Guest viewing is limited

vnbird

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Các anh trên diễn đàn cho em hỏi ở đâu làm và bán sào treo lồng chim, sào thường làm dài khoảng bao nhiêu met, chịu lực được lồng nặng khoảng bao nhiêu và giá thành khoảng bao nhiêu một cái ạ?
Hôm trước em thấy trên diễn đàn có mấy anh dùng sào thu vào được nên rất thích. hiện giờ em chỉ dùng sào bằng tre nên khi di chuyển rất bất tiện. Cám ơn các anh đã quan tâm đến chủ đề này!

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
nếu mua ở tiệm chim không có, bạn có thể tự làm.bằng cách bạn mua cần câu cá rút hoặc cây xào lau cửa kính,tùy vào mục đích bạn treo lồng thì thì chọn cây lớn hay bé.(nếu bạn ở gần hay quen ai ở bình dương thì nhờ mua.vì mình thấy anh em bình dương có cây sào bằng nhôm rất đẹp.)

thân

chaomaonui

Moderator
SVC$
0
A Chaomaonui cho em hỏi ở Bình Dương bán sào chỗ nào thế a?
mình chỉ được nhìn thấy cây sào của anh em bình dương qua hình ảnh.nên cũng không biết địa chỉ bán cây sào.bạn có thể hỏi anh em bình dương xem sao.hay liên lệ huy_chuot xem thế nào

kenken

Thành viên tích cực
SVC$
0
cây sào ở bình dương bằng nhôm nên nhẹ lắm mình có 1 cây mà cho rùi 4m khoản 25ok< à.

Phương Biên Hòa

"Hội Chào Mào Biên Hòa"
SVC$
0
oke ... cây sào bằng nhôm có bán rất nhiều hiện nay ở các tiệm chim... Dài 4m chừng 180-230k/cây thui, ở gần ngay Chân Cầu Vượt Thủ Đức có tiệm chim bán mình thấy rất nhiều... Nhược điểm của cây sào bằng nhôm, treo lồng nhỏ như sâu thì oke, treo lồng Cm + cu + than + khứu lên cao thì cây cong, và đu đưa rất khó chịu... Còn với cây inox giá 250~280k/cây với 4m~4m5, cầm thì hơi nặng hơn nhôm chút xíu thui k nặng nhìu lắm đâu.. treo lồng nặng lên cao rất tốt, cây k bị cong và đu đưa tuy mắc hơn chút xíu.. nhưng mình xài qua rùi khuyên bạn nên thêm chút ít lấy lun cây inox có gì còn xài tốt để treo lụp lớn..
Vài ý kiến đóng góp cùng bạn...
Thân !

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom