.

Thân.

* Các thông tin cá nhân, bạn cần lưu ý: nên dùng nhắn tin.

Chỉnh sửa lần cuối:

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Chào Bác Thuận.
Cháu muốn hỏi bác thật nhiều. nhưng sợ lạc chủ đề trên diễn đàn,nên không giám hỏi nhiều.
Nên xin hỏi bác có địa chỉ email, số điện thoại, hoặc Nick YH không cho cháu xin để dể liên lạc với bác.
Địa chỉ của cháu là: email zabinhhd@gmail.com. Nick hodiep011@yahoo.com. ĐT 0908471448
Mong sớm liên lạc được với bác

Bình
Chào bạn ,bạn cứ hỏi mọi vấn đề về lan trong các topic của diễn đàn ,nếu trong khả năng mình sẽ trả lời .nếu chưa biết mình sẽ hỏi thêm các anh chị khác ,Chào bạn

zabinh

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cám ơn các bác và các bạn, mình rất hân hạnh và vui sướng được làm quen với mọi người trên điễn đàn nầy.
Trong thời gian tới mình sẽ hỏi thật nhiều sau khi mình sấp xếp một mớ ngổn ngang vấn đề đã học từ các diễn đàn khác.
Xin chân thành cám ơn
Bình

somehow

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chào tất cả các anh chị, các bậc trưởng, phó ..... em là thành viên mới, mới tập tành mua lan về trồng chơi, trước đây cũng có trồng nhưng là trồng đại, không có nghiên cứu tìm hiểu gì cả , nay tự nhiên cảm thấy thích trồng lan ( chắc tại mới có được 1 khoản đất trống :a21:) mong các bác giúp đỡ em út kingh nghiệm, em đọc trên dalatrose hết khoản 1 tháng nay, thấy rất hay, và tại d8ây cũng vậy
chào tất cả

culanluasg

Biển học vô bờ!...
SVC$
0
Chào bạn somehow,ta lại gặp nhau ở đây ,chúc bạn có những phút giây thư giãn

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom