Guest viewing is limited

94band

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Cho e hỏi là ngta có đưa e 1con đất 2 mùa mới xog lông.mà gjờ phải chăm sóc như thế nào để cho nó căng lửa.thân.

nguyenvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
bạn cho em nó ăn thêm cào cào non,tắm nắng vào lúc 9h30-10,tắm nước tuần 2 lần,đi cội thì treo xa dần dần em nó sẽ căng lửa thôi bạn ah

94band

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn cho em nó ăn thêm cào cào non,tắm nắng vào lúc 9h30-10,tắm nước tuần 2 lần,đi cội thì treo xa dần dần em nó sẽ căng lửa thôi bạn ah

tại vì e nó mới đỗi chủ,nên củng chưa wen chổ..mà hôm wa đi gjó từ 12h đến 3h chìu.mà hôm nay sao chẳng nghe đi gió gì hết.pùn wá.cho hỏi lun là tại sao e nó đứnh có 1chân zậy...bình thường thì ko có.

manhtung79

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chưa có lửa đó bạn, lúc thay lông chim ăn có đầy đủ ko, xú lông đứng 1 giò cũng là biểu hiện của suy chim. Đừng nản cũng còn một lý do nữa là mùa này mưa độ ẩm cao , chim xong lông lâu chưa bạn. Nếu mới xong thì hạn chế mở hết áo lồng nhé

vnsjunka

Thành viên tích cực
SVC$
0
có một số bài về cách chăm sóc chim rất hay của anh em về CC lửa than đất bạn vào tham khảo thử xem . Có chế độ ăn , vitamin , và cả chế độ đi dợt . chúc em đất nhà bạn mau hoàn thiện

huuduy

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em nó đã hai mùa chắc là không có gì khó, bạn cứ cho em nó ăn cào cào, tắm và phơi nắng đều thì em nó nhanh lên lửa thôi. Chúc bạn có em như ý.

n73dotsis

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
muốn cho nó sung thì cho thấy 1 em mái là nó xòe 2 cánh ôm coóng nước mà chíu chít suốt cho koi... cứ trứng kiến hoặc giun đất mà fan vào nó hót suốt từ 5h30 sáng đến 12h trưa....

khanhlinhsd

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ðề: Chăm đất mới xong lông như thế nào?

Đất nhà em cũng mới xong lông chừng 1 tháng, đi chuyện suốt ngày không nghỉ, nhưng hiếm khi hót sổng đc vài tiếng, cũng cho ăn li điu, cào cào thường xuyên ấy chứ. Phải từ từ thôi

gaututi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
bạn cho em nó ăn thêm nhiều thức ăn tươi (cào cào non,dế, sâu.(
chế độ tập luyên.tắm nắng vào lúc 9h30-10( đừng tắm nắng giữa trưa nhé) tắm nước tuần 2 lần cho sạc sẽ. lông mượt
đi
<nobr style="color: rgb(0, 0, 0); line-height: 15.989999771118164px;">cội
</nobr> thì treo xa dần dần rồi kéo em nó dần vào,sẽ <nobr style="color: rgb(0, 0, 0); line-height: 15.989999771118164px;">căng lửa
</nobr> và chiến thôi bạn ah

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom