Guest viewing is limited

quangbup

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
em thấy các bác bảo ủ dầu nhớt xe máy ( dầu chưa sử dụng ) nhưng đấy là ủ cho lồng bằng tre thế còn lồng bằng trúc ủ như thế liệu có đc ko. em mới chơi mong các bác giup đỡ

hungdt

"Tha thẩn kiếm mồi"
Thành viên BQT
SVC$
0
Ủ dầu bảo quản lồng bằng dầu xe máy, dầu máy khâu đều áp dụng được cho các loại lồng bằng tre và trúc. Ngoài việc chống mọt, sau thời gian nó lên mầu sẫm và giữ được các thớ nguyên gốc của tre, trúc nên rất đẹp.
Chúc bạn thành công!

quangbup

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ủ dầu bảo quản lồng bằng dầu xe máy, dầu máy khâu đều áp dụng được cho các loại lồng bằng tre và trúc. Ngoài việc chống mọt, sau thời gian nó lên mầu sẫm và giữ được các thớ nguyên gốc của tre, trúc nên rất đẹp.
Chúc bạn thành công!
Cảm ơn các bác đã góp ý cho em những kinh nghiệm về cách bảo quản lồng em sẽ làm ngay ^^

nguyen hong nam

Thành viên mới
SVC$
0
xin chào anh em ! mình mới tập chơi, đang muốn tìm mua lồng, anh em nào biết địa chỉ bán lồng Vác giá hợp lí làm ơn xin mách giùm. xin cảm ơn nhiều !!

rongbien

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
xin chào anh em ! mình mới tập chơi, đang muốn tìm mua lồng, anh em nào biết địa chỉ bán lồng Vác giá hợp lí làm ơn xin mách giùm. xin cảm ơn nhiều !!

bác

chỗ lý nam đế đầu đằng phan đình phùng chuyên lồng vác giá cả hợp lý ,chủ của hàng tên hường .

quangbup

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu vấn đề kinh tế có hạn thì bác lên trên đường hoàng hoa thám mà mua em có số dtdd của hàng bán lồng đấy lồng vác yên tâm hnagf này bán đúng giá ko nói thách đâu 01689344352.
Cần sự giúp đỡ gì ở em thì bác cứ gọi cho em 0989949493 ( Quang )

hoasac

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Ủ lồng bằng dầu thắng

em thấy các bác bảo ủ dầu nhớt xe máy ( dầu chưa sử dụng ) nhưng đấy là ủ cho lồng bằng tre thế còn lồng bằng trúc ủ như thế liệu có đc ko. em mới chơi mong các bác giup đỡ

Chào bạn! Theo mình bạn đừng ủ bằng dầu nhớt xe máy hay dầu máy may mà dùng loại dầu thắng (khoảng 30-50k/bình) loại màu hồng, ủ sẽ lên màu rất đẹp. Bạn quét lên lồng xong để nơi thoáng mát khoảng 3-5 ngày rồi quét thêm 1-2 lần nữa rồi để khô. Lồng sẽ không có mùi hôi của dầu nhớt, thậm chí còn rất thơm mà không bị nhờn nhợt. Dùng giấy trắng lâu nhiều lần lồng sẽ lên nuớc rất đẹp. Kiên trì, sau 1 tháng bạn sẽ sở hửu 1 màu lồng tuyệt đẹp.
Chúc bạn thành công.

nguyen_tam

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Bạn cứ ra nhà thuốc tây mua 1 chai dầu baby oil (loại dùng cho em bé) (giá khoảng 16-17 nghìn) về quét lên lồng vừa thơm lại vừa đẹp , ưu điểm là quét lên là có thể cho chim vào lồng ngay không sợ chim bi gì cả, thân!

Ngoạn Ngọc

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
nếu các bạn tìm được cái lồng tre già đẹp thì chẳng cấn ủ dầu mà lâu ngày sử dụng thì nó vẫn đẹp vẫn lên màu thậm chí còn mau lên màu nữa đấy. Ủ dầu có rất nhiều bất lợi nếu lồng bạn không sao thì thôi nếu có trục trặc rất khó sử lý .Theo quan điểm của tui thì lồng nào cũng vậy đánh vecni là tốt nhất vừa bào vệ lồng vừa đẹp mắt , lau chùi cũng dễ thậm chí rửa cũng không làm ảnh hưởng tới lồng. Những cái lồng đắc tiền của các nghệ nhân sành chơi hầu như cái nào cũng được phủ một vài nước vecni

long229kt

Thành viên diễn đàn
SVC$
0
Mình vừa thử quết dầu xe máy đã qua sử dụng, mặc dù dầu đen xì xì nhưng khi quết lên thì lồng sẻ có một màu vàng nâu (màu cánh gián) tuyệt đẹp. Mình làm như sau, quét một lần rồi ủ, vài ngày sau lại quét 1 lớp nửa xong để vài ngày đem rửa lại với nước rửa bát, lồng sẻ kg có mùi và vàng như màu mật ong, bảo đảm đẹp.​

Vànhkhuyênxanh

Thành viên tích cực
SVC$
0
nếu các bạn tìm được cái lồng tre già đẹp thì chẳng cấn ủ dầu mà lâu ngày sử dụng thì nó vẫn đẹp vẫn lên màu thậm chí còn mau lên màu nữa đấy. Ủ dầu có rất nhiều bất lợi nếu lồng bạn không sao thì thôi nếu có trục trặc rất khó sử lý .Theo quan điểm của tui thì lồng nào cũng vậy đánh vecni là tốt nhất vừa bào vệ lồng vừa đẹp mắt , lau chùi cũng dễ thậm chí rửa cũng không làm ảnh hưởng tới lồng. Những cái lồng đắc tiền của các nghệ nhân sành chơi hầu như cái nào cũng được phủ một vài nước vecni
Mình đồng quan điểm với Ngoạn Ngọc với lồng theo mình đánh vecni là đẹp nhất + thêm 1 chút dầu bóng nữa .

Chủ đề được đánh giá cao

Bên trên Bottom