Guest viewing is limited

atc.daily

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các cao thủ cho mình hỏi một chút. Chân chim vành khuyên co bao nhiêu màu tất cả ạ. Tại mình thấy có con chân đen có con chân hồng. Đó có phải là do non thì nó hồng không ạ. Mong các bác giải đáp giúp. Thank trước ạ.

atc.daily

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Không ai giải đáp giúp em ah. Híc híc. Chờ giải đáp của mọi người.

cacnavan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đúng 1 phần rồi đó bạn tuy nhiên nhiều con già chim chân còn sừng lên ho gọi la bốt nữa:a15:

khuyen_pro

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim non cũng có con chân đen, theo mình thì có thể chia ra làm 3 màu: đen xam, trắng ngà và hơi hồng, có gì k phải mong các bác bỏ qua.hihi

thanhvy_saker

"Vành Khuyên Đà Nẵng"
SVC$
0
mình thấy chân chim khuyên hay gặp có màu đen xám với màu hơi hồng,theo mình chim già hay chim non thì nhìn vẩy chân của chim,con nào có vẩy chân dày,sừng là chim già,còn phân biệt chim già hay non dựa vào màu chân thì mình không chắc! hihi

ngosyhoanganh

Thành viên cống hiến
SVC$
0
mình thấy chân chim khuyên hay gặp có màu đen xám với màu hơi hồng,theo mình chim già hay chim non thì nhìn vẩy chân của chim,con nào có vẩy chân dày,sừng là chim già,còn phân biệt chim già hay non dựa vào màu chân thì mình không chắc! hihi
mình có cùng quan điểm với bạn này, chim già thì chân có vẩy và sần sùi.

benb52

Thành viên tích cực
SVC$
0
vấn đề này mình cũng ko rõ lắm nhưng theo mình nghĩ thì màu chân có lẽ là do bẩm sinh vì nhiều con già mình nhìn chân cũng có con hồng con đen xám! có lẽ vấn đề này phải chờ các cao thủ gạo cội giải đáp! hihi!:a35:

dat chim

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn ơi.khuyên có những con đột biến gen nên chân nó có màu hồng như thế đó . còn chim bình thường như chúng ta hay mua ở ngoài chợ hoặc bẫy được thường có chân màu nâu. Cũng có thế đó là loại khuyên đùi nâu , loại này chân cũng hồng và cả mỏ hồng nữa.đôi lời chia sẻ.chúc bạn có những chú vành khuyên đẹp:a21:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Chào các bạn: Chân chim có thể phân ra làm 3 loại như sau: chân chim màu đen chì, chân chim màu trắng và chân chim màu hồng. Trong đó chân chim màu đen chì là loại phổ biến nhất mà các bạn đã biết sau đó là chân màu trắng và hồng. Những chú có chân màu đen thì sau này già đi thường dễ đóng vảy sừng tạo nên những lớp sần sùi dẫn đến có chú chim được gọi là đi ủng. Tuy nhiên do những hoạt động trong tự nhiên như kiếm ăn, chạy nhảy...nó có thể làm bong tróc lớp vảy sừng đó tạo nên sự nhẹ nhàng và không có sự đóng vảy nhiều trên chân các chú chim, cũng có những chú him tự mình làm vệ sinh chân và bóc những lớp vảy đó đi bằng mỏ của mình. Các bạn chú ý sẽ thấy và đó là những chú chim khôn. Tiếp theo đó nữa là chân chim màu trắng còn gọi chân khô bạn sẽ thấy chân các chú chim đó có màu trắng và khô như bị phơi nắng lâu ngày, những chú chim chân như thế này thường không đóng vẩy sừng nên những chú chim chân màu trắng khô này những bạn không có kinh nghiệm khó có thể nhìn chân để biết được chú đó là chim già hay non mà phải quan sát vào các yếu tố khác. Còn chân nữa đó là chân hồng thì do là đột biến nhiễm sắc thể. Bản chất những chú chim có chân màu như thế này thì chân chim sẽ yếu và không thể khỏe mạnh bằng các loại chân như trên được. Trên đây là sự phân biệt theo kinh nghiệm chơi của bản thân. Các bạn nào có ý kiến khác xin được chỉ giáo. Chúc mọi người có nhiều chú chim hay và đẹp. Thân

Chỉnh sửa lần cuối:

mrphuc

Thành viên tích cực
SVC$
0
Xin đóng góp thêm với bác Lê là chân chim trắng nếu là chim non thì màu trắng sáng hơn ,các khe vẩy ở chân chim mịn hơn. Còn chân chim già thì màu trắng nhưng tối hơn ,các khe vẩy này gồ ghề hơn, lớp chai đệm ở đưới chân chim đóng dầy, các ngón chân cũng ghồ ghề và sùi hơn là chim non. Đấy là về chân thôi, còn con chim già hay non phải nhìn vào tổng thể.

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Chào các bạn: Chân chim có thể phân ra làm 3 loại như sau: chân chim màu đen chì, chân chim màu trắng và chân chim màu hồng. Trong đó chân chim màu đen chì là loại phổ biến nhất mà các bạn đã biết sau đó là chân màu trắng và hồng. Những chú có chân màu đen thì sau này già đi thường dễ đóng vảy sừng tạo nên những lớp sần sùi dẫn đến có chú chim được gọi là đi ủng. Tuy nhiên do những hoạt động trong tự nhiên như kiếm ăn, chạy nhảy...nó có thể làm bong tróc lớp vảy sừng đó tạo nên sự nhẹ nhàng và không có sự đóng vảy nhiều trên chân các chú chim, cũng có những chú him tự mình làm vệ sinh chân và bóc những lớp vảy đó đi bằng mỏ của mình. Các bạn chú ý sẽ thấy và đó là những chú chim khôn. Tiếp theo đó nữa là chân chim màu trắng còn gọi chân khô bạn sẽ thấy chân các chú chim đó có màu trắng và khô như bị phơi nắng lâu ngày, những chú chim chân như thế này thường không đóng vẩy sừng nên những chú chim chân màu trắng khô này những bạn không có kinh nghiệm khó có thể nhìn chân để biết được chú đó là chim già hay non mà phải quan sát vào các yếu tố khác. Còn chân nữa đó là chân hồng thì do là đột biến nhiễm sắc thể. Bản chất những chú chim có chân màu như thế này thì chân chim sẽ yếu và không thể khỏe mạnh bằng các loại chân như trên được. Trên đây là sự phân biệt theo kinh nghiệm chơi của bản thân. Các bạn nào có ý kiến khác xin được chỉ giáo. Chúc mọi người có nhiều chú chim hay và đẹp. Thân

quá chuẩn!!!! ko có ý kiến gì thêm!:a01::a01: tình hình là bác Lê đã có em nào chân hồng rồi mỏ cũng hồng chưa?:a01::a01:

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
quá chuẩn!!!! ko có ý kiến gì thêm!:a01::a01: tình hình là bác Lê đã có em nào chân hồng rồi mỏ cũng hồng chưa?:a01::a01:
Hi hi chưa có đâu Cường ơi, mơ ước cũng chỉ là ước mơ. Không biết khi nào thì nó thành sự thật nữa. Thế Cường sở hữu chú nào rồi thì cho anh em xem tý cho đỡ thèm. hi hi:a43:

cuong01

Thành viên cống hiến
SVC$
0
Hi hi chưa có đâu Cường ơi, mơ ước cũng chỉ là ước mơ. Không biết khi nào thì nó thành sự thật nữa. Thế Cường sở hữu chú nào rồi thì cho anh em xem tý cho đỡ thèm. hi hi:a43:
chắc E chẳng có caí phúc to như thế đâu, hihi:a01::a01:

ttn_ct

Thành viên mới
SVC$
0
Khuyên già nhìn mặt dữ hơn, mắt lồi lên, nhìn chân chỉ đúng phần nào thôi, có con 2 mùa mà chân lên bôt rồi!

atung5791

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Theo như mình thấy chân khuyên vàng thường chỉ màu đen, chân khuyên xanh thì nhìn thấy trắng hơn, không biết có đúng không?

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom