Guest viewing is limited

naem01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Em mới nuôi 1 em CL bổi được 20 ngày rồi, bây giờ đã dạng người và rất siêng hót, hót sổng cả ngày. CL của em bỏ sau nhà rất dạng người, đứng gần bên vẫn hót bình thường mà mổi lần đem ra trước nhà thì sợ tiếng xe nhảy lắm. Cho em hỏi có thể đem đi cội dợt được chưa,
cảm ơn nhiều

dttvu

Thành viên tích cực
SVC$
0
Ðề: cần cao thủ cl giúp

Em mới nuôi 1 em CL bổi được 20 ngày rồi, bây giờ đã dạng người và rất siêng hót, hót sổng cả ngày. CL của em bỏ sau nhà rất dạng người, đứng gần bên vẫn hót bình thường mà mổi lần đem ra trước nhà thì sợ tiếng xe nhảy lắm. Cho em hỏi có thể đem đi cội dợt được chưa,
cảm ơn nhiều

Chưa được đâu bạn ơi,nó phải thật dạn người kìa thì mới đem đi dợt được,bạn cứ cầm tới chỗ đông người thử xem nó dạn chưa thì mới biết được.
Mà bạn có hình +file hót của nó không? nghe bạn nới bổi mới nuôi 20 ngày mà hót xổng dữ lắm thì cũng hơi tò mò muốn xem tí :)

naem01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chưa được đâu bạn ơi,nó phải thật dạn người kìa thì mới đem đi dợt được,bạn cứ cầm tới chỗ đông người thử xem nó dạn chưa thì mới biết được.
Mà bạn có hình +file hót của nó không? nghe bạn nới bổi mới nuôi 20 ngày mà hót xổng dữ lắm thì cũng hơi tò mò muốn xem tí :)
<!-- abcd -->.
thanks bạn, để hôm nào mình chụp ảnh đưa lên cho anh em nhận xét CL của mình. Nó hót dữ lắm, nói xạo chít liền,:a21::a21:

bachlongcc2003

"người yêu chim cá cảnh"
SVC$
0

bạn cũng có thể đem đi dợt được rồi đó:a01:.nhưng bạn nên treo xa những con khác ra .cho em nó quen chỗ rồi từ từ bạn treo lên giàn đấu nhé.thân

tieude_mechim068

"đam mê chòe lửa"
SVC$
0

chưa đem đi dợt được đâu bạn ơi, muốn đem đợt thì phải thât dạn người( vì cội chim rất đông người và người ta thường xuyên đi qua lại nữa) nên chim bạn sẽ sợ cội luôn đó. nếu chim bạn đã quen ở sau nhà thì bây giờ bạn phải treo trước nhà đẻ chim quen khung cảnh và tiếng xe( vì khi bạn mang chim đi dợt nếu chim không quen tiếng xe thì sẽ nhảy loạn xạ trong lồng, sức đâu nữa mà xuống cội chơi nè.hi):a01: bạn đừng nôn nóng,khi chim đã quen khung cảnh rồi thì bạn mang đi dợt cũng không muộn mà,đúng không nè. đừng nôn nóng mà hư chim nha bạn. thân!:a01:

củcàrốt_hócmôn

Thành viên tích cực
SVC$
0

chim này cũng chưa đi dợt được đâu vì chim nó sợ người sợ xe qua lại nên mới nhảy . nếu muốn dợt thì bạn hãy cho nó xa những con khác ra , dợt 1 tuần 2 lần , cứ từ từ rồi khép 1 nửa áo lồng rồi mang ra chỗ những con khác

Huuduy78

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

chim chơi tốt ở nhà chắc chắn là còn lữa rừng bạn cứ đem dợt cho nó giữ và lên lữa, nhưng đi dợt để chổ ít người qua lại, rồi cứ từ từ xích lại chô đông ngừoi. Còn lữa rùng rất dễ chơi. mình đang cầm con đuôi 22 bổi 2 tuần ở nhà nín thinh đem đi dợt thử thấy E nó chơi chút chút thế là về nhà hót sổng tốt ( lúc vắn người hoạc trùm áo lồng ) cứ như vậy để giữ lữa E nó chăm mồi cho tốt, là E nó cang lữa. Mà căn lữa thì móc là chơi người đang ngang qua hơi chao chút rồi lại chơi tiếp nhưng cầm lồng thì nhảy đùng đùng vì là bổi. Mỗi người có 1 cách thuần chim khác nhau, tùy sở thích của mỗi người, còn mình làsử dụng cách như vậy. tính đến hôm nay con bổi 22 mình cầm là được 18 ngày á. Đem đi dợt ở Bi Sắt chơi tốt (smile):a32:

naem01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cảm ơn Kinh nghiệm của các anh nhiều, để tuần sau em đem ra cội dợt thử, vì cội cũng gần nhà, khoảng 500m ah. CL của em đúng là con này rất mau dạng người, lúc em mua về 2 ngày đã hót chuyện, đến ngày thứ 5 đã hót sổng, còn bây giờ thi hót sổng cả ngày. Em đứng gần 1 mét nó vẫn hót bình thường, cào cào cầm đưa vẫn tới mổ ăn bình thường

Nhat Phuong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cảm ơn Kinh nghiệm của các anh nhiều, để tuần sau em đem ra cội dợt thử, vì cội cũng gần nhà, khoảng 500m ah. CL của em đúng là con này rất mau dạng người, lúc em mua về 2 ngày đã hót chuyện, đến ngày thứ 5 đã hót sổng, còn bây giờ thi hót sổng cả ngày. Em đứng gần 1 mét nó vẫn hót bình thường, cào cào cầm đưa vẫn tới mổ ăn bình thường
Vậy thì dợt thôi chứ chờ đơi gì bác ơi! Về chắc sẽ hiệu qủa lắm!

hcm

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Theo kinh nghiệm của mình chú em này không phải bổi, mới nuôi 20 ngày, chim này thuộc rồi. 20 ngày chỉ đủ thời gian vào cám thôi. Chim đẹp, xin chúc mừng bạn.

toilavu

Thành viên tích cực
SVC$
0

Chim quá đẹp chứ không phải đẹp :D chúc mừng bạn! ráng chăm cho kỹ nhe

bachviet

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Chim đẹp đó bạn. Bổi mà lông đẹp thế.
Chúc bạn có chú chim chiến

naem01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cảm ơn mấy anh nhận xét giùm, em cl này lúc em mua chủ cửa hàng chim nuôi được 2 ngày rồi tới em. 2 ngày em cho nó tắm 1 lần, em thấy nó rất thích tắm nhờ vậy mà lông nó đẹp vậy. Nó chẳng chịu ăn bột, nên em chỉ cho ăn trứng kiến+ sâu tươi, em có lần bỏ nữa ngày chi bỏ bột nó nhất quyết chẳng chịu ăn. Vả lại ông ơ gần nhà nói ép cho nó ăn bột nó tụt lửa nên em thôi không ép nó ăn bột nữa

Nhat Phuong

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Trời ạ! Chắc đây không phải bổi đâu bạn, làm sao mà thuần nhanh vậy! Còn chuyện để ngay trước mà không hot, những dần quen rồi sẽ hot thôi, chứ nhát xe cộ thì đi cội cũng không mấy hi vọng.

nvtu_9

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bạn dợt chim chưa naem01 ? Kết quả như thế nào ?

naem01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Bạn dợt chim chưa naem01 ? Kết quả như thế nào ?
Hôm qua em đã đem đi dợt thử rồi. Em có làm theo cách chỉ dẫn của anh em trên dđ SVC này, em mở 14 nang lồng, em để gần khoảng 2 mét ah vì không còn chổ để treo xa. Cl của em cứ nhảy lên nhảy xuống nhưng không đâm đầu vào nang lồng có lẽ vì đông người, em kè thử cl mái vào thì em nó đứng dụ và hót với cl mái được khoảng 1 phút . rồi cứ nhảy lên nhảy xuống như ban đầu. Em để khoảng gần 1 tiếng rồi mang về. Đến nhà thi em vừa mở áo lồng treo lên thì nó hót liền. Sáng sớm hôm nay em cl hót thêm được nhiều tiếng lạ và giọng thì mạnh hơn, đứng gần nghe chát tai lắm hihi, có lẽ em nó đang căng lên thì phải. Cảm ơn anh em SVC nhiều

longhuy

Hội chào mào Quảng Nam - Đà Nẵng
SVC$
0

con này bổi rừng chính xác ... em còn rất tơ ,, chúc mừng anh đã bắt được chú chim rất tơ .. mặt . mỏ thế này mà không siêng hót mới là lạ đó ... em đang còn lửa rừng .. phải giữ luôn độ căng của lửa rừng nhé ... không nên đêm đến trường chim .. những con thuần hơn nó wat là mất lửa luôn đó ... tốt nhất tìm chổ nào cùng nuôi với mình chỉ có vài con rồi trêu xa tý cho em nghe giọng đáu lại rồi quen dần với môi trường đấu chim .... dần dần chơi từ từ lên .. vội quá em tịt luôn là uổng công lắm đó .. em này chơi mùa sau ... giữ mồi tươi và chế đọ ăm hợp lý . thay lông em có khả năng lên được 2 phân nữa đó ... chúc thành công ... thân.....

nhoxkute

Thành viên tích cực
SVC$
0

chjm đẹp bạn mua con này giá bao nhiêu vậy chjm bổn mà như vậy là vip rồi đó ban cố gắng chăm cho em nó sung nhaz nếu ban ở bảo lộc thj` có thể mang chim qua khu 6 mình củng có vài chú lửa:a21:

hanguyentn

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Muốn dợt chim àh, dễ thôi treo chim gần tấm kiếng lớn cho nó thấy ảnh trong kiếng, bật tiếng Chòe Lửa trong đĩa lên xem em nó làm được gì. Đem đi cội dợt thì cứ từ từ...:a01:

naem01

Thành viên diễn đàn
SVC$
0

Cảm ơn anh em chia sẽ kinh nghiệm nuôi cl. Tình hình la hôm nay em xách đi dợt thử thêm lần nữa nhưng ở cội khác, ít nghe tiếng xe và người thì ít hơn chổ cội trước, cl của em thấy tự tin hơn lần trước không còn nhảy nữa mà thấy cl khác em nó chịu đấu và đứng tướng thì rất tự tin. Đánh đuôi ưỡng người và hót nhưng tiếng không lớn, thấy em cl kế bên nhảy bám lồng muốn đá thì em nó từ trên cầu thúc mạnh vào lồng chỗ em cl kế bên, có vẽ em cl kế bên sợ em nó luôn hay sao ấy mà cứ đứng sù lông không dám hót nữa hihi. Vì cội này nhỏ hơn, ít chỗ treo lồng nên em mới để gần lồng nhau. Về nhà thì em nó hót căng lắm. Cho em hỏi, trưa ngày hôm qua em đem chim lên trước nhà treo, em mở khoảng 10 nang lồng vì em nó sợ tiếng xe không dám mở hết, em để từ trưa tới chiều thì em nó toàn nhảy chỉ thấy uống nước không ăn, em lo quá nên đem chim xuống sau nhà lại thì em nó mới chịu ăn và hót lại bình thường. Theo các anh, em có nên treo trước nhà nữa không?

chjm đẹp bạn mua con này giá bao nhiêu vậy chjm bổn mà như vậy là vip rồi đó ban cố gắng chăm cho em nó sung nhaz nếu ban ở bảo lộc thj` có thể mang chim qua khu 6 mình củng có vài chú lửa:a21:
Chim mình mua 170k, thanks bạn, mình ở nhatrang nhưng là ở huyện không phải tp hihi​

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom