Guest viewing is limited

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
Chào anh em,

Mình là một người rất đam mê nuôi Chòe Lửa. Vì quá đam mê loài chim này nên mình có tìm hiểu thêm về nuôi đẻ và mục tiêu lớn nhất của mình là tạo ra được một dòng chòe lửa đuôi dài có nết chơi tốt.
Trong thời gian qua mình rất cố gắng tìm kiếm những chú chim hay nhất có thể để làm chim giống tuy nhiên sức mình có hạn nên chỉ sưu tầm được một vài chú chim bình thường có thể tạm nuôi đẻ. Điều khiến mình lo lắng nhất là hiện nay mình vẫn chưa tìm được một chú Chòe Lửa mái đẹp để ghép đẻ. Do đó mình mạo muội đăng bài này lên để tìm kiếm những anh em có chim mái để hợp tác, cụ thể như sau:

Mình sẽ thực hiện việc nuôi đẻ, chi phí chim ăn mình chịu, chim con chia 50:50 hoặc theo thỏa thuận.

Mình cần chim mái đuôi dài từ 16cm trở lên có càng nhiều các đặc điểm sau càng tốt: đuôi lụa, tôm, nết hay, đầu mỏ đẹp, mỏng lông, cao cầu...

Chim mái của anh em có thể ghép với 1 trong 2 chú trống sau: tùy ý thích của anh em

Trống 1 - tên Water: chim mỏng lông, đầu mỏ đẹp, chơi cao cầu, đập chạy liên tục, nhiều giọng và có kéo thuốc lào thuốc lá đầy đủ, đuôi 26.5 - 27 cm. Mình ưu tiên ghép với con trống này.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=bgZLBFDAjDM[/YOUTUBE]

Trống 2 - tên Bigboy: đúng như tên gọi, em nó cao to như 1 con than, em này đuôi cũng 26.5 - 27. Bản đuôi em nó to 2.2cm, đuôi lụa đẹp. Đầu mỏ bình thường, chim chơi đập đuôi chạy cầu.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=tA_xsIuM1C0[/YOUTUBE]

Anh em nào giới thiệu cho mình hợp tác được, mình xin chia sẻ chim con với anh em đó.

Rất mong nhận được sự phản hồi của anh em. Mọi chi tiết vui lòng gửi vào inbox cho mình.

Cảm ơn.

chichchoeluabinhduong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hy vọng sẽ tìm dc vài e hotgirl môn đăng hậu đối .
chúc a sớm cho ra mắt dòng thuần chủng made in vietnam

Bạch Đề

Người ghiền Chào Mào
Thành viên BQT
SVC$
0
Như vậy đủ cho thấy tìm em CL mái đẹp vừa ý còn khó hơn là tìm em trống đuôi 25 26 .... đó là đối với người ghép đẻ chim đuôi dài.

Bạn có cặp chim trống đẹp lắm... cả 2 đều đẹp. Mình thích mẫu em chim trống clip nhì hơn... đều to chim lực lưỡng khỏe mạnh.

Tôi cũng vui và mừng là ngày càng nhiều bạn không ngại khó mệt... nghiên cứu sưu tầm CL đẹp để ghép đẻ giữ giống CL tốt!

Chúc bạn may mắn và hy vọng rằng bạn tìm được đối tác hoặc tìm được CL mái đẹp như ý!

Bạch Đề

hoangchanhthu

"Chơi cá dưỡng tâm, chơi chim dưỡng tính"
Thành viên BQT
SVC$
0
Rất hoan nghênh bạn Hùng. hy vọng 1 ngày lửa của Việt Nam không thua gì những con bên nước ngoài. cả 2 con điều đẹp, cá nhân mình thích con bigboy hơn. nhiều người thích chơi lửa sẻ. mình thì ko quan trọng con sẻ hay trâu. quan trọng là đẹp và cân đối. con bigboy này có phần hậu khá đẹp. 1 con chim đánh đuôi tốt và bền thì phần hậu phải to. những con đít tóp thường đánh đuôi và lực chơi kém. mình có con mái cũng đc lắm nhưng đã để lại cho ae ghép đẻ. sau 2 lần 2 a bạn ghép ko thành công mình hy vọng ở a bạn thứ 3 này. mình thì cũng chẳng cần chia gì cả. quan trọng là ghép đẻ ra đc con con chim đẹp đuôi dài như ý mình đến xem thì thích lắm rồi chứ ko cần phải bắt về nuôi vì hiện tại mình chơi mi nên ko có thể ghép chim đẻ đc. mình thấy những con đã quen với aviary thì dễ. còn những con mái rừng về chưa quen. trước khi ghép cặp phải tập cho dạn chim.. khi thả vào aivary thì lấy hết đồ ăn. tập đút trên tay để cặp trống mái dạn với người. thả từng con 1 vào trước. con mái mìh thấy cũng dạn khi ở lồng nhưng ko hiểu sao khi các bạn ghép thì về trầy đầu và khá nhát. vậy nên chú ý khi thả vào thì phải tập từng con cho dạn khi đó chim ổn định dễ ghép hơn. chúc bạn tìm đc đối tác như ý

Thân

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
Như vậy đủ cho thấy tìm em CL mái đẹp vừa ý còn khó hơn là tìm em trống đuôi 25 26 .... đó là đối với người ghép đẻ chim đuôi dài.

Bạn có cặp chim trống đẹp lắm... cả 2 đều đẹp. Mình thích mẫu em chim trống clip nhì hơn... đều to chim lực lưỡng khỏe mạnh.

Tôi cũng vui và mừng là ngày càng nhiều bạn không ngại khó mệt... nghiên cứu sưu tầm CL đẹp để ghép đẻ giữ giống CL tốt!

Chúc bạn may mắn và hy vọng rằng bạn tìm được đối tác hoặc tìm được CL mái đẹp như ý!

Bạch Đề

Dạ cảm ơn anh. Em cũng rất mong anh với mối quan hệ rộng, nếu biết anh em nào có mái đẹp mà không ghép đẻ hoặc vì bận công việc không có thời gian ghép đẻ thì giới thiệu cho em với. Em rất cảm ơn.

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
Rất hoan nghênh bạn Hùng. hy vọng 1 ngày lửa của Việt Nam không thua gì những con bên nước ngoài. cả 2 con điều đẹp, cá nhân mình thích con bigboy hơn. nhiều người thích chơi lửa sẻ. mình thì ko quan trọng con sẻ hay trâu. quan trọng là đẹp và cân đối. con bigboy này có phần hậu khá đẹp. 1 con chim đánh đuôi tốt và bền thì phần hậu phải to. những con đít tóp thường đánh đuôi và lực chơi kém. mình có con mái cũng đc lắm nhưng đã để lại cho ae ghép đẻ. sau 2 lần 2 a bạn ghép ko thành công mình hy vọng ở a bạn thứ 3 này. mình thì cũng chẳng cần chia gì cả. quan trọng là ghép đẻ ra đc con con chim đẹp đuôi dài như ý mình đến xem thì thích lắm rồi chứ ko cần phải bắt về nuôi vì hiện tại mình chơi mi nên ko có thể ghép chim đẻ đc. mình thấy những con đã quen với aviary thì dễ. còn những con mái rừng về chưa quen. trước khi ghép cặp phải tập cho dạn chim.. khi thả vào aivary thì lấy hết đồ ăn. tập đút trên tay để cặp trống mái dạn với người. thả từng con 1 vào trước. con mái mìh thấy cũng dạn khi ở lồng nhưng ko hiểu sao khi các bạn ghép thì về trầy đầu và khá nhát. vậy nên chú ý khi thả vào thì phải tập từng con cho dạn khi đó chim ổn định dễ ghép hơn. chúc bạn tìm đc đối tác như ý

Thân

Mình tên Thông :a01:

Con bigboy thì đúng như bạn với anh Bạch Đề nhận xét, nó rất có lực tuy nhiên nó có 1 điểm mà mình không thích lắm đó là lông nó hơi dày. Con này qua 2 mùa đẻ thì cũng đã cho ra đời những con chim con có tiềm năng.

Về nuôi đẻ thì chắc do cách nuôi của mấy anh bạn Thư chứ mình nuôi không cần tập dạn gì cả, và chim mái bắt ra cũng hơi nhát nhưng lông lá đẹp chứ không có trầy tróc gì.

Mình cũng hy vọng với các mối quan hệ của Thư, Thư có thể chỉ giúp mình anh em nào có lửa mái đẹp để mình hợp tác ghép đẻ.

Cảm ơn

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
Cha bạn này cũng đăng trên trang bmt7 tìm mua mái lửa dài không biết có được k?mình từ nhỏ sống ở BMT nhưng chỉ nhìn thấy con mái 14,5cm là dài nhất này..he..he chú này mình đang sở hữu.chúc mừng chủ nhân đã sở hữu những chú lửa đuôi dài như vậy,mình mơ cũng không thấy những con này con dài nhất của mình cũng chỉ 24cm là hết cỡ rồi.

khanhhut

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
thật đẹp cám ơn bitlop đã chia sẻ nếu có hậu duệ a có thể cho e đăng kí 1 e con của e số 1 đc 0 e ở hà nội cũng đam mê cái môn này lắm a cho e sđt vào inbox để e học hỏi thêm đc 0.

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
một tuần rồi mà chưa có một phản hồi haizzz, lên cho anh em thấy nào

trong11

Thành viên cống hiến
SVC$
0
tìm e gái chân dài thì nhiều , nhưng Chòe Lửa mái đuôi dài thì ko dễ chút nào .
chúc anh gặp đc đối tác như mong muốn .

thân

trongthan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
A thử wa bên a Hùng chợ cầu coi đặt hàng chắc ảnh có đó!

birdlover

Thành viên tích cực
SVC$
0
up lên nào vẫn chưa có phản hồi gì của các anh em :a11:

trongthan

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
cho em hỏi sao anh không mua chim của a hùng nữa zậy?

nqdung

"Chòe lửa đó là niềm đam mê của tôi cũng như của b
Thành viên BQT
SVC$
0
Chúc bạn sớm tìm được đối tác ưng ý và chúc cho mùa đẻ năm nay thuận buồm suôi gió

Duy KHải

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình cũng có 1 lửa mái , mùa trước đuôi 16, 1 cọng trắng ,nhưng mùa này mình đem về quê chăm bỏ bể quá nên chưa đủ đuôi . Nếu đc thì mình sẽ gửi vô SG cho bác để đẻ , nhưng chắc chăm qua tết mới cho đẻ đc . Nếu ok thì bác pm lại cho em nhé . Em gửi vô bến xe Miền Đông rồi bác ra nhận .

Mùa này vẫn còn 1 cọng trắng nhen :a39: .

Mong đc hợp tác với bác .

baby_kill

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em chỉ có con mái đuôi bình thường thôi, nhưng là giống Mã Đà. Tạch tạch suốt ah

Duy KHải

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Hôm nay chưa có xe nên chưa gửi vô cho Thông đc nha , với lại thông báo thêm tin nửa là hôm nay mới phát hiện ra cái đuôi còn lại nó cũng ra màu trắng luôn rồi nha , ra lốm đốm thôi chứ kg trắng nguyên đuôi như đuôi trắng ban đầu . Hi vọng là gửi vô cho Thông chăm nó ra cặp kiếm trắng nửa là đẹp .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom