Guest viewing is limited

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Do thời gian này em bận công chuyện nhiều quá,đi làm để trong nhà,đóng cửa tối thui,nghĩ mà thương tụi nó,nhưng bỏ đi thì không được.Vì em lỡ yêu chim rồi...hì.chỉ có mỗi chủ nhật là được nghỉ thôi,nên mấy con Chào Mào của em chỉ được phơi nắng 1 lần/ 1 tuần vì vậy lông lá của tụi nó xấu quá.Có bác nào biết cách chăm chào mào ít phơi nắng như em mà lông lá vẫn mượt không?Xin các bác chỉ giáo! Em xin chân thành cảm ơn.hì

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Bất cứ loại chim nào cũng cần có ánh nắng để chuyển hoá các chất, vitamin để cơ thể khoẻ mạnh , sung sức. Với điều kiện như cuả Bạn thì đành nghĩ cách khắc phục thôi . Rất may Bạn đã có 1 ngày trong tuần để chim có Nắng. Những ngày khác sau khoảng thời gian làm việc Bạn có thể tắm nước cho chim vào buổi tối, bật điện sáng thì chim vẫn chịu tắm ngon. Sau đó để chim hóng gần bóng đèn đã phủ ngoaì 1 tấm vải mỏng để tránh chói. nếu có điều kiện hơn Bạn lấy quạt sưởi ra bật cho chiim hong khô bộ Lông. Như vậy vơí chế độ hoa quả , mồi tươi thêm nưã thì Lông chim sẽ đẹp (chỉ cần 1 tuần 2 lần là OK + tắm và phơi nắng chủ nhật là Ổn )và chim cũng sẽ căng lửa . Tuy nhiên cố hết sức để hưởng nắng và khí trời chim mới có thể phát huy tối đa lưả căng.
Vài lời trao đổi với Bạn.

nguyendalat

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em nghĩ bác cứ tranh thủ giờ nghỉ trưa như em. Làm giờ hành chính chỉ có trưa là rảnh được chừng nửa tiếng. Em cho các chú ra phơi tí rồi đem vào. Điều lạ là tiệm chim gần nhà em toàn trùm Chào Mào, chỉ cho ra ngoài tắm thôi nhưng đem ra thì chơi ào ào

vinhdq

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em cũng nuôi mấy chú Chào Mào, khổ nổi đi làm tối ngày, chỉ có chủ nhật đi dợt và cho tắm nên lông chim con nào cũng xấu lửa thì không lên mặt dù cho ăn đầy đủ chất và có cả cào cào tươi

Inferboy

"Chào mào chẻ củi"
SVC$
0
Nuôi chim ít nắng thì nên chuyển sang Họa Mi hay Vành Khuyên đó bác àh.

Chào Mào Lâm Đồng

Thành viên tích cực
SVC$
0
Em cám ơn anh Đại Linh.hì.Lỡ yêu chim rùi anh à.hihì.thấy "con" mình ốm yếu,xấu xí,nhìn "con" của người ta khỏe mạnh cũng buồn.hì.không để "con" mình bị thiệt thòi các bác nhỉ?hi:a43:

Đại linh

"Fan mê Chào Mào"
SVC$
0
Em cám ơn anh Đại Linh.hì.Lỡ yêu chim rùi anh à.hihì.thấy "con" mình ốm yếu,xấu xí,nhìn "con" của người ta khỏe mạnh cũng buồn.hì.không để "con" mình bị thiệt thòi các bác nhỉ?hi:a43:

Đúng vậy ! đó là thú đam mê ! ta đã đam mê Chú Chào Mào sẽ hết lòng với nó ! tất nhiên còn tùy thuộc nhiều vào hoàn cảnh của mình như kinh tế , không gian, thời gian . Cũng chính vì không đủ điều kiện hoàn hảo để chăm nên anh chị em ta phải chia sẻ , trao đổi , học hỏi ...vvv.v.. tìm đủ mọi cách mong sao với những điều kiện bất lợi vậy mà ta vẫn chăm được những chú chim dũng mãnh mới tài chứ , thú vị chứ nhỉ !

Tất cả vẫn ở Niềm Đam Mê.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom