Guest viewing is limited

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
tình hình là e mới mua 1 e than bổi tương đối dạn nhảy khôn không *** đầu, mua về được 2 tuần nhưng hôm nay kiểm tra thấy 1 móng của e than này bị sưng to? mình có cho tắm nước muối được 3 ngày chưa thấy đỡ vần còn sưng giờ phải lam sao?????? cám ơn

traitimgiabang

Thành viên mới
SVC$
0
tình hình là e mới mua 1 e than bổi tương đối dạn nhảy khôn không *** đầu, mua về được 2 tuần nhưng hôm nay kiểm tra thấy 1 móng của e than này bị sưng to? mình có cho tắm nước muối được 3 ngày chưa thấy đỡ vần còn sưng giờ phải lam sao?????? cám ơn

Em nó bị viêm da chân rồi, do nó nhảy xước da gặp môi trường kém vệ sinh nên thế. Bạn cần cho em than đó uống kháng sinh Amoxicilin 250mg pha vào nước cho uống, hết ngày đổ đi thay cóng khác.
Tắm nước muối ấm, vệ sinh bố lồng, cầu đậu sạch sẽ hàng ngày nữa nhé.
Chúc bạn có chú chim đẹp!

caonguyen688

Thành viên tích cực
SVC$
0
uhm thuốc đó ra tiệm thuốc tây mua ha bạn? rồi có nên bắt e nó ra bôi thuốc vào chổ sưng không?

LANGTUMIENTAY

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
các anh chi cho hỏi. chích <nobr style="color: rgb(0, 0, 0); line-height: 15px;">chòe than
</nobr> sao khi tắm xong là nó bị rung mỏ, hoặc trời lạnh là bị rung mỏ, chiều lạnh củng bị rung nhưng tấm nắng đầy đủ thì không có hiện tượng như trên. anh chị diễn đàn nào biết chú chim bị gì không. cam ơn phần trả lời trước. thân!

Read more: Sức khỏe/chăm sóc chim/phòng chóng bịnh chòe Than. - Trang 2 http://svcvietnam.vn/forum/threads/...chong-binh-choe-Than.html/page2#ixzz2nRSG02p2
SInh Vật Cảnh Việt Nam

manhhung102

"Quảng ái chi vị nhân"
SVC$
0
các anh chi cho hỏi. chích <nobr style="color: rgb(0, 0, 0); line-height: 15px;">chòe than
</nobr> sao khi tắm xong là nó bị rung mỏ, hoặc trời lạnh là bị rung mỏ, chiều lạnh củng bị rung nhưng tấm nắng đầy đủ thì không có hiện tượng như trên. anh chị diễn đàn nào biết chú chim bị gì không. cam ơn phần trả lời trước. thân!

Read more: Sức khỏe/chăm sóc chim/phòng chóng bịnh chòe Than. - Trang 2 http://svcvietnam.vn/forum/threads/...chong-binh-choe-Than.html/page2#ixzz2nRSG02p2
SInh Vật Cảnh Việt Nam

Chào bạn,

Có một vấn đề về chòe than thôi mà bạn up ở 4 chủ đề khác nhau thì chứng tỏ bạn rất yêu em nó đó! Tuy nhiên, theo mình với câu hỏi của bạn thì mình không hiểu lắm! Em chòe của bạn bị rung mỏ hay rụng mỏ? Rụng mỏ thì chắc không phải? Còn rung mỏ thì mình cũng không hình dung ra em nó rung mỏ thế nào! Bạn có thể mô tả kỹ hơn được không? Có thế ae trên diễn đàn mới giúp được bạn chứ! Đôi lời mạo muội!

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom