Guest viewing is limited

thaibaoqn

Thành viên mới
SVC$
0
em dang muốn mua 1 ccl bổi còn mép vàng nhưng sợ chưa học hết giọng rừng nó còn liếu trong miệng zay chừng dứng lồng nó có hót sổng ko zay mấy anh giúp em với cảm ơn

nvhung_nhong_

"Nhồng - niềm đam mê số 1"
SVC$
0
choè lửa bổi còn mép vàng thì nó chưa học được nhiều giọng bạn ah nhưng bạn cứ nuôi từ 2 mùa trở lên, có điều kiện thì đem nó đi dợt còn nếu ko thì mở băng cho nó nghe để nó học giọng. Mình cũng đang nuôi 1 em CCL bổi cũng còn mép vàng luôn , mình chỉ cho nó nghe băng thui nhưng nó hót được nhiều giọng lắm và hót lớn nữa. Bạn cứ yên tâm nuôi đi

MTCHIP

"Black and white"
SVC$
0
Nếu là chim đẹp thì bạn cứ tự tin mua về,không phải bận tâm về những vấn đề đó.
Chim chuyền cũng như Bổi,đều có giọng rừng,nhưng do môi trường sống theo lãnh thổ nên cơ hội tiếp thu giọng mới không nhiều.Chủ yếu vẫn là học trong quá trình chúng ta nuôi,cho chim đi học giọng chim khác thì mới phong phú thêm.
Còn về bạn hỏi về chim hót sổng mình cũng góp ý như sau:
Chim mới về thường ít hót sổng mà đa số chỉ đi chuyện,khi nào thực sự sung mãn và thích nghi với môi trường mới,chim sẽ hót sổng,căng thôi bạn ạ.
Thân!

phantom7977@yahoo.com

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
chim choè lửa mép vàng cũng có giọng rừng như chim bổi,nhưng bạn thường xuyên cho chim đi dợt chim học được nhiều giọng hơn.nếu không có điều kiện mang chim đi dợt bạn cho chim nghe đĩa cd chim cũng sẽ học được và có giọng rưng nhiều

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom