Guest viewing is limited

space_cowboy

Thành viên mới
SVC$
0
người muốn chơi cây cảnh, ngoài đam mê, còn phải có sự hứng thú! sáng tạo nên các kiểu hình mà trong các thành phố thường gặp! mình thích chơi! nhưng ko biêt cách chăm sóc như thế nào hết! nhất là sương rồng! toàn là chết không hà! ai có thể chỉ mình cách chơi tốt nhất được không?

fly_tomoon

Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
Thành viên BQT
SVC$
0
Những điều này mình biết được do mama chỉ dạy, chỉ xin được nói đôi lời cùng. Mỗi loại cây có một mức độ thích ứng khác nhau về nước, đất (hàm lượng các chất cần có), nắng. Tùy thuộc vào liều lượng của 3 loại này mà cây sẽ lên tươi tốt xanh đẹp.

Chẳng hạn như cây bông giấy thích hợp với nơi có nắng gắt, đất khô (?), nước ít: cây sẽ ra hoa rất tốt. Lúc trước nhà mình không biết, trồng cây bông giấy rất hay tưới nước, cây ra toàn lá xanh tươi mơn mởn không có chút bông nào cả.

Nếu bạn có đam mê, bạn có thể mua sách kỹ thuật về xem hoặc hỏi những nhà vườn lành nghề khi bạn mua một cây kiểng về. :a04:

space_cowboy

Thành viên mới
SVC$
0
mình chỉ đam mê xương rồng, mấy cái còn lại mình ít biết lem'! bạn có thể nói về nó nhiều hơn hem?

fly_tomoon

Cuộc đời đó có bao lâu mà hững hờ
Thành viên BQT
SVC$
0
Đây là một số link với hướng dẫn khá chi tiết. Em có thể vào đây xem và thực hành nhé. Chừng nào có kết quả sớm post hình lên :)

1/ Kỹ thuật cơ bản

2/ Tìm hiểu thêm
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

space_cowboy

Thành viên mới
SVC$
0
ừ! cảm ơn chị nhiều! chắc đọc xong rùi em bỏ chơi cây cảnh ko đc quá!..........hihihi

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom