Guest viewing is limited

chimmocoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm qua em đến nhà mấy ông bẫy CG thấy 1 con nếu dựa trên các kinh nghiệm em đọc trên diễn đàn thì con này rất được, nhưng nó có 1 đặc điểm thế này cứ người vào đứng sát lồng thì nó xù hết lông lên. Mà con này mới nuôi được 2 tháng nhưng kè lồng với chim mồi nó đã gù ầm ầm rồi. Không biết hiện tượng xù lông này là thế nào nên em mạo muội hỏi các bác mong các bác cho em ý kiến. thank các bác

Longkucku

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: Mấy anh cho em hỏi chút

Nghe bạn tả qua thái độ con chim như vậy (không tính các đặc điểm khác - vì bạn nói là con này rất được) mình chỉ có 1 lời khuyên thế này: Nếu bạn chơi cu mồi thì hãy sở hữu ngay em nó nếu có thể bạn à, bạn có duyên lắm đó.

chimmocoi

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Con này ông chủ chim nói là chim dữ mà công nhận vì em thò tay vào là nó dơ 2 cánh và xù lông ngay. Ông còn nói là lúc bẫy được nó vẫn đứng im trong lụp và gù không biết có tin được không nữa. Nhưng con này trán nó hơi cao có đáng ngại không vậy bác.

Longkucku

Thành viên tích cực
SVC$
0

Không vấn đề gì bạn à. Chỉ riêng đặc điểm xù người như cục bông mỗi khi lại gần (đối với tiêu chí của chim mồi) là đã ăn điểm rồi bạn à, không cần biết người bắt được nó có lăng xê thêm thắt gì không. Nếu bạn là người có duyên thì hãy sở hữu và chăm sóc em nó cho tốt. Chúc mừng bạn.

cugayquangngai

Thành viên tích cực
SVC$
0

theo như bạn tả thì mình nhận định như sau :
con đó chắc là chim nuôi bị xảy lồng nay bị bãy lai nên có vẻ dạng người hơn những em khác , nếu bạn thấy thích thì cứ mua về nuôi không sao cả , nếu bạn cho vài cái hình thì dễ nhận xét hơn , chứ chim mà trán cao thì hơi khó chơi đó bạn !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom