Guest viewing is limited

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Phần quà cuối cùng của đợt cứu trợ được giao tận giường một bà cụ gần 90 tuổi vào lúc 15g20 ngày 2 tháng 11 năm 2010. Cụ đã không thể đến nơi nhận quà bằng bất kỳ cách nào, vì bà cụ ngồi không còn vững & không thể ngồi quá 2 phút.

Vào lúc 17g ngày 2 tháng 11 năm 2010, số tiền cuối cùng của bạn bè thân hữu toilavu được trao tận tay một bệnh nhân tại bệnh viện Trung ương Huế. Người mà trước đó một ngày, bản thân họ và gia đình không thể nghĩ mình có thể được nhập viện mổ sỏi mật
<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>

<o:p></o:p>

Anh chị em nào có lòng hảo tâm muốn hỗ trợ việc mổ sỏi mật cho bệnh nhân này xin cho biết. Số tiền hiện tại dự kiến hết hơn 10 triệu đồng, số tiền của bạn bè toilavu đóng góp đột xuất chỉ được gần 7 triệu, hiện nay vẫn còn thiếu ít nhất 3 triệu đồng. Nếu việc từ thiện này được thực hiện, anh Bemaap sẽ đảm nhiệm tại Huế.

Kết thúc một chuyến đi nhiều cảm xúc!

Một lần nữa xin chân thành cảm ơn anh chị em SVC đã rộng lòng nhân ái!

Cảm ơn anh Bemaap đã giúp đỡ chúng tôi thực hiện chương trình này :a11:
Cảm ơn TDPro193 đã nhịn đói đi phát quà, tướng như voi mà đói quá bê không nổi thùng mì :a03:
Cảm ơn Huy_chuot, Hoangvpb đã nhận và chuyển giúp số tiền đến Huế :a14:
Cảm ơn tất cả mọi thành viên và Ban Quản Trị đã động viên chúng tôi trong những ngày qua :a14:

KHÔNG cảm ơn những ai chưa là thành viên SVC trừ bạn Nghi kakaaaaa

Quốc Vũ

Chỉnh sửa lần cuối:

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Về việc chưa hoàn thành đối với Bệnh nhân mổ sỏi mật, hiện nay đã quyên góp thêm được:
1 - Một thành viên SVC dấu tên: 500.000đ
2 - a Thiện: 500.000đ
3 - a Hung_SG: 200.000đ
* Số tiền còn thiếu ngày mai sẽ vận động bạn bè & tự đóng góp sau đó chuyển đến anh Bemaap nhờ đưa đến Bệnh viện giùm.

Thông tin hiện tại: Đã mổ vào lúc 3 giờ chiều ngày 9 tháng 10 năm 2010 tại Bệnh viện Trung ương Huế, chưa ra khỏi phòng hồi sức do thể trạng bị thiếu máu, đã vào máu hôm qua hết 3tr, mượn tạm một người ở Huế. Tình hình ca mổ tiến hành khá tốt & bênh nhân đang dần hồi phục sức khoẻ.

sir_thanhle

"Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui"
Thành viên BQT
SVC$
0
Cũng là một người con miền trung ruột thịt. Tôi vô cùng cảm động và biết ơn nhiều lắm những tấm lòng hảo tâm đã không tiếc sức người sức của ủng hộ cho những con người, những gia đình khốn khó. Sẽ còn cần nhiều lắm những tấm lòng như thế nữa.
Bạn thuanthuynguyen thân. Tấm ảnh cuối đó nhìn thấy buồn thật nhưng bạn mà chứng kiến được những thực tế tại thời điểm của cơn lũ thì... có lẽ bạn không thể cầm được nước mắt đâu. Thực sự khi viết những dòng này tôi lại không cầm được nước mắt của mình khi nhớ lại. Tang tóc thê lương lắm. Đơn vị tôi có một nười mất trong đợt lũ đó quê ở Hà tĩnh mà qua 3 ngày mới đưa về được đến nhà, đến được nhà thì không biết mai tang ở chố nào đành gác lên cao chờ 1 ngày sau nữa mới đưa đi được. Rồi vụ đưa chiếc xe bị nạn lên khỏi dòng lam nữa, cả một khúc sông, một đoạn đường vang lên đồng loạt những tieengs khóc mà trong đó chỉ rất ít những người thân của người bị nạn thật sự... Một lần nữa xin chân thành cảm ơn tất cả những tấm lòng hảo tâm. Xin cảm ơn!

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
Về việc chưa hoàn thành đối với Bệnh nhân mổ sỏi mật, hiện nay đã quyên góp thêm được:
1 - Một thành viên SVC dấu tên: 500.000đ
2 - a Thiện: 500.000đ
3 - a Hung_SG: 200.000đ
* Số tiền còn thiếu ngày mai sẽ vận động bạn bè & tự đóng góp sau đó chuyển đến anh Bemaap nhờ đưa đến Bệnh viện giùm.

Thông tin hiện tại: Đã mổ vào lúc 3 giờ chiều ngày 9 tháng 10 năm 2010 tại Bệnh viện Trung ương Huế, chưa ra khỏi phòng hồi sức do thể trạng bị thiếu máu, đã vào máu hôm qua hết 3tr, mượn tạm một người ở Huế. Tình hình ca mổ tiến hành khá tốt & bênh nhân đang dần hồi phục sức khoẻ.

chào cụ vũ.
sáng nay bemaap đã nhận được số tiền từ thiện 2 triệu đồng do cụ vũ chuyển ra.nhưng hôm nay mình có công chuyện riêng nên ngày mai mình chuyển trực tiếp tận tay bệnh nhân.
cụ vũ cho mình xin thông tin bệnh nhân và số phôn nha để mình tiện liên lạc.
thânk

bemaap

Đẹp Trai Nhất Nhà
SVC$
0
chào các quý cụ.
sáng nay mình đã hoàng thành nhiệm vụ mà ace đã giao phó.
bemaap đã chuyển tận tay cho bệnh nhân với tiền 2tr.do anh toilavu chuyển ra.
tình trạng bệnh nhân còn yếu lắm và khi bemaap đến thăm nghe được tin bệnh nhân bị nhiễm trùng mà vẫn chưa nghe BS quyết định thế nào.
vậy mình báo tin này đến quý cụ có lòng hảo tâm được rõ.
vài hình ảnh bemaap trao tiền từ thiện cho bệnh nhân.

có thêm một tin nhỏ.trong lúc vội vàng chạy đi mua thuốc cho vợ người chồng đã trượt bổ mặt mũi như thế này đây.

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Cảm ơn anh Bé rất nhiều, chúc anh ngày càng mập - khỏe - trẻ - đẹp nhe, nếu anh có thời gian, vào thăm & cập nhật giúp em tình hình bệnh nhân, em ở xa quá nhưng việc chưa hoàn thành nên vẫn còn nhiều áy náy. Tội nghiệp anh Cơ quá, sao không cẩn thận để bị té thế không biết nữa. Vậy là 2tr của anh em mình với 2tr của bạn em gửi trực tiếp ra coi như tạm ổn.

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
=)) cụ Bé đi làm tùe thiện có khác, đóng bộ đồ số 1 lên đẹp trai quá à, hum đó có mang quần dài trọn vẹn được 1 ngày không cụ Bé

ana_pham

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
NHÌN NHỮNG NGƯỜI HỌ CƯỜI SAU KHI NHẬN NHỮNG PHẦN QUÀ CỨU TRỢ MÀ LÒNG MÌNH NẶNG TRĨU...MÚN RỚT NƯỚC MẮT LÀ SAO TA?:a09:

tdpro193

"Triệu Phú Khu Ổ Chuột"
SVC$
0
NHÌN NHỮNG NGƯỜI HỌ CƯỜI SAU KHI NHẬN NHỮNG PHẦN QUÀ CỨU TRỢ MÀ LÒNG MÌNH NẶNG TRĨU...MÚN RỚT NƯỚC MẮT LÀ SAO TA?:a09:
Người ta cất tiếng khóc chào đời mà bạn
Từ khi sinh ra và lớn lên có biết bao nhiêu điều khiến chúng ta muốn khóc, phải khóc... vui sướng khóc, buồn đau khóc, đau khổ khóc, hạnh phúc cũng khóc...
Nói ra, tiếng khóc ý nghĩa và không ít cung bậc so với tiếng cười...
Hì hì, rãnh quá không bik làm j nên spam bạn thui chứ mình thik cười nhiều hơn
Thân

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom