Guest viewing is limited

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Em không biết chế độ ăn uống của cặp lửa cảu anh thế nào nhưng cặp lửa của em cho ăn rất đơn giản chỉ làm cám gồm : Đậu phộng rang và tép khô rang khô rồi dùng máy xay sinh tố xay nhỏ . Mà cặp lửa của em đẻ 2 lứa 5 con và hiện đang đẻ lứa thứ 3 được 2 trứng rồi .
Em sợ con cồ không rập mái nên không có cồ , anh để ý xem cặp chim của anh có kêu chẹt chẹt khá to lúc giao phối đó ...... Chúc sớm thành công ! :a01:

tranquocnam

Thành viên tích cực
SVC$
0
Thanks Red, Lần này mình bổ xung rất là nhiều Canxi, nhưng đặc biệt là Vit D3, tại vì thiếu cái này thì Canxi vô tác dụng. Tạm thời mình thử cách này trước, nếu không thành công thì mình sẽ phá cái cửa kính ra và thay lưới như LV đả bày cho.

cho mình hỏi mấy cặp lửa của bạn có cặp nào có tin vui chưa mình thì có một cặp có tin vui được 1 ngày rồi sau đó là buồn ơi là buồn đó, hiện nay mình cũng chuẩn bị đoán tin vui nữa rồi đó, hiện nay ở VN cũng chuẩn bị có lửa con rồi, nếu như bạn có tin vui thì thông báo cho anh em diễn đàn biết với nha

vinguyen_29

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
ban xanh_tim ở chỗ nào buôn ma thuật thế...cho mình xin số dt đi hôm nào qua hoc hỏi chút kinh ngieemj...mình ở buôn hồ.

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Chỉ còn ba, bốn ngày nữa là hy vọng có tin vui cho lứa thứ ba! Hy vọng lần này anh OrangHorn sẽ gặt hái được thành công mỹ mãn! :) Nhớ update liên tục cho bà con theo dõi, hihi....

OrangeHorn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chỉ còn ba, bốn ngày nữa là hy vọng có tin vui cho lứa thứ ba! Hy vọng lần này anh OrangHorn sẽ gặt hái được thành công mỹ mãn! :) Nhớ update liên tục cho bà con theo dõi, hihi....
hổng nhắc tới thì hong sao, nhắc tới làm mình nôn quá trời .... nếu thời tiết bìnn thương thì khoãng sáng thứ Tư này thì nở.

OrangeHorn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Tin Vui
Đúng như mình dự đoán, trưa nay thứ tư hai con chim con đả nở, trứng còn lại sẽ nở vào ngày mai.

xanh_tim

"Mê chim Hút Mật"
SVC$
0
Chúc mừng anh nha ! Vui lắm rồi , bao nhiêu ngày vất vả chăm sóc giờ đã thành công , em nhớ lần nuôi tổ lửa đầu tiên em vui lắm không thể tả nổi , nó là một cái gì đó mà mình ước ao đã thành hiện thực thì không có niềm vui nào có thể so sánh , huống chi anh nuôi nó cựa khổ thế thì niềm vui này càng lớn hơn biết bao nhiêu phải không anh .........Xin chúc mừng , giờ anh tẩm bổ cho nó thì nó đẻ được mấy lứa nữa đó ......Có chim nuôi dài dài để chia sẽ với anh em bên đoa thì qua tốt .....:a01:

OrangeHorn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cái bóng đen đó là chim bố, đang canh chừng con.

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Chúc Mừng! Chúc Mừng! Chẳng có gì phải nói thêm nữa, kỳ này là phải thành công rồi.

Nếu có thể được, anh làm ơn chụp tấm hình như trên vào mỗi ngày khác nhau để mọi người có thể theo dõi quá trình phát triển của chim con.

MrJohnny

Thành viên tích cực
SVC$
0
Kỳ này phải chăm chút cho mồi bé bé để chim mẹ đút cho chim con ăn dễ dàng nhé a, chúc những e lửa non háu ăn chóng lớn.
Thân.

vinguyen_29

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
đẹp thế ///nuôi lâu chư ban...có kinh nghiệm gì mới chia sẽ cung ae em..thank nhe

bibicay90

Thành viên tích cực
SVC$
0
congratulation. thật tuyệt vời khi công sức bao ngày đã thành công. chúc nhũng baby chóng lớn và hót thật hay:)

OrangeHorn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Chúc Mừng! Chúc Mừng! Chẳng có gì phải nói thêm nữa, kỳ này là phải thành công rồi.

Nếu có thể được, anh làm ơn chụp tấm hình như trên vào mỗi ngày khác nhau để mọi người có thể theo dõi quá trình phát triển của chim con.
Cám ơn LV, mình sẽ cố gắng chụp hình mỗi ngày để xem chim con phát triễn ra sao trong 12 ngày đầu trước khi rời tổ.
Kỳ này phải chăm chút cho mồi bé bé để chim mẹ đút cho chim con ăn dễ dàng nhé a, chúc những e lửa non háu ăn chóng lớn.
Thân.
Thanks, chắc chắn là phải chọn mồi nhỏ cho chim con rùi, bài học ban đầu vẫn chưa quên.
đẹp thế ///nuôi lâu chư ban...có kinh nghiệm gì mới chia sẽ cung ae em..thank nhe
Mới tập tành mùa đầu thui, kinh nghiệm thì chưa nhiều, vẫn đang học hỏi. LV là ông thầy đó
congratulation. thật tuyệt vời khi công sức bao ngày đã thành công. chúc nhũng baby chóng lớn và hót thật hay:)
cám ơn các bạn đả ủng hộ nhiệt tình, mình sẽ cố gắng hơn. Năm tới sẽ ghép cặp Mi, chờ LV thành công trước rùi mình học hỏi sau. :a01::a01:

bibicay90

Thành viên tích cực
SVC$
0
hi vọng mẹ sẽ làm tốt bổn phận cho những babies. thế sau lứa này anh có cho đẻ thêm lứa nào nữa không

OrangeHorn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
hi vọng mẹ sẽ làm tốt bổn phận cho những babies. thế sau lứa này anh có cho đẻ thêm lứa nào nữa không
Hơi tham lam một tí, vì em mái này bị hư một mắt nên không biết cơ hội ẽm đẻ sẽ là bao lâu, mình sẽ cho ẽm đẻ khi nào ẽm ngưng thì thôi hehe... :a43::a43:

bibicay90

Thành viên tích cực
SVC$
0
Hơi tham lam một tí, vì em mái này bị hư một mắt nên không biết cơ hội ẽm đẻ sẽ là bao lâu, mình sẽ cho ẽm đẻ khi nào ẽm ngưng thì thôi hehe... :a43::a43:
cố thêm 1 lứa nữa thì cả nhà sẽ vui lắm đó, nhìn mấy chú chim non học giọng thích thú lắm

OrangeHorn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cố thêm 1 lứa nữa thì cả nhà sẽ vui lắm đó, nhìn mấy chú chim non học giọng thích thú lắm
Cám ơn bạn, mình đang mong đợi cái cảm giác đó.
Đây là hình chim con ngày thứ ba. Đầu hơi đen hơn, có lẽ là lông con bắt đầu mọc.

LacViet

"The Modern Samurai"
SVC$
0
Cứ trung bình một tháng một lứa thì hết hè chắc cũng có thêm chừng 3 lứa nữa, hehe.... Chỉ sợ chim mái không đủ sức nuôi chim con thôi.

OrangeHorn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ngày thứ tư - lông măng mọc ra khắp người (thấy đen hơn một tí). Theo tài liệu thì ngày thứ tư chim con sẽ mở mắt, nhưng tạm thời bây giờ thì chưa, từ giờ đến chiều sẽ cập nhật thông tin.

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom