Guest viewing is limited

Nguyễn Tiến Việt

Thành viên tích cực
SVC$
0
hôm nay lên vườn của ông chú thì thấy cây Mai Chiếu Thuỷ của ông chú đã ra Hoa đẹp + thơm nữa mời các bác nghiện cây cảnh vào coi nhé (ở HN ông chú mình có tiếng đó:a04::a36:)

Lần sau em sẽ chụp toàn vườn của ông ý luôn post lên cho anh em sướng nhãn nhé:a08:

chích bông đầu gấu

Tình yêu nào phải trò chơi
SVC$
0
Cây mai chiếu thuỷ đẹp quá, cây này thuộc loại chiếu thuỷ lá to thân lớn còn một loại nữa lá nhỏ thân nhỏ nữa thường đc chơi bon sai mini, cây này về đêm toả hương rất thơm chích bông cũng có một cây nhưng ko đẳng cấp bằng cây này. Bạn post hết cả vườn lên cho anh em đc thưởng thức.

Nguyễn Tiến Việt

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cây mai chiếu thuỷ đẹp quá, cây này thuộc loại chiếu thuỷ lá to thân lớn còn một loại nữa lá nhỏ thân nhỏ nữa thường đc chơi bon sai mini, cây này về đêm toả hương rất thơm chích bông cũng có một cây nhưng ko đẳng cấp bằng cây này. Bạn post hết cả vườn lên cho anh em đc thưởng thức.
Bạn yên tâm và hứa với bạn là ngày mai mình sẽ post cả vườn của ông chú mình lên luôn, vì diện tích vườn nhà ông chú lớn lên nhiều cây lắm mà toàn hàng VIP thôi (Hà Nội), ở HN này nếu những ai chơi cây cảnh vào hàng cao thủ thì sẽ biết ông chú mình thôi

thanhvbatv

Thành viên mới
SVC$
0
Tặng các bác 1 cụ mai chiếu thủy

sothich

Thành viên tích cực
SVC$
0
các anh có biết cây mai chiếu thuỷ để làm cái gì không ạ . người chơi cây cảnh dùng nó để ghép với 1 loại cây gì em quên tên rồi và tạo ra kiể rất đệp đó . cũng giống như loại này mà lá nhỏ lắm

dangtrungkien

Thành viên mới
SVC$
0
các anh có biết cây mai chiếu thuỷ để làm cái gì không ạ . người chơi cây cảnh dùng nó để ghép với 1 loại cây gì em quên tên rồi và tạo ra kiể rất đệp đó . cũng giống như loại này mà lá nhỏ lắm

Người ta dùng mai chiếu thủy để làm kiểng, làm Bonsai và người ta thường dùng nó để ghép vào cây Lồng mức để tạo ra Bonsai.

anhtraixaydung

"Hạnh phúc trong tầm tay..."
SVC$
0
Đây là cây nhà em

bạn ơi cây này bạn chụp ở khu văn hoá mà nói là cây nhà bạn là sao vậy bạn .bài viết của bạn có thể vi phạm nội quy hay tiêu chí chung đó . bạn nên lưu ý nhé

đúng là cây của bác ấy đấy ạ, em biết bác này. hiện bác ấy đang là hội trưởng hội cây cảnh huyện tiên lữ hưng yên

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom