Guest viewing is limited

vanthanh911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chào các bác! e là thành viên mới toanh của svc, bữa rùi em mới mua 1 em chòe đất non tập truyền nuôi được 2 tuần thì nó bay mất do sơ xuất trong khi cho tắm! Bữa nay em hỏi về chú chòe thạn non mới mua chưa đứng cầu được vẫn nằm ổ, nhưng đột nhiên bữa nay nó kêu đói khi thấy em tới nó bay bám vô thành lồng tắm, em thấy hoảng quá, sợ nó bay theo con chòe đất thì tiêu, nên post hình nhờ các bác coi giùm liệu em nó sắp bay xa được chưa, với lại coi giùm em xem tướng tá em nó liệu có sáng sủa gì không!?

Còn đây là cái lồng tắm chim giành cho em nó!

^PhiSon^17

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cỡ vầy có thể bay dc rồi đó bạn, nhưng bay cũng cách khoảng thôi... ( cũng có thể sẽ bay lun đó)
còn tướng tá gì chắc cũng chưa biết lắm ... chúc bạn dc 1 chú chim ưng ý ... :a07:

Lộc Tân An

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chích Chòe Than là giống chim tương đối chung thủy, bạn có thả nuôi thả với điều kiện bạn cắt cánh giai đoạn bắt đầu chuyền mình cũng mua 1 em đầu mùa bây h cũng biết bay rồi nhưng khi thả ra thì em nó cứ nhảy theo mình hoài.

CuTeoĐG

Thành viên mới
SVC$
0
e nghĩ bác nên cắt cánh, cho nó khỏi bay mất, đỡ bị lộn, khi thay lông sẽ ra lại! thân!

vanthanh911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
180k co bao trống gi k z bạn? ...........................
Không có bao trống đâu bạn, nhưng theo mình thì chắc cú là trống đó vì mình đi 2 người lựa, sau đó ra hỏi đứa nhóc bán nói nhỏ kêu chọn cho con trống, rùi gởi tiền cafe là ok, nói chung cũng dễ chon lắm, chứ đừng hỏi ông chồng chị ĐÀO, ổng khó tánh lắm lắm! Thân...

vanthanh911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
e nghĩ bác nên cắt cánh, cho nó khỏi bay mất, đỡ bị lộn, khi thay lông sẽ ra lại! thân!
Có lẽ phải theo ý bác vậy, vì bữa rùi em cung để bay mất e đất non thấy buồn quá! em ở nhà cingx cắt cánh em cu gáy 2 lần rùi tại vì chim cu mình nuôi nhiều lần rùi, chứ e than này thấy sợ e nó ảnh hưởng này kia nên không dám! Cảm ơn bác có lẽ e cũng cắt cánh e than thui không nó bay mất uổng lắm!

Crazy-GiaLai

Thành viên tích cực
SVC$
0
Con này chắc ăn trống rồi, chim vùng nào mà nhìn có vẻ to con nhỉ. Thân

vanthanh911

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Con này chắc ăn trống rồi, chim vùng nào mà nhìn có vẻ to con nhỉ. Thân
Mình chỉ biết chỗ đó là tiệm chim CHÍN ĐÀO bà chủ ngày xưa bán ở khu công viên HOÀNG VĂN THỤ - TÂN BÌNH -SÀI GÒN nay chuyển về LÊ TRỌNG TẤN, chim mình cũng không biết là chim họ lấy nguồn ở đâu, chứ mà chỗ này mình cũng xem trên trang svc này ace giới thiệu nên mình yên tâm qua mua thui!

Mà theo mình giá đó khá ổn, bữa rùi mình ra THÀNH THÁI mua cào cào cho mấy chú chích chòe thì thấy họ bán chòe than tới 350k = 2 lần giá tại CHÍN ĐÀO, nhưng chim của họ đứng cầu và to hơn chút! Thân....

Mà cũng thấy lạ sao mà đầu con than này to thế, giờ nó lớn nhanh lắm, bữa mai mình post hình cho các bác coi giùm lại nha!

71C1-11555

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chú chim trên là trống chắc rồi bạn, giá 180k là ok rùi, mình thấy thường ở SG đa số là chim Campuchia nhiều các bác ơi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom